[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e nghí do chất lương dây của bác. bác kiếm dây khác thử xem ngon hơn không. Hoặc cổng kết nối của TV xem có ngon ko rồi test đến máy
@tung.sh dây gì bác....dây internet có 1 loại thôi mà....em thấy ở PHONG vũ có 2 loại..nhưng cô bán hàng nói chất lượng như nhau..chỉ khác là cái to cái nhỏ thôi...
Để nghị đồng chí cellphone_uk tổng kết lại các ý chính, quan trọng mà mọi người quan tâm đưa vào post đầu tiên thì topic mới có ý nghĩa. Ko là lại sinh ra 1 topic khác pro hơn đấy 😁
@Zanr Zij Dạ vâng, em đang tổng hợp lại rồi cho lên page 1 đấy ạ, thanks anh đã nhắc ạ
Có bác nào biết tại sao bản S3 16GB chỉ có 11.35GB dung lượng bộ nhớ không?

Bản S2 I9100G 16GB của em bộ nhớ chia thành 2 phần:
- Phần hệ thống, để lưu trữ ứng dụng cài đặt: ~ 2GB
- Phần lưu trữ ảnh, media, data của người dùng: ~ 11GB
Vậy là bản S2 16GB có tổng bộ nhớ nhìn thấy là 13GB. Em thắc mắc, nếu đúng là bản 16GB thì ít nhất nó phải có 14.9GB (sự chênh lệch do dung lượng tính theo hệ thập phân và nhị phân) -> bị thiếu hẳn 2GB.

Bản S3 I9300 16GB này thậm chỉ ko chia ra phần dành cho ứng dụng, chỉ có 1 cục 11.35GB -> thiếu hẳn gần 4GB.

Như vậy nghĩa là sao hả các bác?
(đừng nói là bộ nhớ máy tính cả ROM và RAM nhé)
@h3141592653 Cái 3GB đó là phần của hệ thống, tức là cái mà ta ko thể lấy nó ra. Cài ứng dụng vào thẳng 11.35GB là quá tốt, tốt hơn rất nhiều so với trước đây là 2GB rồi mà 😃
@Zanr Zij Bác nói cũng chuẩn. Trước kia chỉ có 2GB em dùng >200 pm là đầy, nhưng có thể chuyển ứng dụng từ phần 2GB -> 11GB được.

Hiện giờ so với S2 13GB thì S3 chỉ còn 11GB, nếu ko có con thẻ 32GB chắc em tắc thở quá.

Phải tội con 32GB này của TGDD KM là class 4 (dc 6 hay 10 thì mới ngon). Em đang copy dữ liệu, tốc độ cũng tàm tạm (ko biết bọn Apacer chất lượng có ổn ko). Dù sao cũng hơn con thẻ cũ của em, em dùng Wave S8500 với thẻ 8GB đi kèm 1,5 năm, rồi dùng với S2 thêm 6 tháng, lúc thay máy mới mở ra xem, hóa ra là Class 2. 😁 :D

Ước gì có con 64GB Class 10 của Sandisk thì ngon. (hơn 2 củ cơ đấy, mà hết xừ tiền ròi :D)
@Zanr Zij chuẩn luôn đấy bác 😃 những phần này là mặc định nhà sản xuất đã phân vùng cho bộ nhợ trong của máy rồi. Sau này rom cook ra đời các dev team sẽ xào nấu nhiều cái thú vị lắm
@h3141592653 E thấy khách hàng xài thẻ class 10 Samsung cũng tốt lắm ạ. Tốc độ chép đọc cũng ngon
Tự dưng nhớ ra 1 chuyện muốn hỏi các bác:
Trước đây từ hồi dùng N73 em chuyên dùng nhạc định dạng AAC (eAAC), khi convert sang AAC có đầy đủ thông tin về ca sĩ, ảnh album... Đến đòi Wave S8500 vẫn sử dụng bình thường. Nhưng từ khi sang S2 và giờ là S3, nó vẫn đọc file AAC bình thường có điều toàn bộ thông tin đi kèm nó thành unknown hết, chẳng có ảnh hay tên ca sĩ gì nữa.

Em có thử cài 1 số pm play music khác nhưng cũng rứa cả, chẳng cái nào đọc AAC ngon như trên Wave hay các máy cũ Symbian ngày xưa cả. Mp3 thì nó đọc ngon hết các thông tin.

