Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác cho em hỏi em mua con s3 bên Hàn, mang về VN vào CH play mặc định thì toàn chữ Hàn. e down market.apk cài lên đc nhưng down về toàn bị forceclose là sao? help....! thanks bác trước nhé
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
e hay nghịch rom, có cách nào bạck up tin nhắn và lịch sử cuộc gọi đc ko các bác ?
Ko ai trả lời mình à

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Sao máy của mình mở tin nhắn áp vào tai nó ko tự gọi nhỉ? Có phải cài đặt ở đâu ko các bác? Hay phải kích hoạt chuyển động?
@laphungtien security/direct call

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Chuyển động/Gọi trực tiếp. Mình bật đc rồi
Các bác cho em hỏi, s3 của em dạo này cứ thỉnh thoảng màn hình cửa nó lại sáng lên rồi lại tắt đi, rồi lại sáng, rồi lại tắt... cứ vạy vài lần em bật màn hình lên tắt đi nó mới chịu, rồi thỉnh thoảng lại như vậy. vậy là sao vậy các bác?
@phuhais Bạn cài BetterBatterystats để xem nguyên nhân nó là gì. Xem trong phần wakelock ý. Tải ở coolapk.com nhé!

Sent from Android using tinhte.vn
@Zanr Zij em hỏi cài xong xem xong thì nguyên nhân tìm ntn ạ
SIII của mình cứ lúc sáng lúc tối , có bro nào biết xin chỉ giáo, thanks nhiều 😃
Mới chuyển sang dùng android, còn bỡ ngỡ lắm ạ :p
@loirucuabien Do phần tự điều chỉnh ánh sáng bạn bỏ trọn nó đi là ok

Sent from my SHW-M440S using Tinhte.vn
truong.lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
SAO MINH BẤM *#12580*369# MÀ RF NÓ ĐỂ LÀ NONE... CÓ CÁCH NÀO XEM NGÀY SẢN XUẤT NỮA KHÔNG Ạ..
@Zanr Zij pin thế này ok chưa a ZZ ( fb, tinhte,...)
siyah + stweak uv

Sent from my Galaxy SIII
@bboyquay95 Ổn E trai! A có thể hơn!

truong.lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Zanr Zij vậy có cách nào xem ngày sản xuất của máy này ko vậy..
@Zanr Zij có cách nào hơn vậy😃 chỉ e với

Sent from my Galaxy SIII
truong.lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình bấm *#12580*369# nó hiện ra rf là none... có cách nào xem ngày sản xuất của s3 ko vậy..
tongzhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e hỏi máy e ko bắt đc wifi là do lỗi gì vậy mội khi vẫn bắt bình thường hnay thì lại ko😔

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
giờ xài kernel nào là pin trâu nhất + mượt nhất nhỉ???
các bác mua habgf BN bao nhiêu v? đợt trc cách đây 3 tuần em hỏi thì là 10tr5
em cũng thử xek sao. mong là tìm ra

2 người có biết BN là cái gì chưa thế mà nhao nhao nhận mạnh mẽ vậy 😁

lovestone
TÍCH CỰC
12 năm
Em mua chính hãng, nhưng không nhận được 50g dropbox giờ làm sao để nhận được các bác ơi.

Em mua về rồi update app dropbox trên S3 trước khi dăng nhập. Và trước đây dùng Nexus đã cài file trích xuất để lấy 50g 1 lần nhưng lần đó nhận dc rồi up room khác thì cũng đã bị mất 50g đó.😃
Các bác ơi cho em hỏi không biết phần mềm nào đọc được file pdb em tìm mãi rồi mà không ra.
cho mình hỏi ngu 1 chút nhé..mới lấy s3 EU nhưng khi vào trong tối ấn cú pháp *#0*# ấn vibanrad thấy máy có rất nhiều đốm đen..như vậy có phải lỗi màn hình ko?? và có được đổi máy ko? vì được dùng 1 tuần thừu..h mới dùng được 4 ngày thôi ah..trả lời nhanh giúp mình nhé thank tất cả mọi người😃
@tuthanxam mọi người giúp mình với nhé
lovestone
TÍCH CỰC
12 năm
@tuthanxam Nếu ngày nào bạn cũng tắt đèn xong bật phone sang phông tối ngắm màn hình thì nên đổi ngay và luôn. Còn không xem xem nó có anh hưởng gì khi dùng bình thường không thì khỏi đổi.

Mình mới dùng S3 chưa được 2 ngày , anh em đừng chém em.:p
he he....bác bật cú pháp đó lên..vàoi cái vibrand đó...màn hình rung mạnh đó..rùi nhìn kĩ đốm đen cực nhiều luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019