Galaxy S4, S3 và Note 2 sẽ được cập nhật lên Android 4.3 vào cuối năm để hỗ trợ Galaxy Gear?

TDNC
27/9/2013 2:6Phản hồi: 272
Galaxy S4, S3 và Note 2 sẽ được cập nhật lên Android 4.3 vào cuối năm để hỗ trợ Galaxy Gear?
tinhte.vn-galaxy s4 trang.jpg

Samsung không nói cụ thể S4, S3Note 2 sẽ được cập nhật lên Android 4.3 nhưng cho biết những máy này sẽ kết nối được với chiếc đồng hồ Galaxy Gear vào cuối năm nay. Galaxy Gear hiện nay mới chỉ hỗ trợ Note 3 và Note 10.1 phiên bản 2014 và yêu cầu máy phải chạy trên Android 4.3 để sử dụng được kết nối Bluetooth Low Energy tiết kiệm năng lượng. Theo ông Lee Don-joo, Tổng giám đốc Chiến lược Marketing của Samsung cho biết, Galaxy S4 sẽ hỗ trợ Gear vào tháng 10 còn S3 và Note 2 là cuối tháng 11, nên rất có thể đây cũng là lúc máy được cập nhật lên 4.3. Thông tin này hoàn toàn trung khớp với tin đồn trước đây cho biết S4 sẽ được lên 4.3 vào tháng 9 hoặc tháng 10 năm nay.

Hôm trước khi tham dự buổi ra mắt Note 3 và Galaxy Gear tại TPHCM, đại diện Samsung cũng nói trong thời gian tới họ sẽ cập nhật những dòng máy nói trên để tương thích với Gear nên có thể thời gian cập nhật sẽ không còn xa nữa.

272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngồi hóng
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
Còn chậm chạp quá(so với dòng nexus) ,hay là bỏ qua 4.3 và lên thẳng kitkat 4.4 lun đi
Nokia6686
TÍCH CỰC
11 năm
@xtmg1 Chính sách của Google thôi. Lúc nào dòng Nexus (con cưng Google) cũng được update đầu tiên, khoảng vài tháng sau thì cái hãng khác mới được update ROM.

Muốn lẹ còn 1 cách nữa : dùng ROM cook của CyanogenMod chẳng hạn ;)
xkagaya
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xtmg1 4.4 có đâu để mà lên ??
.Mr.
TÍCH CỰC
11 năm
@xtmg1 Chê SamSUng chậm thì cho 1 vd hãng nào đi? ( trừ on đẻ google nhé ) .
@qet đây... bạn cứ lên đi rồi biết.. thà lên chậm tí mà chắc còn hơn vội vã tung ra mà chưa thử nghiệm rồi lỗi tùm lum
http://vnreview.vn/tu-van-di-dong/-/view_content/content/736250/camera-htc-one-loi-nang-sau-khi-update-android-4-3
chỉ thích ss ở chỗ là rất quan tâm tới người dùng và thường xuyên đưa ra bản cập nhật sớm nhất trong số các nhà sản xuất android
thanhdong22
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chebistorm Cái vụ cập nhật firmware, chắc chỉ có apple là đỉnh 😁
Gear rắc rối . Ai làm chuột bạch cho SS chưa ? Hóng tin :rolleyes:
Gphone123
TÍCH CỰC
11 năm
Gphone123 đang mong đợi điều này :v
manhdk
TÍCH CỰC
11 năm
vào cuối năm nhưng không biết là năm nào .
@manhdk bạn có biết đọc hay suy nghĩ ko vậy đầu topic có câu "cuối năm nay"
bulate
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhdk bác ko biết chữ ah,ko thấy chữ vào cuối năm nay ah
Cứ bảo không thích đồng hồ Gear nhưng giờ phải cảm ơn nó vì nhờ vậy mà S3 và note II (không kể S4 vì đương nhiên rồi) được nâng cấp lên 4.3 một cách nhanh chóng kìa!
@fanyingni Mình cũng đang lo cái dép của mình lạc hậu :p còn s4 thì đc lên là ko bàn cãi 😃
latrovnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
phải chi e nó lên 4.4 lun, lên 4.3 rùi lại ngồi hóng tiếp!
bothangcuba
ĐẠI BÀNG
11 năm
@latrovnn Cái này người ta gọi là dc voi đòi hai bà trưng đó bác ah. 4.3 là vui lắm rồi 😃
Ha ha cuối năm có tin vui rồi
vannh0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quocthai3250 sắp có babi ak? 😁
tuoity2082
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật sự là K thích các cản phẩm của samsung bằng sony vs htc cơ mà về khoản cập nhật phần mềm thì lại nhanh hơn, ít đem con bỏ chợ hơn!
Note2 mà được thừa hưởng khả năng memo của Note3 thì quá tuyệt. Còn cái Gear chả ăn thua.
@thanhtuantvc làm chuộc bạch cho ss chưa chú >> ý nói tậu 1 con gear về tự sướng ý 😁
@meta_tanh02 Có điên mới mua Gear. Tầm tiền đó mua được mấy con đồng hồ cơ của Orient hay seiko, thậm chí là Candino rồi.

