[Galaxy S3] Tổng hợp Root, Rom Cook, Jelly Bean 4.1.1 chính thức Galaxy S3 ( Có cả tiếng việt )

cellphone_uk
30/5/2012 11:28Phản hồi: 17.259
17.259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

update c00k r0m mới cho S3
2 Sư huynh cho e thọ giáo 2 điều:
1/ Hai sư huynh có dán miến dán màn hình cho S3 ko? Sao e ra tiệm nó dán bị bông ngoài mép màn hình, ghét gỡ ra, đi dán lại thì họ bảo màn hình s3 cong nên ko dán sát mép đc, họ cắt miếng dáncho nằm lọt ở trong màn hình thì nhìn xấu quá. Có miến dán nào dán kín mà đẹp ko vậy? 😔
2/ Hôm bữa off, a Trọng có giới thiệu đến cái HDIM ko dây, cái đó nó có giống như laptop mượn wifi để share data vs PC ko ah? Nghĩa là chỉ mượn wifi để truyền dữ liệu lên tivi đúng ko ah? Mà cái loại này thì ko có sạc pin mà phải conect wifi nữa, chắc hao pin lắm hỏ? 😃
@harrynghiem Cái giá hơi cao, mà về VN lại lên gấp đôi, hix 😔
@duy63v41305 Giá đó là giá về VN đó, shipping toàn TG. Miếng 12USD hình như là chống trầy
@harrynghiem Mà cái hãng đó làm đc, chắc chắn tụi tàu rựa làm cũng đc. Chắc sẽ có giá đẹp thôi
@harrynghiem
thì connect thử but chỉ có smart tv mới có thì phải
@harrynghiem Nhà e mới mua cái tivi 43in của SS, mà tiếc là ko phải smart tivi rồi, hix. Chắc phải làm cái cục đó thôi 😃 (P/s: giá hơn 2tr cũng hơi mắc thì phải) 😁
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
đã có OMEGA V4.0 nhé bác cellphone_uk
@tuan9632 ^^ mình cũng đang up Date lên rồi nhé
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@cellphone_uk đang kéo torrent
@tuan9632 30p là finish 😃
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@duy63v41305 http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/phu-kien/2012/06/3b9b6307/phu-kien-doc-danh-cho-galaxy-s-iii

5tr của anh kỳ mua Vincom mà để dành là làm đc hết đống này rồi
@tuan9632 Anh đọc bài đó rồi. Lúc a qua bên Q7, tính mua pin, ốp lưng và HDMI ko dây. Mà có cái nào có đâu, đành ngậm ngùi mua vài cây cảm ứng cùi của SS về làm quà cho tụi em dưới quê thôi
Dc ko nhi
Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Thì nó cố tình ko full mà anh, s3 full nó bị bong mép

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@duy63v41305 e thì nghĩ nó như bộ nhớ đệm Cache trên máy tính. Tưc là mỗi lần bác thực thi lệnh cho 1 app thì những app đó sẽ được nhớ trên bộ nhớ này (như ảnh,video, text..). Mỗi app như thế mỗi lần mình bật nó sẽ tích vào. Và là nguyên nhân cho Thumbail tăng lên đáng kể. Nhất là bác chơi 1 GameLoft sẽ gia tăng rất nhanh. VD khi đạt đến 1 ngưỡng nhất định bộ nhớ đó sẽ tự động xóa đi. AE fro cùng góp ý cho e được mở mang thêm ^^
@thaikhang91 =)) 😃)
@thaikhang91 app quản lý cache tên gì anh?
@duy63v41305 Bạn ơi, bạn vào Market search "cache cleaner" sẽ ra gần 10 app rất mạnh và free 😃
Cho minh hoi ve cach up rom cook bang cwm voi
1- Root your device
2 - Copy rom to sdcard
3 - Restart in recovery
4 - Make full wipe
5 - Make sure to do a Factory Reset(3 times) / Wipe data(3times) / system/cache(3times) before installing ROM
6 - Install rom
7 - Enjoy
minh ko hieu buoc 5 cho lam ! 3 times tuc la phai lam 3 lan ah? cac ban giai thich ho minh voi
a cellphone_uk ơi ! omega 4.0 a post cả 2 link đều là torrent
@ngoanhtruong he down torrrent 5 phút xong link b ah. Ngon lắm. Nhiều ng down nhiều ng up tốc độ toàn lên 1mpb/s 😃
rom lidroid
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1697654
nếu mng` biết r` đừng ném đá e hehe
5 - Make sure to do a Factory Reset(3 times) / Wipe data(3times) / system/cache(3times) before installing ROM

