[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
Đây là 1 ngày sài của mình ne. Mình chỉ dùng máy để đọc báo vs tinhte. K xem phim. Nt vs nghe gọi ít. Khoảng 95% web vs tinhte bằng 3g
Nếu xài còn 5% chắc đạt 6h on screen.hjj
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@vannhatka Đây là kết quả cuối cùng:p

@vannhatka Bạn xài themes này giống mình, của bạn có full icon ko, bạn xài rom gì thế, mình dùng cho rom nào cũng lỗi icon tin nhắn, bạn chụp ảnh những thay đổi trong bộ themes cuả bạn đc ko

vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@minhtuhd1990 K full bạn ah.tn vẩn vậy

@vannhatka uh, nhìn chán quá, bạn có cái themes đẹp mà full nào hỗ trợ wanam 1.7 ko ?, xài cái mặc định hoài cũng chán
bogia19
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vannhatka cho mình xin cái yahoo or sky để tư vấn mấy cái vấn đề con s3 với
Ngay gần tai nghe của samsung galaxy S3 bên tay phải, có 3 chấm đèn là camera của samsung thì phải, mình không rành lém, nhưng cái đèn gần sát tai nghe, kế bên chữ samsung luôn, mình có cảm giác hay sao mà cứ thấy nó như đang báo hiệu đèn đỏ vậy? ai biết chỉ giúp mình nhar
@bao0209 Hình như đấy là cảm biến ánh sáng thì phải. Mình cũng mấy lần thấy nhưg chỉ khi trời tối lúc đi ngủ thôi
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@bao0209 Đó là cảm biến ánh sáng. Mún thấy nó thì thực hiện cuộc gọi bất kỳ. Nó để tắt màn hình khj áp đt vào tai và mở khj đưa ra khỏi tai đó

Các bác cho e hỏi là e máu S3 quá mà hiện giờ chỉ đủ mua hàng xách tay, e muốn mua hàng xách tay màu xanh quá, có nên mua không hay đợi kiếm thêm để mua hàng công ty ;S xách tay và công ty có điểm gì khác biệt ngoài bảo hành và khuyến mãi ra k ạ ?
khoc24h
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kao_cuong hàng sách tay thì của nước ngoài còn hàng chính hảng made in vietnam
@khoc24h Vâg e biết cái đó mà @_@ cơ mà có sự chênh lệch về chất lượng không ạ ;)
@kao_cuong Ko chênh lệch nhiều, tuy nhiên ko phải ko có. Cùng hàng sản xuất ở bắc ninh nhưng hàng xuất đi châu âu chất lượng tốt và đảm bảo, ít lỗi hơn so với hàng xuất trong nước một chút.
Vẫn là tùy vào test máy + may mắn .

longoanhi
TÍCH CỰC
12 năm
@kao_cuong search s2 sẽ rõ , cái gì chứ hàng ss việt nam chắc 5 năm nữa mình mới dám quay lại , ớn từ ông s2 lắm rồi
E cũng nghĩ là tùy vào test và may mắn, nên giải pháp có lẽ mua xách tay + thương gia uy tín 😁 :D
Liệu có sự khác biệt như S2 chính hãng và xách tay hồi trước không bác nhỉ TT_TT e mua Note công ty so với xách tay thì lại thấy có vẻ Note công ty ngon hơn
có bác nào cho e hỏi là cái báo pin của e bị lỗi ( e xài rom cock checkrom ) bây h e muốn cài zip batery plus 2 thì vào recovery phải wipe những cái nào ạ ??, e hỏi bác realove thì bác chỉ là Wipe cache/davil cache/battery status , e k rành về android lắm, cái e muốn hỏi là e wipe cả 3 cái đó , hay là cái đó chỉ là 1 cái ạ ??
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@wargame12 Hum pua e k wipe j hết

