[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinh hinh em da tu sua loi o may minh tuong gi ai de do bat cai muc accessibility( muc ho tro)
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vu chi Hú vía nhề. 😃
galaxy s3 của em smart stay không hoạt động xin giúp dùm.

em đã vào display đánh dấu stick vào smart stay rồi. nhưng biểu tượng hình con mắt chớp được 1-2 lần rồi màn hình vẫn tắt.

giờ em phải làm thế nào? xin cám ơn.
@jackly0708 ban đầu mình cũng tưởng giống bạn.nhưng con mắt nó ở came ra bên phải.bạn để xa xa máy ra nó mới chụp đc mắt bạn.hoặc để hơi lệch về bên phải ý
@dr.julio cám ơn bạn. để mình thử lại coi được không.
@jackly0708 yeah. đúng như bạn nói. mình dùng được rồi. cám ơn bạn nhiều nha.
depapepe01
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình là khách hàng thân quen mua cũng tầm trên 2 chục sản phẩm ở cellphone mà thẻ đi kèm s3 class 10 là thẻ fake là sao? thà đừng có chữ class 10 thì thôi. hơi buồn 😔
@depapepe01 hờ, lúc mua tại bên HNam hết cũng mới nhảy qua cellphoneS mua, ko thôi mua bên Hnam cho rồi, km nhiều hơn. Bên CellPhone S từ thời sensation đến giờ nói ko vào lại, nhưng khang hàng quá cũng fai nhảy vào 😆
Smart stay khó dùng thật các bác nhỉ, em làm nó hok được^^:p
@duykhanh279 ZZ làm phát nào ăn phát đấy! Rất nhạy! Để hẳn screen time out 15s thấy nó nháy liên tục.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
cho em hỏi chức năng all share cast cua Siii ah?! sao em tìm mãi ko thấy!
ndido123456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gửi các bác 😃
Em cũng mới dùng s3 là con android đầu tiên nên cũng có vài thắc mắc mong các bác giải thích giúp:
- Pin em thấy rất nhiều review đánh giá là thuộc loại tốt, nhưng cá nhân em sử dụng enable tất cả các motion, 3G, wifi always on, luôn sync 2 tài khoản gmail và facebook, 2 chương trình whatsapp và viber. Hàng ngày rút sạc lúc 8h sáng, thực hiện ~30' gọi, thỉnh thoảng chọt chẹt, chụp ~10 ảnh và 30' nghe nhạc, đến 6h chiều là pin còn 5%. Các bác đã qua sử dụng cho em hỏi pin vậy là có bình thường không, hay có lỗi gì trong phần mềm/phần cứng mà pin yếu vậy? Cách khắc phục ra sao? (em không sử dụng chế độ battery save)

Vấn đề vọc vạch:
Em có thấy các topic hướng dẫn root, cài cwm và rom cook, em cũng có tìm hiểu qua nhưng có vài vấn đề mà chưa nơi nào giải đáp nên em mạn phép hỏi luôn ở đây:
- CWM là công cụ recovery, nhưng nó thuộc về phần nào của máy (rom/kernel/???) và sau khi cài đặt sẽ làm mất bảo hành. Vậy trước khi đem bảo hành cần restore rom gốc và làm thế nào để gỡ bỏ được CWM?
- Kernel có dính liền với rom không? Tức là khi up rom thì có thay đổi kernel không, hay 2 thứ hoàn toàn độc lập với nhau. Thứ em rất quan tâm là voodoo sound, và em có đọc qua thì để chạy được voodoo sound, có vẻ như chúng ta phải flash 1 cái kernel voodoo cho máy. Vây có cách nào giữ được các ưu điểm của kernel cũ mà vẫn support voodoo sound không?
- Android có cách nào có thể "ghost" lại tất cả mọi thứ từ rom đến kernel không ? Chỉ cần 1 nút bấm là có thể recovery tất cả như cũ ?