Ko biết các bác có cao kiến gì ko?
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào biết sao e k comment tinh tế bằng opera dc k? E phải dùng trình duyệt có sẵn của s3 để hỏi
bây giờ thậm chí vào opera mini là trắng xóa
vài giây sau đó bay ra ngoài nền. chả lẽ máy e virus?
@dongkisotls Cậu vào remove opera đi, sau đó cài lại cho mình là nhé
@dongkisotls
Comment bình thường bằng Opera đây bạn! Có cái là site tinhte dạo này như thiếu tiền ý. Chạy đơ đơ, chầm chậm!
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác giúp em cách gỡ pm lock screen mình vào ứng dụng mà gỡ cũng không được máy mình chưa root.vào seting máy gỡ thì phần buộc dừng và xoá dữ liệu và phần gỡ bỏ nó ẩn không gỡ được.gỡ ngoài mh chính cũng ko mất.ai giúp mình với thanks
@yeuquahoaro Cậu cài phần mềm Lock screen tên là gì vậy ? Nếu cậu cài phần mềm Lockscreen ngoài thì vào phần cài đặt --> Quản lý ứng dụng --> đã tải xuống, sau đó remove đi là được
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Em cài Lock Screen trên gplay cách đó làm rồi nhưng không gỡ được anh ah.pm ổ khoá trắng nền cam.vào phần đã cài đặt gỡ phần gỡ cài đặt và dữ liệu nó ẩn ko làm j được.e có lên gplay gỡ mà để 10p nó vẫn báo đang gỡ cài đặt 😔
maquan
CAO CẤP
12 năm
Cho em hỏi làm cách nào set wallpaper cho homescreen bằng ảnh rộng đc, tức là vuốt qua các page khác thì nó di chuyển theo ý, Touchwiz trên con S3 này không làm được vậy
maquan
CAO CẤP
12 năm
@maquan Ko ai trả lời đc câu hỏi này sao ạ. Tạm thời em dùng cái live wallpaper season zen dùng manual scroll thì chuyển đc nhưng dùng ảnh thì vẫn bị crop chứ ko dùng cả cái ảnh to đc như trên galaxy Note hix
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
12 năm
E phải nhấn vào nút có 2 chữ a ở trên cùng bên phải ô cm thì mới viết chữ dc. Thế là sao hả các bác?
Tiện cho e hỏi luôn là nếu máy vị nhiễm vr thì fải làm sao ạ?
@dongkisotls Nếu nhiễm virus thì quét ( nếu ngại hoặc khó cài lại ). Ko thì flash 1 cái chết béng hết virus 😁.
test màn hình của S3 là mã gì các bác ơi 😔
Cho mình hỏi cách kiểm tra màn hình S3?
Đang có topic comment về lỗi màn hình
tinhte.vn/threads/1297075/page-4#post-18775848
Máy nào cũng vậy hay sao?
@hoanggiabao Cách kiểm tra trong topic đó có luôn rồi.
cho e hỏi với e đang muốn mua thẻ nhớ..nhưng không biết mua loại nào thì phù hợp với s3 nhỉ;)
@dr.julio Class 10 thôi bạn.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@Zanr Zij a ơi class 10 của hãng nào thì ổn nhỉ
@dr.julio SanDisk, Samsung, Trancend ... nhiều lắm. Cứ hàng chính hãng, chuẩn là ok.
các bro cho em hỏi chức năng all share cast như trên báo chí đăng sao ko thấy trên Siii ah?! em ấn tượng vs chức năng này vì có thể chơi game trên smart TV...vs tiện thể cho em hỏi...sao em share film từ Siii vs TV thông qua allshare play thấy nó hơi dựt...có cách nào khắc phục ko ah?!..TV e d dây vo PC lun chứ ko xài wifi..
Bác ơi, Có phải S3 dùng màn hình từ kính grosrila 2.
nếu như vậy thỳ có cần dán màn hình ko
@vietmu Rất cần bạn ah! Màn hình S3 còn dễ xước hơn S1,2

