Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S3] Tổng hợp Root, Rom Cook, Jelly Bean 4.1.1 chính thức Galaxy S3 ( Có cả tiếng việt )

cellphone_uk
30/5/2012 11:28Phản hồi: 17.259
17.259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon quá. Rom stock s3 nhiều nhỉ. Đã test cài thêm tiếng việt quá ngon luôn
Mình thì quyết định dùng ổn định thêm 1 vài tuần nữa chắc chắn máy chạy ổn thì root luôn 😃 Samsung mùa này làm thêm 1 quả thất vọng nữa tự nhiên vô hiệu USB jig và triangle away , háo hức mua samsung để vọc root máy mà an tâm không sợ gì chứ giới hạn thế này thì lại chả khác gì các hãng khac...😕
@clic2x s3 tích hợp nhiều tính năng mới trong tương lai sẽ có rất nhiêu bản cook hay ra đời
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Rất thích cách ăn nói của bác, rất nhỏ nhẹ, nhã nhặn 😁. Bây giờ mấy nhân viên bán hàng toàn hách dịch, khinh người, hôm trước vào TGDD và cả VTA gặp ngay 2 mụ simla bực mình vãi hàng luôn, chẵng nhẽ mình lại chửi nó, mà làm thế thì mình là người không có văn hóa...
Có cơ hội sẽ mua hàng ở cửa hàng của bác :D
@kenji2711 Dạ thanks a đã ủng hộ. Có dịp mời a qua bên e giao lưu. Sẵn sàng tiếp đón a ạ ^^
sexyboy1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk anh ui có đổi người lấy máy không anh 😃 :oops::p
Ba con oi cho hoi . S3 ban o viet nam ko phai ban quoc te sao? Vi no dau co cu the cho nha mang nao dau?
@son_tayninh S3 hàng Vn bạn tải các Stock Rom ở phía trên nhé. Lưu ý các bản này ko phải bản chính hãng nhe b
Minh da root thanh cong roi. Cho nen minh nghi, s3 o viet nam la ban quoc te . co dung ko nhi?
I9300XXALE9 (modem cua no phu hop voi vietnam phai ko?)
@son_tayninh S3 hàng việt nam la qte mà bạn. bạn up bản nào ở phía trên cũng được nhé. (ko phải bản nhà mạng). Thông thường phổ biến m thấy là bản XXALE8. bản Stock chính hãng được Buitl trên nền đó luôn
Đây là Touch Recovery. AE up qua odin nhé.