Do nhiều câu hỏi nên mong các bác chịu khó đọc và giúp đỡ 😃 em xin cám ơn trước. Nếu bác nào có thời gian thì có thể inbox cho em nick ym để em học hỏi kinh nghiệm thì tốt quá 😁
@ndido123456 MÌnh chưa xài S3 nhưng theo kinh nghiệm xài S2 của mình thì pin nó phụ thuộc nhìu vào kernel + rom và cách setting của mình, bình thường nên luôn bật đồng bộ + wifi + 3g thì rất tốn pin, đặt biệt là bạn bật wifi mà đến những nơi ko có wifi thì pin giảm khá nhiều đấy, các ứng dụng của S3 cũng khá hao pin nên tuỳ nhu cầu sử dụng bạn nên tắt bớt đi, Sync cũng là 1 nguyên nhân gây rất hao pin, vì bình thường nếu ko tắt đồng bộ sẽ có nhiều phần mềm chạy ngầm tự động update, nó có cái lợi là giúp software của bạn update phiên bản mới nhưng có cái hại là hao pin, việc đồng bộ mail cũng gây hao pin đáng kể. Có lẽ bởi vì mới ra nên chưa có tut tiết kiệm pin cho S3 bạn nên tham khảo các cách tiết kiệm pin cho S2 xem có dùng được ko, nhất là tắt cái Domancy cũng tiết kiệm đc 20% pin rồi. S3 sẽ là tâm điểm nên trong thời gian ko lâu nữa sẽ có rất nhiều rom và kernel từ XDA và tất nhiên sẽ tối ưu dùm bạn việc xài pin. Cùng xài S2 nhưng với rom và kernel khác nhau thì mỗi người sẽ có độ trâu của máy khác nhau.
CWM chỉ là công cụ giúp bạn vào chế độ recovery, thường là nó đi kèm khi bạn up 1 rom cook mới (ko phải rom stock) và đòi hỏi máy bạn phải root, và có thể nói trong các dòng máy android thì S1,S2 và S3 là up rom và Kernel dễ nhất, kernel đi kèm với bản rom cook mà bạn up nhưng bởi vì trên XDA nhiều nhóm tạo kernel riêng tốt hơn nên sau khi up rom bạn có thể tha hồ lựa và test kernel nào hợp với máy giúp máy chạy nhanh, ổn định và trâu hơn, nói túm lại cái kernel là ảnh hưởng chính đến cái vụ pin của bạn, ngoài ra còn có cái baseband cũng thường đi kèm theo rom nhưng 1 số lại ko, cái này quyết định về sóng sánh của bạn, bạn có thể lựa bản nào cho phù hợp với máy bạn, giúp máy bắt sóng nhanh, khoẻ, ít hao pin. Mình thì lười nên cứ chờ mọi người xài rồi đánh giá cái nào ngon là up cái đó thôi.
Android có thể ghost dễ dàng như máy tính, chỉ cần vào recovery chọn backup là ghost ngon lành, khi nào cần thì bạn có thể vào lại đó chọn restore là lại ngon lành cành đào thôi. Chính vì vậy khi vọc vạch để đở tốn thời gian bạn cứ thấy phiên bản nào xài ổn định backup nó 1 cái, rồi tha hồ phá phách, có gì thì vào restore lại.
ndido123456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuanbach1985bk Vậy, CWM độc lập với rom đúng không bác 😁 nếu muốn bảo hành, thì việc flash lại rom stock là cần thiết, nhưng làm thế nào để remove cwm ra để nó giống với trạng thái ban đầu?
@ndido123456 Cwm recovery nó theo kernel, kernel nó có khi up rom. Khi up lại stock thì có stock kernel nó sẽ mất cwm recovery. Tuy nhiên, khi bạn làm bất cứ thứ gì qua odin, s3 sẽ bị tăng counter ở trong download mode. Đó là nơi ss họ check bạn có tự up rom qua odin không? Hiện chưa có cách reset nó =0

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
mấy bác có thể chia sẻ cách chọn s3 giùm e với, dạo này thấy trên diễn đàn s3 nhiều lỗi qá. Còn ở trên trang VTA có s3 4g lte là có 4g ko hay vẫn là hsdpa thoi ah? link đây ah http://www.vienthonga.vn/samsung-galaxy-s-iii-i9300.html
Có bác nào thấy câi trình duyệt mặc định nó chạy cứ đơ đơ ko
Mình thấy chạy ào ào luôn có đơ gì đâu?
@all: sẵn đây thông báo cho các anh em đang phân vân có nên mua s3 hay không. Theo mình em s3 này rất đáng mua! Cục pin của em nó quá tuyệt vời, sáng lướt web 15p, chơi game 10p, 3g mở liên tục check mail mỗi 5p, online viber, dt khoảng 8p, chụp 15 tấm hình, nt 5 message. Với cường độ sử dụng như vậy em nó chiu đc đến 24h, như thế là quá good cho 1 em smartphone
@napster Của mình khi vào liên xô chống mỹ thi thoảng click vào nó ko load ngay hoặc load nửa chừng không load nữa...phải click thêm phát nữa em nó mới chạy

