Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S4[SHV E330S] ROM 5.0.1 DOD2 Edited

6761037
7/2/2014 19:49Phản hồi: 923
Galaxy S4[SHV E330S] ROM 5.0.1 DOD2 Edited
POST 1: ROM.
Thông tin:

Hướng dẫn up ROM
*Chú ý làm đúng theo hướng dẫn bên dưới đễ tránh trường hợp bị hỏng máy. (ROM mình test rất kỹ trc khi public, hiện tượng mất IMEI là hoàn toàn không xảy ra, để đề phòng trường hợp hi hữu xảy ra nên backup EFS trước khi cài ROM để tránh rủi do mất IMEI, bạn nào không làm, nếu có bị mất IMEI mình hoàn toàn không chịu trách nhiệm)

Download
Hỗ trợ get link:
Lịch sử thay đổi
Hỏi đáp
P/s: Copy bài vui lòng ghi rõ nguồn. Ai cài xong dùng thấy OK thì cho mình xin 1 like nhé.

Update:
Bạn nào thích ROM CM11(4.4.4) có thể tải ở đây: http://www.arter97.com/s4_cm.htm

Google: https://plus.google.com/u/0/ HuyNguyễn7121992/posts
923 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6761037
TÍCH CỰC
10 năm
POST 2: Fix lỗi, Hướng dẫn sửa rom cho tất cả các dòng máy, xoá app không cần thiết.

Những app xoá được trên E330S 4.4.2
*Yêu cầu root

Tool ROOT

File PIT
*Dùng file này để re-partition

Chỉnh sửa CSC
1. Menu Tắt âm khi chụp
*Mở file feature.xml trong system/csc bằng Root explorer tìm và thêm nếu chưa có dòng
Code:
<CscFeature_Camera_ShutterSoundMenu>true</CscFeature_Camera_ShutterSoundMenu>
2. Tăng kích thước MMS
*Mở file feature.xml trong system/csc bằng Root explorer tìm và thêm nếu chưa có dòng
Code:
<CscFeature_Message_EnableScheduledMessage>true</CscFeature_Message_EnableScheduledMessage>
<CscFeature_Message_EnableScheduledMsgBox>true</CscFeature_Message_EnableScheduledMsgBox>
<CscFeature_Message_MaxMessageSize>512000</CscFeature_Message_MaxMessageSize> <!-- Orig 307200 -->
<CscFeature_Message_MaxImageWidth>1280</CscFeature_Message_MaxImageWidth>     <!-- Orig 640 -->
<CscFeature_Message_MaxImageHeight>720</CscFeature_Message_MaxImageHeight>    <!-- Orig 480 -->
<CscFeature_Message_EnableSmsKsc5601Encoding>false</CscFeature_Message_EnableSmsKsc5601Encoding>   <!-- Tat ma hoa chuan Korea -->
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@thenguyennd90 Ms test trên bản k thì thấy chạy bản l chưa test. Cái patch này vẫn đang thử nghiệm thôi.

Sent from my GT-I9506 using Tinhte.vn mobile app
@6761037 bac xem dum sao e danng nhap tai khoan gg k dc a
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@thenguyennd90 Wipe full rồi bạn cài lại từ đầu nhé.
@6761037 Cái link tải Flash chết rồi. Bác nào cho mình cái link còn sống với.
thanhchi1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bạn... tin quá tốt
Link down bác ơi. Đang ở 4.4.2 lỡ restore về 4.3 thế là tạch. Giờ chẳng bật lên đc nữa 😔
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
Tháo pin ra 1' sau đó lắp lại vào download mode xem đc k
Đang up chưa xong. Bạn ơi. Khi nào có link mình up ngay.

Sent from my SHV-E330S using Tinhte.vn mobile app
@6761037 Mình fix đc rồi. Up lại cái cwm rồi restore lại 4.4.2 là đc hề hề 😁.
Mà up lâu vậy bác 😔. 10h rồi
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
E dùng mạng rởm mà.

Sent from my SHV-E330S using Tinhte.vn mobile app
@6761037 anh oi cho em xin pass ban 1.7 voi ạ
Sao không mang ra quán nét up.
Mà sắp xong chưa bác ?
tukan2006
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình góp ý là nên giữ lại app Samsung Hub vì kho sách của nó có rất nhiều sách tiếng Việt hay. Ở bản 4.3 trước thì dùng không được. Đang hóng link của bác 😁
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
Mình chỉ xoá app hàn thôi bạn. Còn lại giữ mặc định hết.

P/s: Đang dùng 4.3 yên lành thấy thông báo cập nhật supersu lên 4.3 vào thử xem có gì mới thì ko tìm thấy tư viện đòi cập nhật, ấn cập nhật thư viện báo không thành công chán vcc. Làm quả liều lên 4.4.2. Sợ bị lock kernel thì toi. Lên rồi xem thì không lock hay quá có cái test. Sau đó up thử recovery cwm thì quá đen, màn hình đen xì :-j, nghĩ kiểu này cwm toi cmnr, ko chạy trên 4.4.2 thì làm sao mà flash thử file root. Thế nào ấn nút volume lại lên nhưng bị lỗi là màu nó quá tệ, nhưng vẫn hoạt động là được, thì may quá nó vẫn họat động. Nghĩ đọc supersu 1.91 trên chainfire.eu thì thấy sp cho 4.4 trên samsung chả lẽ 1.93 lại ko hoạt động, mà xem qua mấy rom cook cho note 3 4.4 chả khác gì cái rom của e330s thế thì fw chắc cũng như nhau cả. Up thử cmnl. Tưởng ko hoạt động ai ngờ nó chạy tốt luôn, cài hết các phần mềm yêu cầu root thì đều ok. Tiến hành mod rom và fix all luôn. Vì là rom stock offical nên ko sợ lỗi lầm gì, mod chỉ xoá app hàn và fix lỗi tin nhắn, xoá kí tự hàn trên dialer, update accuweather widget quốc tế. Đóng gói lại rom. Flash lại qua odin thế quái nào chọn nhầm 4.3 đếch vào được flash đc 4.4.2 nữa toàn đòi re-partition, re-partition mãi không xong cuối cùng cũng được, sau đó gọi điện thằng bạn cũng có con E330S xanh vào làm chuột bạch, flash phát ok luôn từ 4.3 -> thẳng 4.4.2. Thấy dùng ok nên up luôn rom lên cho a e dùng.
jackky
ĐẠI BÀNG
10 năm
up cho E330L được không vậy bác chủ?
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@jackky Mình ko có máy test bạn ơi. Có mình cũng làm ngay.