mặt sau có nên bọc nilon ko nhỉ 😔 đang định đi dán mà sợ mất độ bóng mượt :(( dùng case thì ko thích lắm
@luanthieugiahp help
maquan
CAO CẤP
12 năm
@luanthieugiahp Cứ để thế mà dùng cho sướng bạn ơi, chỉ tầm 2, 3 tuần nữa thì nắp lưng s3 bán nhan nhản ý mà
@luanthieugiahp Nếu muốn bọc nilon thì bạn bọc cái loại cao cấp khó xước, mờ ý. Xịn nhất có lẽ dùng hàng của Zagg 😁. ZZ thấy TGDD dán mặt sau cũng khá đẹp và chất!
e bán voucher 5tr
tien the co bac nao co voucher 500k e hoi mua lai cai. pm o day hoac yahoo chien_mai220311@yahoo.com
cac bac ơi em có thắc mắc. may em cham cam ung là nó cứ kêu tạch tạch em tắt hết các chức năng mà vẫn bị. chỉ khi tắt am lượng nhạc video và các media khác no mới hết. mà tắt cái đó thì mở nhạc video ko có tiếng. mở tiếng để coi phim thì lại phải nghe tiếng tạch thạch y như bắn ak. e điên không chịu nổi. ra thử mainguyen thì cũng ko dược. có bác nào biết chỉ e với.hok lẽ e mới cầm may màu xanh từ 12h hom qua mà t2 phải đi bảo hÀNH
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vu chi ộ settings- Sound - volume -System đó bạn hoặc thử thêm Sound -bỏ chon Touch Sounds.
@Teoteorom e cam on nhieu. chace phai di bao hanh roi
@vu chi Up cái Rom stock mới đi bạn!

dongkisotls
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào biết cách kết nối với PC ko? e dùng cáp zin s3 nối với máy của quán nét, dùng win xp, vào nó báo sạc, ở notification báo kết nối usb pc, có 2 lựa chọn là MTP (cho phép truyền file media trong windows) hoặc PTP (cho phép truyền hình ảnh dùng phần mềm camera), dù e chọn cái nào, dù e tick usb debug hay ko thì vào PC vẫn chỉ hiển ra 1 loạt folder ko tên, ko có đường dẫn, k thể copy and paste.
Máy e ko có thẻ nhớ.
Cả 2 máy đều bị, có ai giúp em với 😔
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dongkisotls PC fải cài app samsung Kies thì mới nhận dc S3 nhé bạn. Ông SS này cũng rườm rà như ifone. Tớ mới sài SS lần đầu nên cũng muốn điên lên kg biết cách nào connect với PC giờ mới biết fải có Kies, mà nó nặng pà kố. :(
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Teoteorom e search thì thấy có 2 cách, 1 là dùng kies thì ko dùng dc máy trong lúc kết nối, còn nếu dùng usb storage thì ok, nhưng e ko thể dùng cách 2 dc, đang thử down kies. Sẽ review sau ạ

Tiện cho e hỏi luôn là làm sao làm dc cái như kiểu chữ ký: Send from my....
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dongkisotls Bạn tham lam quá nhá .😃 trong app tinhte.vn vô setting - Signature. ( máy mặc định là sent from my GT 9300 rùi nhé bạn.

Còn dùng usb storage vẫn kg cho sài máy dc , chỉ có điều mình thấy lạ là khi copy data từ PC vô S3 thì S3 cứ báo Synchronizing . Chán.
Nghe bác ZZ đồn chờ dev. viết patch rùi mới có usb debugging mới sài dc bạn ợ.
@dongkisotls bạn chọn cái cho phép truyền file media trong windows ý,xong chuyển từ định dạng Thumbnails sang Tiles folder nó hiện tên ngay..mình co phải tải thêm cái j về đâu
co bac nao ranh s3 ko mai di cafe voi e xem gium e loi: may em cham cam ung là nó cứ kêu tạch tạch em tắt hết các chức năng mà vẫn bị. chỉ khi tắt am lượng nhạc video và các media khác no mới hết. mà tắt cái đó thì mở nhạc video ko có tiếng. mở tiếng để coi phim thì lại phải nghe tiếng tạch thạch y như bắn ak. e điên không chịu nổi. ra thử mainguyen thì cũng ko dược
@vu chi Nếu tất cả các cách trên đều không thể giải quyết cho bạn thì thử cách cuối factory reset nhé ,không đc nữa thì vác ra TTBH 😃
co bro nào bik nơi nào bán miến dán zin cho Siii ko ah?! HCM ah!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019