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@napster Của mình khi vào liên xô chống mỹ thi thoảng click vào nó ko load ngay hoặc load nửa chừng không load nữa...phải click thêm phát nữa em nó mới chạy

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
pruno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
em có vài thắc mắc cần anh em giải đáp
1/ là khi em mở nhạc và chơi game , cứ vào mấy màn chơi game đi cảnh ( như ( samurai and zombie ) là nhạc nó tự tắt , ko biết cái này là cài đặt hay là bị lỗi . mong anh em giải đáp , và anh em có ai bị như mình ko
2/ lúc mình out khỏi game ra menu thì các icon bị delay 2s mới hiện ra , rất bực mình , ai có bị như mình ko và cách khắc phục ra sao ( xài stock rom )
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em hỏi với các bác ơi. Làm sao đưa Trình quản lý tác vụ ra màn hình được ạ. Cứ phải bấm nút Home để vào thì bất tiện quá
Mấy bác cho em hỏi sao con s3 nhà em k bắt wifi phát ra từ laptop được ( em dùng laptop phát wifi ) , trong khi đó con Ip vẫn nhận được wifi bình thường , liệu phải chỉnh ở đâu không ?
Các bác cho em hỏi, sạc S3 bằng Sạc của S2 thì có ảnh hưởng gì không?

Em sạc bằng sạc của S2 đến hơn 10h mà pin mới chỉ được 96%. Trong lúc sạc mà dùng thì pin vẫn bị giảm dần đi, chỉ vài phút (< 5 phút) đã giảm 1%, và rất lâu mới tăng trở lại thêm 1%.

Đầu ra của Sạc S2 là 5V-0.7A, còn đầu ra của sạc S3 là 5V-1A.
Em thay sạc S3 vào thì thấy pin tăng nhanh hơn hẳn.
@h3141592653 Yên tâm đi bạn, mình đã hỏi rất kỹ bên hãng rồi.
Sạc S3 là 1.000mA, còn S2 là 700mA nên nguyên tắc sạc của S3 mau đầy hơn, và pin được nạp đầy đủ, giống như được ăn no bụng thực sự.
Nhiều máy sạc tiêu chuẩn 750mA, nhưng dùng sạc 500mA thì cũng đầy, nhưng đầy ảo: xài tụt pin rất nhanh, vì lúc đó thực sự pin vẫn chưa ngậm đủ.
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có driver CDC serial và SAMSUNG_Android k? Cắm SS3 vào máy nó đòi, zz
Em đã dính chưởng Viettel, hôm 2-2 mua sim Viettel gắn vào, nó trừ em 50k. Vậy mà Samsung nói tháng đầu ko trừ. haizzz
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhnhanle1321 cái moá, hôm 31 lấy hàng e dùng luôn 3g km, trừ luôn 60k, tối 10 rưỡi đêm trừ tiếp 60k tiền của tháng 6 cái tsb nó chứ, đúng là nói theo cách của bạn, tính tiền theo cách của chúng tôi
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
Nay thi show tam hinh moi quarant xong. Chua cai bo go tieng viet

tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
Show

Ui chà, topic này hội đủ cao thủ hết rồi, nên trả lời giúp e cái này. Trong S3 có Sbeam và Android beam, cái Sbeam là của SS thì ko nói rồi, còn cái Android beam là của Google thì tất nhiên sẽ có trên tất cả máy nào sử dụng ICS có NFC. E thì đang có 2 cây One X và S3, ko hiểu sau ko thể nào sent dữ liệu trên 2 con này đc (đều xài android beam). Khi kích hoạt android Beam lên, chạm 2 máy lại vs nhau là cả 2 điều rung nhận dữ liệu, và nhấn vào màn hình có biểu tượng đang sent, máy bên kia cũng đang có trạng thái nhận, nhưng lại ko nhận đc. Em làm rất nhiều lần từ s3 qua one X và ngược lại đều ko đc.
P/S: lâu lâu có nhận nhưng lại load ra cái CH Play, vào ngay mục facebook, chẳng hiểu thế nào luôn.
Các sư huynh kiếm con One X test thử sẽ rõ và giải thích giúp e nhé!:oops:
Bên em đã rep bác bên sforum rồi ah 😃
@cellphone_uk Ối kỳ thế, mình làm rất nhiều lần mà ko đc, ngô vậy
Lần sau bạn ra Thế giới di động. Nó làm free nha. Hôm qua mình mới cắt được nó. Mình mua sim ở ngoài, rồi đem vô tgdd cắt. =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019