http://download.chainfire.eu/382/SuperSU/UPDATE-SuperSU-v1.93.zip
Bạn tải cái này về root nhé Chép vào bộ nhớ máy vào CWM cài là root ngay. CWM cho E330L bạn lên google tìm.
nghibaclieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@6761037 mình đang bị đứng ở chữ galaxy S4 lte-a có vào CWM full wipe rồi mà chưa vào được
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@nghibaclieu Có phải bạn bị đứng ở chỗ logo LTE A lúc mới bật máy ? Nếu thế bạn up lại rom stock 4.3 sau đó up luôn 4.4.2 không cần wipe.
nghibaclieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@6761037 hihi mình up lại lần 2 rồi wipe thì vào bình thường, lỗi đó ntn vậy bạn?
jackky
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy mình đang chạy 4.3, ko biết up rom của 330S có sao không 😁
nếu up thì trường hợp nào xảy ra nhỉ :p
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@jackky Brick máy đấy bạn ạh. Cứ root rồi tự xoá app hàn.
jackky
ĐẠI BÀNG
10 năm
hiện tại chưa có 442 cho 330L, chắc đành chờ vậy 😔
Cảm ơn chủ thớt nhé, đã cài ok dùng ổn. Tiện đây mình hỏi anh em có kinh nghiệm tý. Hiện mình đang đùng máy E330S hôm trước mình để ROM gốc 4.3 dùng ok, nhưng do mình nghịch dùng KIES 3 update rom nên giờ nó cứ báo MDM ( hiển thị cái khóa màu vàng). Hôm trước nó còn khóa camera,thẻ nhớ và cắm vào máy tính thì không nhận. Vậy anh em nào có kinh nghiệm giải quyết được vấn đề trên thì chỉ mình với.
thanhchi1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Samsung hub bị lỗi chủ thớt à.
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này lỗi chung của hầu hết rom cook r bạn ơi. Hiện chưa fix được
Cái này là mình chưa biết. Kể cả rom stock mình cũng bị trước khi mod bản này.
treo ngay logo gà là xì s4 eo ti y ây.. vào recovery k bôt đc. nap phiztouch thì vào đc. fill wipe 2 lần k đc. nạp lại 4.3 đang úp lại lần nữa.k đc thì cạch
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@ICN Cái này bị từ bản stock download trên samsung update. Chính lúc mình up lên cũng bị. Ko hiểu vì sao. Mình chỉ chỉnh mỗi system.img. Đấy là do rom không phải do mình. Nếu mình làm xong up lên bị thì mình sẽ nhận là do mình và fix. Trong trường hợp bạn nạp lại được 4.3 thì đó là do máy bạn chưa up lên đuợc fw 4.4.2, mình cũng từng bị đợi mới up vs fw stock 4.4.2, phải up lại stock 4.3 rồi up lên thẳng 4.4.2 không wipe thì được luôn.
đang up và đợi kết quả. mong rằng ngon lành
gần như tất cả đều oke bác nhé. 😃.bác chủ thớt ơi.SAMSUNG HUB bị lỗi nhé. với các cái cảm biến gần của e no không hoạt động r. lúc bật cảm biến gần thì cứ gọi điện là tắt luôn . bác chủ topic biết bị lsao k
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@AstonNguyen Để fix được 1 số lỗi về tin nhắn, điện thoại thì phải chỉnh sửa lại CSC trong system, mà cái Samsung hub lại căn cứ vào CSC cứ phải đúng của HQ thì mới chạy, không đúng là nó sẽ bị báo lỗi. Còn về cảm biến thì bạn thử vào trong mục điện thoại bạn ấn *#0*# vào mục sensor nếu bạn dí tay gần cảm biến mà máy rung lên màn hình chuyển màu xanh thì là không có vấn đề gì nhé.
@6761037 nếu vừa ấn vão nó luôn, rung liên tục thì làm thế nào b ? có lẽ nào là lỗi phần cứng không ?
với cả không gửi tin nhắn được cho quá 2 người nó tự chuyển thành ems
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@AstonNguyen Nếu test cảm biến mà dí tay vào nó rung liên tục, màn đổi màu xanh là bt. Còn về vấn đề tin nhắn thì mình đã kt kỹ trước rồi bạn. Tin nhắn viết bn tin cũng được, gửi bn người thì mình chưa test, lúc thêm vào mới chỉ thêm 10 người. Không bị chuyển qua mms. Cảm biến vẫn bt.
máy của mình không dí tay vào nó vẫn rung b à. không biết nó bị sao nhỉ
6761037
TÍCH CỰC
10 năm
@AstonNguyen ROM khác bị không bạn ? Máy mình bt ko bị.

P/s: Đã up date v1.4 đang test thêm.
thanhchi1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chữ trong các file word, excel bị mờ, nhòe, ko biết có phải là lỗi chung của bản 4.4.2 này ko các bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019