big_finger
ĐẠI BÀNG
12 năm
Galaxy s3 có thể unlock bằng phần mềm được không ace???
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào có bàn phím Swype tiếng Việt cho S3 cho em xin với 😃.
@knnhubi Bàn phím mặc định của S3 có rồi mà
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@harrynghiem Máy của em hàng xách tay nên chỉ có bản tiếng Anh thôi, em muốn xin bản của mấy bác dùng hàng Việt có tiếng Việt 😃.
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knnhubi Bạn vào đây down nhé:
http://appstore.vn/a/index.php/home/app/1787
Chọn bản 36178 nhé.
các bác cho em newbie hỏi với: máy e xách tay hàn quốc, model number SHW-M440S; Baseband version M440SKSLED h muốn root máy thì phải làm theo topic nào (e đã vào xem topic http://www.tinhte.vn/threads/1292503/ [Galaxy S3] Tổng hợp Root, Rom Cook, Rom Stock cho Galaxy S3 - Update mới cho S3 Hàn Quốc) chỉ thấy hướng dẫn cho SS3 i9300) xin được sớm chỉ giáo ạh
Asphalt 7 đã chơi ok trên S3, ko bị lỗi màn hình nữa các bác nhé
@cellphone_uk Đang down tối chơi thử
badboyhvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Tested, rất ok. E chơi full sao tới cúp cuối rồi nhưng giờ chơi lại trên đường đua thấy đc với lại hiệu ứng tông xe đẹp nên lại có hứng như mới chơi 😁
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình là mình đã đặt mua đc 1 bộ kit gồm dock và pin zin cho S3,cho mình hỏi ngu tý là do mình xài cường độ khá dày đặc( liên tục ) nên 1 ngày phải thay pin 1 lần,cứ dùng cục này là cục kia sạc,nếu cứ thay pin ra vào như vậy có ảnh hưởng gì đến máy ko?tai nghe nhìu người bảo ko nên tháo pin ra vào hoài như vậy
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho mình hỏi là mình lưu danh bạ trong máy S3 , giờ muốn copy qua sim được kg? Mình muốn copy qua sum để xài dt khác. Cám ơn rất nhiều.
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@gastar lên play store tải app copy to sim card là ok
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@babo119us Còn từ sim copy qua máy S3 thì sao hả bác?
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@gastar Cái này thì mình chưa tìm hiểu,tớ chỉ lưu danh bạ qua sim là 1,và đồng bộ danh bạ lên google luôn cho khoẻ,đổi máy android nào cũng có danh bạ hết 😁 :D
có cách nào thay cái âm bàn phím lúc quay số cho S3 không các bác, nó cứ nghe tiếng nước (chuối chuối thế nào ấy). Mình muốn thay lại giống như Nokia hoặc iphone
@levantam2508 các bác giúp em với
các bác cho em newbie hỏi với: máy e xách tay hàn quốc, model number SHW-M440S; Baseband version M440SKSLED h muốn root máy thì phải làm theo topic nào (e đã vào xem topic http://www.tinhte.vn/threads/1292503/[Galaxy S3] Tổng hợp Root, Rom Cook, Rom Stock cho Galaxy S3 - Update mới cho S3 Hàn Quốc) chỉ thấy hướng dẫn cho SS3 i9300) xin được sớm chỉ giáo ạh

=> giúp em với 😔(
bogia19
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi !
mình vừa tập tành root S3,mình đã root xong....

hôm nay cài game,mình tải file .apk về rồi...nhưng mở lên nó không download được nó báo lỗi " failed to download the resource files.please check your reception and try again later"

nó bị lỗi gì thế các bác ơi...huhu
wifi vẫn vào ầm ầm mà nó down hok được.....

thanks các bác !
@bogia19 bạn vào cài đặt - bảo mật - tick chọn Không rõ nguồn gốc là ok
bogia19
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levantam2508
mình đã tick vào rồi,hôm trước mình vẫn cài bình thường.sau khi root nó bị thế...
hixx

thanks bác nhá
bogia19
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bogia19

các bác ơi ! giúp em vụ này mới....có mấy cái game ngon cài không được tức xịt máu cam
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
Bực mình vs cái vụ pun tụt vô lý wá. Cứ xài xong tắt màn hình và bật lên luôn là y sỳ mất 1%. Nản. Ai có cách nào giải quyết giúp e vs
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm nay bố mình ở công ty về kể với mình có 2 ông ở công ty đọ tốc độ vào web giữa S3 và 4S

chiếc 4S lại vào nhanh hơn
Mình ko rành lắm về công nghệ nhưng mình nghĩ sao mà S3 lại có thể chậm hơn đc
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
S3 nếu xài 3g thì có 1 giai đoạn nó chuyển từ 3g wa h+ rồi mới chạy

thpxken
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bro cho hỏi ..mình dow fim từ tubemate về máy (phim dài khoảng 2h ) rồi mở ra xem..nhưng mình bấm cho nó qua cái đoạn đó thì nó mất tiếng hoặc ngưng phát video luôn ..ko mượt bằng video nhạc (khoảng 10p )muốn coi đoạn nào cũng đc ..mấy bro giải đáp dùm😔

Gửi từ điện thoại bàn
@thpxken Có thể film dài quá gây lag.
Bộ nhớ cache chỉ hỗ trợ phần nào thôi.

√ Gửi từ Galaxy S3®
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@thpxken tùy vào chất lượng phim nữa bạn ạ,chất lượng hình ảnh cao + phim có thời lượng dài có thể sẽ gây lag,mình cũng tải 5 tập full tom & jerry,mỗi tập khoảng 1,2 GB dài 2 tiếng/1 tập,ko bị lag tí nào cả,kéo tới kéo lui ko sao cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019