[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi ko hiểu sao sau khi mình sạc là 100%, rút ra khỏi ổ sạc còn có 99% ngay lập tức, phải làm thế nào bây h ạ 😔 mình đang dùng checkrom 3.5, kernel siyah 1.3.2
@bom1109 ZZ ko bị hiện tượng đó trừ 1-2 bản Rom đầu tiên. Bạn dùng Siyah mới hơn đi. Nêua muốn hết thì sạc thêm 1 chút nữa. Quan trọng là thời lượng pin vẫn ổn là ok rồi!

Sent from Android using tinhte.vn
Máy mình hàng xách tay Châu Âu,nhưng mình đã flash lại Rom Stock rồi lên Checkrom 3.5. Nhưng giờ cái Touch Wiz nó bị lỗi làm máy đơ đơ hoài. Flash lại rom stock bản có tieng Việt vẫn bị . Zanr Zij có cách nào khắc phục k ?chỉ mình với. TKS
@dungnv1998 Root xong bằng cách của Chainfire rồi vào recovery full wipe đi và flash lại Checkrom hoặc Rom custom tương tự nhé!

Sent from Android using tinhte.vn
@Zanr Zij mình làm k biết sai chỗ nào mà giờ nó k khởi động được,treo ở logo SS luôn rồi huhu
@dungnv1998 Chạy lại stock rom luôn 😃
@Zanr Zij Bạn có thể cho mình xin link stock rom và hướng dẫn mình lại cụ thể được k? Chơi Android từ Galaxy Tab,S2,Note,Tab 7.7, Nhưng đây là lần đầu tiên mình bị như vầy. Loay hoay cả đêm mà giờ nó vẫn đứng ở cái logo SS.
Cho e hỏi S3 có còn cái social hub như Note không ạ, e khoái cái đó 😁 :D
Các bro cho mình hỏi là sao con S3 - i9300 xách tay của mình lại không có khóa màn hình nhỉ. Mỗi khi bấm nút power là nó vào màn hình chính luôn, chứ không có màn hình khóa. Mình phải dùng go locker mới khóa được. Mong mọi người giải thích giùm. Thanks.
@nguyenhungsg2003 Bạn vao phần cài đặt bao vệ cài đặt lai nhé