http://www.mediafire.com/?luir4iub7w5tty5

OMEGA v2 thì đã được public rồi!
@Zanr Zij Thank anh, e update ngay ạ
e vừa mới múc s3 ! có j a e chỉ giáo 😁
cho em hỏi có dùng UOTKITCHEN để nấu nướng em Siii dc ko ah?! ( sau khi đã root và up rom omega 2.0 )
@newface93 e nghĩ s3 chưa áp dụng tool này được đâu ạ. Hôi s2 e có nghịc ngợm ngon lanh nhưng s3 chư hỗ trợ đâu ạ
@newface93 😃 cung câu hỏi như bác nỳ
@newface93 bình thường ở s2 thì mình lấy file framework-res.apk giải nén = winrar ở file drawable hdpi ý ! bên trong toàn file ảnh png xong mình sửa thôi 😁 có j sai sót mng đừng ném đá
@ngoanhtruong công nghệ là phải khám phá bác ạ. Có vai lân sai mới vỡ ra được 😃
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào trong đây xài đến tết cảm thấy chán SIII rồi thì bán lại cho mình nhé 😁. Đến tết mới có tiền đổi qua SIII được :D
@kenji2711 thôi ! bạn để tiền mua s4 hay note 2 là vừa :D
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoanhtruong Note thì mình cũng rất thích nhưng mà không hợp với mình rồi :D. Vì rất vướng bận tại không bỏ túi quần được :D. S4 thì hè năm sau mới ra... Mà bây giờ mình đang rất thích S3 nên có thể tết sẽ mua, chắc sẽ có nhiều bác bán SIII mua Note 2 lúc đó mình tranh thủ xúc. Mua ở 5giay nguy hiểm lắm :D
@kenji2711 trên đấy toàn made in hồ cẩm đào :D
suquayve
TÍCH CỰC
12 năm
đang phân vân em này với em one x.. hic.. nghe ngóng xem bác Trọng có cầm đầu con s3 này không. có là chạy ra cellphone múc ngay..
@suquayve
Đang dùng but ko dám cầm đầu 😁
@harrynghiem Cầm cổ là chắc nhất :D.
Bác nào tải được bản xxalea8 up lên mediafire em xin với,trang hotfile không tài nào tải về được.
@hungpdahl mình se up som lên mediafire
IMAG0140.jpg Screenshot_2012-06-02-11-21-19.png Screenshot_2012-06-02-11-21-58.png
Chào các bác, em đã Root và cài recovery ngon rùi, tuy nhiên chưa cài đc Recovery cảm ứng. nhưng có chút thắc mắc hỏi các bác là tại sao khi e backup lại bản Rom đang dùng để phòng khi bất chắc thì nó ko cho backup nhỉ???
Trong app đã có superSu rùi mà,
Bác nào biết giải thích giùm e với! thank all.
@muacuoithu16 Khỏi cần đề phòng! Cứ backup lại app và data bằng MyBackup Pro hoặc Titanium Backup rồi có bất trắc thì phang rom mới toe. Có cả Rom Stock và Cook rồi. CWM bây giờ có thể chưa hoàn thiện tính năng.
@muacuoithu16 Chào ban. Hien tai recovery Loai 1 ban down, ko hỗ trợ mount USB nên bạn ko back up được đâu nhé. Bạn có thể cài Recovery loại 3. Sẽ back up được. Dung rất ok va hỗ trợ cảm ứng luôn. Bạn down vê và flash qua Oldin là ok. ko cần root lại nhé
@cellphone_uk Recovery loại 3 flash trực tiếp luôn được không bác. Hay phải qua cái loại 1 rồi sau đó mới flash loại 3 từ CWM?
@napster Flash trực tiếp được bạn nhé. Bạn có thể chọn 1 trong 3 loại. Loaik 3 là mới và đẹp nhất
đã có cách nào xóa bộ điếm của s3 chưa cellphones ơi
@nhuankhom hiện tại chưa có đâu bác nhé. Nhưng tương lai gần chắc có thôi ạ
Ui chà, topic này hội đủ cao thủ hết rồi, nên trả lời giúp e cái này. Trong S3 có Sbeam và Android beam, cái Sbeam là của SS thì ko nói rồi, còn cái Android beam là của Google thì tất nhiên sẽ có trên tất cả máy nào sử dụng ICS có NFC. E thì đang có 2 cây One X và S3, ko hiểu sau ko thể nào sent dữ liệu trên 2 con này đc (đều xài android beam). Khi kích hoạt android Beam lên, chạm 2 máy lại vs nhau là cả 2 điều rung nhận dữ liệu, và nhấn vào màn hình có biểu tượng đang sent, máy bên kia cũng đang có trạng thái nhận, nhưng lại ko nhận đc. Em làm rất nhiều lần từ s3 qua one X và ngược lại đều ko đc.
P/S: lâu lâu có nhận nhưng lại load ra cái CH Play, vào ngay mục facebook, chẳng hiểu thế nào luôn.
3 cao sư huynh kiếm con One test thử sẽ rõ và giải thích giúp e nhé!:oops:
Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@duy63v41305 anh em nào test androd beam của S3 vs One x rồi thì chia sẻ kinh nghiệm với nhe !
@cellphone_uk Cellphone lấy 1 cai One X ra test vấn đề này thử xem 😁
@duy63v41305 Đã test rồi ae nhé !
@duy63v41305 Đã test rồi ae nhé !
CPS share cho mình bản rom stock của s3 chính hãng VN được ko? hình như là i9300DXLE1 thì phải
@cellphone_uk vậy các stock rom ở dầu topic là sao vậy cellphones
@nhuankhom các bản stock ở trên (ngoài stock nhà mang) các bạn up được cho các máy s3 quốc tế hết nhé
@cellphone_uk túc là DXLE8 úp ok hả bác,sorry vì hỏi nhều😁
@nhuankhom ok up vô tư bác ạ ^^ hỏi nhiều ae mới chia sẻ mới tiến bộ hơn bác ạ
update rom cook mới OMEGA bản V3.0 có link torrent cho ae down ngon !
cho e hỏi là chế độ mass storage ở đâu e tìm trong phần more k có !
Ban oi cho minh hoi mot cai,do minh chua hieu ve android lam nen minh phan van,neu root nhu ban noi thi la vinh vinh hay tam thoi?neu ma la vinh vien thi sau nay update len thi co phai root lai khong?
Thanks ban nhieu.
@daohainam06 các rom cook + kernel đi kèm các phiên bác sau đều đc root rồi bạn nên bạn ko cần phải root lại, trừ khi bạn muốn về stock up qua odin thì sẽ mất thôi
Các pro trả lời giúp e cái này. Trong S3 có Sbeam và Android beam, cái Sbeam là của SS thì ko nói rồi, còn cái Android beam là của Google thì tất nhiên sẽ có trên tất cả máy nào sử dụng ICS có NFC. E thì đang có 2 cây One X và S3, ko hiểu sau ko thể nào sent dữ liệu trên 2 con này đc (đều xài android beam). Khi kích hoạt android Beam lên, chạm 2 máy lại vs nhau là cả 2 điều rung nhận dữ liệu, và nhấn vào màn hình có biểu tượng đang sent, máy bên kia cũng đang có trạng thái nhận, nhưng lại ko nhận đc. Em làm rất nhiều lần từ s3 qua one X và ngược lại đều ko đc.
P/S: lâu lâu có nhận nhưng lại load ra cái CH Play, vào ngay mục facebook, chẳng hiểu thế nào luôn.
Các sư huynh kiếm con One test thử sẽ rõ và giải thích giúp e nhé!

