Galaxy S4, S3 và Note 2 sẽ được cập nhật lên Android 4.3 vào cuối năm để hỗ trợ Galaxy Gear?

TDNC
27/9/2013 2:6Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

samsung đợt này mò mẫm lâu quá, ngay cả HTC và Sony cũng đã rục rịch cho upgrade lên 4,3 rồi ....còn S3 thì đợi từ năm ngoái tới giờ chưa thấy động tĩnh....
Optimus G còn chưa lên 4.2. Bất công
Viettonick
ĐẠI BÀNG
11 năm
:3 nói chung là so với các hãng sam vẫn đi đầu trong khoản rom, chỉ sau dòng nexus thôi...
@Viettonick Đó chính là sự khác biệt trong chiến lược của các hãng.
Mua các máy từ LG, HTC hay Sony được ở chỗ là những OEM này tự nhận thức vị trí của mình như thế nào nên họ thường cố tạo ra những sản phẩm hơn hẳn Samsung ở nhiều mặt, nhưng điều quan trọng nhất là họ lại rất yếu về khâu phân phối sản phẩm, chăm sóc khách hàng cũng tệ hại, chưa tính tới việc solfware update thì mấy ông LG, HTC thì hay có thói có mới nới cũ !
Tới giờ này thì ít ra con S3 còn có hy vọng lên 4.3 chứ mấy con như optimus G-vốn đc xem là sát thủ của S3 thì bây giờ ra sao ? , HTC one X thì nghe đâu 4.2.2 với sense 5 là final update....
Nhờ thằng Gear mà ae Note 2 với S3 mới được lên 4.3 đó, nên ai xài 2 máy này phải cảm ơn Gear một cái 😁
Đúng là nhìu app linh tinh thật, up rom cook tháo hết thấy đỡ hơn hẳn

Note3 ko biet chứ note 2 và note 8 vẫn lag mà bạn
@leminhtu88 máy android nào cũng bị dù ít hay nhiều thôi bạn, trừ dòng nexus ít bị nhất mà thôi
@leminhtu88 Muốn nhiều tính năng thì lag là chuyện thường, mà lag thì máy nào cũng có kể cả iphone, ipad (iOs7) tùy theo mức độ lag ít hay nhiều. Riêng Note là dòng ít lag nhất, mình xài Note 2 đã 1 năm rồi, cái gọi là lag nó chỉ thoáng qua, bạn xài hằng ngày vẫn bt hầu như ko cảm giác thấy lag trừ để ý soi kĩ. Mình xài Note 2 mà khi lên coi review Note 3 thấy mở App với Snote vốn rất nặng mà nhấn cái vô luôn trong khi Note 2 thì mở SNote tầm 2s.

Sent from Ron Nguyen Wedding Photography studio. 0949405070
LocDT
TÍCH CỰC
11 năm
@music_editor_9x Có cách nào để xử lý vụ bật máy (dùng nút home hoặc nút nguồn) mà nhanh không bạn. Đang dùng Note2 mà vụ đó điên quá, mất gần 2s màn hình mới bật lên, chậm hơn nhiều S3. Chả nhẽ lên Note3 chỉ vì vụ này.
@LocDT Vụ nút nguồn mình cũng ko rõ, có lẽ do nút hoặc do bản cập nhật, trước mình cũng bị hơn 1s mới lên màn hình có lúc mở lên ngay luôn. Tuy nhiên mình dùng cảm biến tiện cận để mở khó thì chỉ cần vừa lấy Note từ túi ra là màn tự mở ngay lập tức luôn. Ko hiểu.

