[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi cellphone_uk, 30/5/12.

1. ThanhNguyen91

ThanhNguyen91 Thành viên

Hix. Còn cái vụ vào Google play, mấy cái icon của mấy cái app ko hiện ra thì fix như thế nào vậy?
    cellphone_uk thích nội dung này.
  2. PUKHOA

PUKHOA Thành viên

Các bác kính mến!
    Em cài Kindle vào máy, rồi tải ebook vào thẻ nhớ... Restart máy mấy lần vẫn không đọc được... Tải ebook vào bộ nhớ máy thì lại đọc được... Làm sao để em cài file prc vào thẻ nhớ mà vẫn đọc được ạ?!
  3. xboxvn

xboxvn Thành viên

chả có j đâu bác, miễn sao bác tải về đc là đc :D Cần chi phải cầu kỳ :D
  4. [yan]shinta

[yan]shinta Thành viên

Các bác cho e hỏi dùng s3 pin thế nào chứ máy e mới mua mà để qua đêm cái sụt tận 20%. E chưa cài gì hết vì vừa lấy máy về chỉ kịp root cái ùi quăng đấy đi ngủ luôn. Chả nhẽ phải qua mấy lần sặc 8h mới đc hả( vì pin chưa sạc lần nào, mới lấy mà^_^)
  5. harrynghiem

harrynghiem ERP Solutions

Xoá những apps chạy nền đi, những apps nào thì mình có topic hướng dẵn rùi, search sẽ thấy. Xem những app cài vào có chạy nền ko? Vào applications tab running sẽ thấy những apps chạy nền.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
  6. ThanhNguyen91

ThanhNguyen91 Thành viên

hix. nói như bác thì biết app nào mà down về. có ai biết cách fix lỗi này ko?
  7. quanghoathmc

quanghoathmc Thành viên

Cho mình hỏi cái ở góc trái màn hình là cái gì thế.và làm sao đẻ xóa nó đi vậy

File đính kèm:

8. nhuankhom

nhuankhom Thành viên

kéo thanh cônng cụ xuống chọn notificatoin(thông báo)
  9. baotrong1991

baotrong1991 Thành viên

Gói data 3G của viettel dành cho kon S3 có thể add vô sim 3G đc ko các pác? Thanks
  10. Mr.QuaTaoChua

Mr.QuaTaoChua Thành viên

Em đang muốn đổi vị trí cái đồng hồ trên màn hình khoá nhưng không tài nào tìm đc cách đổi vị trí nó , như hồi dùng S2 em có thể dịch nó lên trên hoặc để ở giữa hoặc dưới nhưng giờ qua S3 không tìm đc cách nào dịch chuyển nó đi cả ... để cái ảnh người yêu mà cái đồng hồ nó che đúng mặt làm nó cứ dỗi lên dỗi xuống :( Các bác giúp em với
  11. quanghoathmc

quanghoathmc Thành viên

Nó báo là ko co thông báo nào mới chuối chứ :(
  12. nhuankhom

nhuankhom Thành viên

bác bấm vào chữ nitification cho nó hiện lên màu xanh đọt chuối thì cái dấu gốc bên trái màn hìn đó sẽ mất
  13. Duny_Duny18

Duny_Duny18 Thành viên

cai nay may minh cung bi nhu vay, chua an chup no da chup roi,thinh thoang moi bi, ma cho minh hoi tren goc ben phai man hinh camera co bieu tuong mat nguoi,quay ngang de lam gi day nhi?
  14. 001102

001102 Thành viên

Cảm biến mắt người của e galaxy s3 này cũng chập chờn lắm. Vào chỗ tối thi nó vẫn tắt màn hình mặc dù em vẫn nhìn vào màn hình.
  15. thaikhang91

thaikhang91 Thành viên

Có 2 cách:
    Dùng Titanium để đóng băng nó (không cho nó chạy)
    Dùng Root Exploire vào systerm/app để remove nó.
    Còn chi tiết hơn nữa bạn có thể search cách sử dụng 2 app này trong tinhte.
  16. quanghoathmc

quanghoathmc Thành viên

Cái đấy là cái smartstay mà

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
  17. ZinZin1425

ZinZin1425 Thành viên

Chào cá c bác....

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
  18. xacve

xacve Thành viên

minh thay HTC one x co chuc nang ket noi khong day voi ti vi thong qua HTC wireless HDMI (wifi)chi can dat ban tay vao man hinh roi vuot tu duoi len la ket noi duoc .xin hoi may s3 co chuc nang nay khong?
  19. [yan]shinta

[yan]shinta Thành viên

Bạn có thể cho mình link k? Mình tìm mà không thấy. Ngoài ra cho mình hỏi bạn có set OV k? cho mình cái thông số thảm khảo cái. K có time để test thế nên xin a e dùng vậy! Pin trâu bò tý nhé^^
  20. cellphone_uk

cellphone_uk Thành viên

Lỗi của google play đấy cậu ạ, vẫn download về đc bt, chỉ là lúc hiện lúc ko thôi .