Mình đã test tính năng Android Beam (chia sẻ dữ liệu qua NFC) giữa Samsung Galaxy S3 Và HTC One X. Đều thấy okie hết bạn nhé. ko biết bạn đã kích hoạt 2 tính năng này ở cả hai máy hay chưa. Nhưng mình sẽ hướng dẫn qua cho ae nào chưa biết:
Hai máy cùng ở tiếng việt
- Kích hoạt Android Beam trên S3: vào cài đặt/không dây và mạng/Android Beam/ bạn On chế độ này lên.
- Kích hoạt Android Beam trên HTC One X: Vào cài đặt/không dây và mạng/Android Beam/ bât on
Sử dụng :
- Bạn cần hiểu qua, Android Beam được bật sẽ giúp các bạn có thể truyền nội dung ứng dụng vào thiết bị có khả năng NFC khác, bằng cách giữ thiết bị chạm gần nhau.
- Bạn nhấn vào file bất kỳ (ảnh, danh bạ, video, đường link...). Chạm hai máy vào nhau (quay lưng) rồi chạm vào màn hình máy truyền file .
Xong !
Một vài chia sẻ giúp đỡ bạn !
@harrynghiem k share thì k ai vào đc hả a.
@harrynghiem Vậy thì chán cái One X quá nhỉ, pin thì mía, có nfc cũng như ko. Ah mà anh ơi, e vừa test hình ảnh chụp từ 2 máy và nhận ra điều này: Hình chụp từ One X, xem trên màn hình One X thì full màn hình, chép qua S3 thì full màn hình. Nhưng hình chụp từ S3 xem trên S3 đã ko full màn hình, chép qua One X cũng ko full.
Cả 2 cùng kích cỡ màn hình, cùng là 8 chấm nhưng tại sao hình đc chụp từ One X lại to hơn.
Cùng 1 vị trí đặt camera, One X lại cho vật thể gần hơn S3.
Nó làm em có cảm giác giống lúc trước lấy S2 vs N8, hình N8 full trên cả 2 màn hình, hình S2 ko full trên cả 2 màn hình. Chẳng lẻ One X có camera lớn hơn 8 chấm?
@duy63v41305 mình bắn ảnh từ s2 sang s3. 1 số cái nó nhỏ tin hin ở góc màn hình xong màn hình đen xì nhưng vẫn có cái tag mặt 😃 khó hiểu
@harrynghiem chuẩn đấy ạ
Sbeam của Samsung truyền nội dung ứng dụng được. Còn Android Beam là dùng để chia sẻ File. Hai cái này giống ở chỗ là cùng dùng phương thức NFC

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019