bro cho em hỏi về điều này ạh!
@newface93 factory reset thì mình chưa dùng bh, mình chỉ full wipe thôi. Vào cwm wipe data, wipe cache, wipe davik cache
@ngoanhtruong vậy bước 5 là full wipe đúng ko bro...

kernel oc là j vậy ?!
@newface93 uh. full wipe đó. Oc là overclock ép xung lên 1.8ghz đó hehe. Để ép lên xong benchmark xem có hơn tranformer prime k
rom zoom 0.1
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1698273

có ai thử rom này chưa ah?!
@newface93 e đang down bác ạh 😁 ra 0.2 r`
có kernel oc r`, đã có thể ép xung lên 1.8ghz
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1691401
ép xong k benchmark đc =)))))))))
Pin chạy trên Omega v3, chủ yếu là move vài apps ko cần thiết trong system. Với 1day 11h, trong đó gần 6h screen on chủ yếu lên tinh tế, xda, web, sms ... và 1h chơi Fifa12 & asphal6 ...

Chờ kernel ổn định thì screen on có thể tối ưu lên khoảng 7h30 screen on 😁

@harrynghiem pin ngon 😃
mà sao standby cao v. a
@bboyquay95 Vì total 35h but chỉ online có 6h thôi, giờ còn lại là standby
đang xài v4, đêm tới sáng mất 20%. nản
@rockmaster Mình cũng V4 qua đêm mất đúng 1% từ 71% xuống 70% 😃 Thời gian từ 00h đến 6h sáng
brightness auto, 3G always on, viber, facebook (never update), skype ko biết có ảnh hưởng ko mà thấy pin nản quá, chờ kernel mà chưa thấy thằng nào làm
@rockmaster 3g hao pin lắm đó ông a
Cơ bản là bác 3G always, mấy app viber, facebook chạy nền khá là tốn pin. Nếu khi vực sóng 3G nhà bác mà nó chập chờn thì nó nuốt pin hơi bị kinh.
1. Move những app trong system chạy nền xem
2. Nếu sóng ko ổn định thử modem khác xem
@harrynghiem Làm thế nào để bik app nào đang chạy ngầm anh, và move bằng cách nào? Vào systeam/app ah? Hay dùng phần mềm
@duy63v41305 Vào application/tab running sẽ là những app đang chạy nền
delete có 2 cách
1. Dùng root explore vào system/apps để xóa nó, nhớ chuyển từ mount R/W thành R/O
2. Dùng script và app gscript để chạy xóa hàng loạt app mình cần xóa. Ưu điểm là nhanh khỏi phải xóa từng apps.

Yêu cầu máy phải root. Còn muốn biết app đó xóa có ảnh hưởng đến máy ko thì dùng Titanium backup chọn app đó và freeze nó. Nếu dùng vài ngày ko vấn đề thì xóa dc. Còn nếu lỗi gì đó thì unfreeze nó ra
sóng thì bt đâu có bị gì đâu. viber mà ko để chạy nền thì.....sao mà xài :|
sóng thì bt đâu có bị gì đâu. viber mà ko để chạy nền thì.....sao mà xài :|
@rockmaster Nghĩa là nó cứ nhảy chữ 3G, H, H+ nên nó sẽ hao pin. Bạn dùng mấy app đó chạy nền thì phải chấp nhận hao pin như thế thôi
@harrynghiem anh harry cho hỏi nếu em up từ omega V2 len V4.0 thì đâu cần full wipe đúng ko nhĩ...
@harrynghiem a ơi ! làm thế nào để chỉnh cho nó chỉ nhận 3g k có chữ H
@ngoanhtruong vào tát kết nối dữ liêu trong phần data usage-mobile data-off là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019