Sent from Ron Nguyen Wedding Photography studio. 0949405070
vouhieuso1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@music_editor_9x Cảm biến tiệm cận là chức năng nào của note 2 vậy bạn , bật ở đâu chỉ với 😁
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
11 năm
S3 ko được? nản quá
@vanthaoftu S3 đc mà cuối năm lận
SS làm ăn như sh*t. Ngta lên 4.3 ầm ầm, cái qq gì mà cuối năm S4 mới được lên 4.3. Thề sau con S4 éo xài hàng SS nữa
@SaigonKicks ????
@SF Xperia Z Bài viết ghi tháng 10 S4 có mà, la lối gì thế bạn
@SF Xperia Z mấy hôm nữa là sang tháng 10 r thým ạ. Mà đã có thằng nào đc lên 4.3 đâu? thấy mỗi One có 4.3 cho dev
@SF Xperia Z Cm thấy nhảm vl😁:D
Lúc S4 ra thì e nào lên 4.3?????
Chắc não bác nên kết nối vs internet để cập nhật thông tin liên lục nhé:rolleyes:
Nhìn nick là bik fan cuồng Sony rồi.
Phắn đê...:D:D:D:D
Sent from my dép using Tinhte.vn mobile app
Vẫn còn thiết kế bo tròn trứng vịt và nút home lồi lên thì thôi => next
@chiến sỹ vô danh nút home cứ ng xài ngon hơn home cảm ứng (theo ý mình)
Bấm nút home cứng tạo cảm giác tốt hơn so với nút ảo
Bạn có để ý mấy con dùng nút ảo bên trong màn hình như nexus và sony xperia Z ko ? trong lúc chơi game, ko khéo vuốt lộn lên Google now rất bất tiện
ablyboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
4.2 chưa thấy đâu . Ở đó mà 4.3 . HTC ONE lên 4.3 chính thức rồi mấy má ss
@ablyboy lên hồi nào mà lên, chỉ có 1 số thành viên của XDA developer nhận đc bản Update chứ làm gì có ngay lúc này ?
Tôi ở Mỹ còn chưa nghe các nhà mạng nói gì thì làm sao mà có update, HTC One của T-mo, AT&T vẫn yên vị 4.2 và chưa có update gì cả
Ngạoi trừ phiên bản Developer Edition thì sẽ có vào đầu October
hongnv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ablyboy Bản Google Edition thôi, bản này thì SS lên lâu rôi mà bạn.
@ablyboy note 2 của mình lên 4.2.2 từ lâu rồi bạn. còn s4 của em mình lúc mới ra đã là 4.2 rồi nhá.
bạn mà dùng one mà up lên 4.3 đi rồi cũng thế này thôi;)
http://vnreview.vn/tu-van-di-dong/-/view_content/content/736250/camera-htc-one-loi-nang-sau-khi-update-android-4-3
@chebistorm Lên sao thế?

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
StarTac2304
ĐẠI BÀNG
11 năm
note 2 thần thánh của tui sắp được lên roi..
tungnt8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng notee 2 tắt hết hiệu ứng đi chả thấy lag bao giờ :| 1 cái moto honda và yamaha với sức mạnh động cơ same same trên đường đua tốc độ thắng hay thua chủ yếu là do người lái chứ ko thể nói là do xe nào khỏe hơn :v
vouhieuso1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tungnt8x Tắt hiệu ứng là tắt hiệu ứng gì vậy bạn , ở đâu ? chỉ với 😁
mikan293
TÍCH CỰC
11 năm
@vouhieuso1 Tôi dùng note 2 chả tắt hiệu ứng cũng chả lag bg cả,trừ khi bật quá nhiều app mà quên ko tắt mới lag thôi.Mấy thằng kêu lag chắc là lác mắt.
chờ note 1 lên J.B mà chẳng thấy đâu ...... 😔 :(!!!!!!!!!
AnthonyDO
ĐẠI BÀNG
11 năm
😁 bác nào xài note2 mà kêu lag vậy , cùng lắm thi thoảng bị khựng nhẹ cái thôi :D
Hóng thôi
Hi vọng sẻ có trước khi mình đẩy em note 2 đi
tr4usut
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm em hóng s3 mãi. Cứ tưởng s3 dc đầu t10. Giờ lại cuối t11.
Chán
binmsc
TÍCH CỰC
11 năm
Lên 4.3 là tốt rồi, mặc dù không quan tâm tới con Gear đó.
a3nt15
ĐẠI BÀNG
11 năm
note 3 lag =)))))) vãi thánh Gà =)) chỉ chém gió là ok ==" ios 7 thì chắc là mượt 😔
vouhieuso1
ĐẠI BÀNG
11 năm
mỗi hãng tùy chỉnh lại android cũng hay , thêm tính năng , giao diện riêng , tạo cảm giác như mỗi hãng 1 phần mềm , thế giới của android đa dạng hơn , nhưng cũng vì vậy mà ngán ngẫm chuyện cập nhật OS 😔
alohahere
ĐẠI BÀNG
11 năm
s2 thì sao bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019