Sent from my SHW-M440S using Tinhte.vn
dang0684
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chi mình hỏi sao cái S3 của mình lúc quay video thì cái nút chụp hình không có? Làm thế nào để hiện nút chụp hình lên để mình có thể vừa quay video vừa chụp hình. Cám ơn nhiều
Em muốn hỏi mã kiểu máy và số máy thì tìm như thế nào hả anh? Cảm ơn trước nhé anh.
Mình mới dùng S3 sau khi one X bị "chiếm đoạt" thì có 1 số thắc mắc muốn nhờ các bác giải đáp/ giúp đỡ:
1. Máy mình đã root để bỏ 1 số chương trình, nhưng mình để ý máy để qua đêm bị tụt pin khủng khiếp ~ cỡ khoảng 15-20%/ đêm 8 tiếng
2. Máy hình như bị chậm đi so với ban đầu, ko rõ nguyên nhân. Cảm ứng lag, duyệt web ban đầu rất nhanh, nhưng tgian gần đây chậm 1 nửa so với cái iphone 4 của vợ - dù mình đã thử reset để tắt hẳn các app chạy ngầm và ko dùng tính năng power save
3. Bộ nhớ máy báo total có 11.35GB ~ bị thiếu hẳn gần 5GB thì cũng lăn tăn
4. Các bác cho hỏi có app nào để sử dụng phím cảm ứng Options trên S3 thành phím chuyển chương trình như trên One X ko? Mình đã thử cài Button Savior nhưng thao tác nhiều lần cũng hơi bất tiện --> Cái này mình thấy SS bố trí phím ko thông minh bằng One X/ Galaxy Nexus. Phím Options thì ít dùng mà phím Back bên phải rất dễ bấm nhầm (mình hay cầm máy = tay trái và thao tác bằng tay phải, mình nghĩ 95% người dùng cũng thuận tay phải như mình)
@Red™ 1: bác root rồi thì dùng titanium xóa bớt các app ko cần thiết đi, máy em qua đêm tụt co 1-2% thôi, lúc mới mua về cũng tụt nhiều như bác.
2. Có khả năng máy bác bị xung đột phần mềm dẫn đến bị như thế. Nếu bác có cài app nào lạ thì xóa đi, hoặc là factory reset.
3. Bác có thể xem ở trang 1.
4. Em thì chỉ dùng tay phải để cầm thôi bác ạ, ko biết là anh em hay cầm tay nào. Phím menu rất hay dùng đấy bác. Em thấy có 2 phím này tiện lợi hơn hẳn trên iphone.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Mình hay cầm điện thoại bằng tay trái vì đút ở túi trái. Mình dùng nhiều SS rồi nên quen. Chắc bác mới dùng nên mới cảm thấy chưa thuận tay thôi.
À các PRO cho mình hỏi chút, cái Check Fus Downloader 2.1 sao không thấy I9300 trong danh sách nhỉ? Mình thấy trên mạng bọn XDA vẫn chụp ảnh down bằng checkfus cho I9300 mà sao bản 2.1 của mình ko thấy tên trong danh sách điện thoại Android vậy?
ai cho mình hỏi có phần mềm nghe nhạc nào tụ động tìm lời bài hát không và nó tìm lời ntn?
badboyhvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang_daoduy MusiXMatch. Search trên store nhé bác! Chỉ cần có kết nối mạng, bác cho đt nghe bài hát trên tivi hay từ đầu đó là nó tìm ra đc tên và lời bài hát. Nếu nghe nhạc bằng chương trình mặc định của máy thì nó cũng sẽ có lời luôn nhé! Hỗ trợ tốt nhạc US - UK và K-Pop.
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@badboyhvu có cái nào như minilỷíc trên máy tính ko ? hỗ trợ việt đó bác, e thấy mỗi ứng dụng mp3.zing là có
hien301
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác cho em hỏi sao máy em ram kém wá, máy bt ram tầm 500-600, sài thời gian chừng 1-2 ngày thì ram nó lên toàn 680- 750, mỗi lần em dùng xong vẫn clear ứng dụng chạy ngầm ram giảm rồi lai tăng lên đều đều, chả hiểu vì sao, đã factory rêset 1 lần. em cảm thấy nó quản lí ram kém quá, sài 1-2 ngày fải reset lại
takeshi3491
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hien301 hành động clear ứng dụng chạy ngầm của bạn mới là quản lí ram kém nhé 😁 ram tăng lên ko có nghĩa là do máy nó quản lý ram kém, tại sao thì bác tham khảo http://www.tinhte.vn/threads/651228/ có phần nói về quản lý ram của android đó
@hien301 mình cũng bị như bạn nhưng ko biết làm sao sử lý nữa, ai biết rành xin chỉ giúp với
kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình chưa root, hỏi anh emcó chương trình từ điển Anh - Việt Việt - Anh hay giao diện đẹp cho S3 mình không?

Xin cám ơn.
kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
@clarkht Ý mình là mình muốn save ảnh từ instagram vô PC mình bằng cách tweet đó bạn. Bạn nói gì mình không hiểu.
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@kietbull Ảnh ở instagram nó tự lưu vào máy đt. Rùi e toqng copy từ đt vào laptop thôi

kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
@clarkht WTF?? Mình có làm gì đâu mà đòi ảnh Instagram lưu sô máy mình được??
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@kietbull thì vào ứng dụng chỉnh sửa = Instagram thì nó tự lưu, hỏi thì mình trả lời, ko đúng ý bạn thì thôi chứ F phiếc gì ở đây, mất công trả lời còn WTF, gặp những ng kiểu này chán hẳn chả buồn nói gì nữa. Vô...
dang0684
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi sao cái S3 của mình lúc quay video thì cái nút chụp hình không có? Làm thế nào để hiện nút chụp hình lên để mình có thể vừa quay video vừa chụp hình. Có ai biết không chỉ dùm mình với. Cám ơn nhiều
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dang0684 Có mà bác. Lúc quay nó có nút mảnh ảnh ở cạnh đó.
dang0684
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ryangiggs92 Máy của mình không thấy nút đó bạn ơi. Không biết làm cáh nào để nó hiện lên nữa
dang0684
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ryangiggs92 Máy của mình không có hiện cái nút đó lên, không biết phải làm sao để nút chụp ảnh đó hiện lên
@dang0684 Hãy tắt chống rung đi

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
jetmoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác ơi sao tn của em nó cứ hiển thị la 1 hoài...mặc dù đã đọc hết tn rồi..hix

Trên s3 of e có allshare cast và trên smart tv seri 4 32" of e thì có allshare kết nối wifi lun, vậy làm sao để dùng allshare cast kết nối s3 vs smart tv vậy mí a! tks!
@chaubi507 Vụ này chưa thử nên k biết thế nào ban thử dung day usb cắm xem vì smtv có cổng usb mà

@chaubi507 Allshare cast cần cái cục có tên như vậy. Dùng Allshare thôi bạn. Chạy nó lên hoặc dùng iMediashare 😃

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@Zanr Zij tks a, muk cục đó là cục zj vậy a, ở VN mình mua được ko ạ? nếu được thì xài ntn? allshare thi e cũng xài nhiều rùi, có cái này thấy mới mới nên muốn thử xem sao!
@chaubi507 nó là cục allshare cast luôn, dùng để connect s3 với tv qua sóng wifi. cục đó giá hơi chát 2M và hiện mình biết vn chưa có bán. mình đã cầm trên tay em nó hàng mẫu của ss, nó nhỏ như dock sạc ấy. phía sau có cổng cắm hdmi nối với tv

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
khoc24h
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này có out tv kg sao em kg thấy trong setting nhỉ? các bác chỉ giùm ^^
@khoc24h Mua cái adapter gắn vào tv qua cáp hdmi là chiếu thôi, ko cần setup gì cả
khoc24h
ĐẠI BÀNG
12 năm
muâái đó ở đâu vậy? ở TTBH a giá bao nhiêu thế bác?
@khoc24h http://www.mainguyen.vn/samsung-galaxy-s-iii-hdmi-adapter.html
or săn mấy chỗ khác giá rẻ hơn

Cái này mình dùng hồi S2 rồi ko thích lắm vì nó vướng víu dây
vuvantruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tại sao s3 mình chụp ảnh mất tiếng vậy mọi người, trong setting ko có phần sound shutter luôn, nhớ khi mới mua về có phần này mà nhỉ
@vuvantruc K có đâu tiếng chụp co hay ko là do bạn để múc âm báo

vuvantruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhimzero Mình đã chỉnh tất cả trong setting=>sound rồi, cái nào cũng mức tối đa nhưng chụp hình vẫn ko nghe âm thanh, ko biết có phải do update lên bản I9300XXBLFB mà bị như vậy ko
mình cần đọc báo trên net, lúc zoom thì lại phải quét trái quét phải mới đọc dc hết, có phần mềm nào mà lúc zoom, tự nó chỉnh số lượng chữ trong 1 dòng sao cho vừa đủ, ko phải quét trái phải ko ạ. Xin các pro chỉ giáo. Thanks 😃
Làm thế nào để check fus của mình có nhận dạng bản I9300 nhỉ, hiện nay mình ko thấy nó trong danh sách các loại máy android của check fus downloader 2.1?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019