Liệu Gear có ăn nổi con này?
Việc Gear làm thay 1 số tác vụ của Note3 xem ra không hợp lý lắm.
Còn note3 thì quá tuyệt vời, chưa bao giờ hài lòng về Note đến thế😃.
@thanhtuantvc đẹp, mà kg đẹp. thấy bác thành hung lien gọi bác thành ơi.............😁
clhm
ĐẠI BÀNG
11 năm
HTC One của em đã được thông báo nâng cấp lên 4.3, 564 MB. Ko biết có gì hay hơn ko?
triethuy273
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clhm
Bạn update chưa, lỗi ám tím hết ko bạn?
minhdang299
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clhm One của bạn là hàng nào vậy? One của mình chưa thấy thông báo gì cả.😔
hieutu007
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng ko hóng làm gì vì mình thử ROM 4.3 trên Note 3 cũng không khác gì mấy so với bản 4.2. Chắc chỉ quan tâm tính năng kết nối Galaxy với Gear. Tuy nhiên, để rước được Gear thì chắc phải chờ thêm 1 năm nữa để kết duyên cùng Gear 2 hoặc 3 thôi......
Cái j cũng phải trải nghiệm rồi rồi sau đó đưa ra nhận xét
Hôm qua lên Vincom Bà Triệu trên tay em Note 3, có 2 cảm nhận:
1. To
2. Đúng là hàng Samsung tuy rằng cấu hình khủng thật nhưng vẫn lag kinh. Hay máy trưng bày nó Lag thế nhỉ??? dù chưa cài nhiều phần mềm nào ngoài các app có sẵn của Samsung😁 Android 4.3 hẳn hoi:D
@Ga_depzai Lag hay cố tình dìm hàng? :D Đã ko thích lại còn sờ vào? ^^
tegieng92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ga_depzai bạn để cái máy cắm sạc 20/24 trong vài tuần/ tháng xem có lag ko? có khi toi luôn ấy chứ :D
anhzaive
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ga_depzai Con troll, thánh la liếm samsung là đây, bất cứ topic nào có liên quan hay không liên quan thánh cũng phán về anh Sam.
@Ga_depzai thế e đưa cho bác con note 2 của e xài nè. néu lag e cho bác dùng ném chó hay vứt tùy bác. còn k lag bác đổi cho e note 3 e xem lag dư nào nào

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Chán lắm
kiểu này gom $ đợi cuối năm sắm 1 em thôi 😁
whitesama
ĐẠI BÀNG
11 năm
lót dép hóng bản nâng cấp cho em note II thân yêu 😁
syme65
ĐẠI BÀNG
11 năm
@whitesama me too
bulate