Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy s5 không nhận được 2 năm dùng dropbox miễn phí

Andykool1810
21/4/2014 0:30Phản hồi: 13
Ngày 11-4 mình đi xếp hàng ở MegaMall để mua galaxy s5 . Khi về xem clip anh Hiệp unbox galaxy s5 mới biết là người mua galaxy s5 được dùng dropbox miễn phí 50GB trong 2 năm và mình có đăng nhập tài khoản drop box mình đang dùng ở máy cũ ( máy s3 ngày trước mình mua cũng được dùng miễn phí 50GB dropbox trong 2 năm ) . Nhưng khi vào web của dropbox kiểm tra thì không thấy được cộng 50GB miễn phí và 2 năm sử dụng ( tài khoản dropbox của mình đến tháng 8 này là hết hạn sd ) , nếu được cộng thì phải là được dùng đến tháng 8 - 2016 mới hết hạn . Xin hỏi mọi người có ai mua Galaxy s5 bị như vậy hay có ai mua s5 và vẫn được cộng 50GB dùng 2 năm bình thường k.
Mình không biết trường hợp của mình thì đến chỗ bán máy cho mình thắc mắc hay lên TTBH của Samsung để thắc mắc , khiếu nại .
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ark
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này mình nghĩ nơi bán máy ko biết đâu, bạn cứ gọi thẳng lên TTBH của Samsung thôi.
Ngoài 50gb dropbox thì mua S5 còn được nhiều lợi ích lắm 😁
@ark Vậy là mình sẽ phải lên TTBH của Samsung để thắc mắc ts máy s5 của mình không được cộng 2 năm miễn phí dropbox hả ? Nhiều lợi ích gì nữa bạn có thể cho mình biết được không. Cảm ơn bạn !
ark
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng rồi bạn cứ gọi điện trước xem như nào, mua chính hãng thì đấy là quyền lợi của mình phải tận dụng chứ.

Mua S5 còn được các lợi ích này đây bạn:
http://www.tinhte.vn/threads/samsung-se-tang-goi-phan-mem-dich-vu-tri-gia-500-khi-mua-galaxy-s5.2261324/

Bạn cũng có thể down app Quà tặng Galaxy trên Google Play để được giảm giá 10% xem phim tại Megastar với 1 số ưu đãi khác (cái này thì cho tất cả các dòng galaxy)
Có khả năng S5 của bạn bị người khác nhanh tay đăng nhập trước để lấy quà khuyến mãi Dropbox không nhỉ. Mình cũng hay dùng cách này để tăng dung lượng cho tài khoản của mình.
@alanruud Mình cũng chỉ lo là lúc mua máy xong nhân viên của MegaMall có mở hộp và hướng dẫn cách kết nối với gear 2 neo cho mình , khi đó nhân viên này đã đăng nhập để lấy dung lượng miễn phí của mình nên khi về nhà mình đăng nhập thì đã k còn nhận được 50GB miễn phí dropbox .
@alanruud Mình đã gọi trung tâm hỗ trợ samsung và được tư vấn là đến TTBH của Samsung 12 Điện Biên Phủ để được hỗ trợ về trường hợp của mình . Khi lên TTBH 12 ĐBP gặp nv rồi trình bày về trươngd hợp không nhận được 2 năm miễn phí dropbox và sau một hồi nv của TTBH cho mình mượn 2 cái máy của khách ( máy đang sư dụng ) để đăng nhập xem có đuợc cộng 2 năm dropbox không, mình cũng thử ( biết là không đc nhưng cứ chiều lòng nv kt thử cho bạn ý xem ) . Đến khi không được thì bạn nv kt quay sang hứa là anh cứ dùng gần hết hạn tài khoản dropbox cũ của anh đi rồi lên đây em sẽ cho anh mượn máy mới hoàn tòan để kich hoạt nhưng mình không bằng lòng vì muốn được giải quyết luôn thì bạn nv kt quay ngoắt sang nói là thật ra thì bên TTBH 12 ĐBP của SS chỉ là dịch vụ sau khách hàng ( ý là cái chuyện dropbox không liên quan đến TTBH ) và đùn đẩy trách nhiệm lại cho TT hỗ trợ của SS , nói mình hãy về nhà rồi gọi điện lên TTHT chứ bên TTBH ko giải quyết được vấn đề của mình .
Về đến nhà mình lại gọi điện lên TTHT SS thì bạn tổng đài viên có nói là cái tk dropbox của mình ngày trước đã được cộng 2 năm free rùi thì khi log vào s5 sẽ không được cộng thêm thời hạn free nữa ... ( giải thích nghe đối nghịch với lời bạn alanruud nói nhỉ ) .
Chưa kể cả mấy cái như Box.net mình cũng thấy ghi là được cộng dung lượng nhưng khi log acc vào cũng đâu có thấy được cộng gì đâu . Chẳng hiểu samsung làm ăn kiểu gì .
Haizzz vậy là mất toi cái lợi ích của người tiêu dùng .
@Andykool1810 Trả lời bạn như sau: Lúc trước mình mua 1 con HTC ONE thì tạo luôn tài khoản DropBox vì HTC tặng 25 GB cùng 2 năm sử dụng. Sau đó vì mình cần sao lưu dữ liệu trên máy của bà xã là Galaxy Note 2 nên đã đăng nhập tài khoản trên vào Note 2. Thì mình thấy dung lượng ban đầu từ 25GB tăng lên 74 GB. Như vậy chứng mình 1 tài khoản vẫn có thể được tặng nhiều lần chứ không có chuyện như nhân viên bảo hành đã nói với bạn. Mình úp luôn hình cho bạn xem này.
Uhm mình cũng nghĩ là được cộng chứ . Ý mình nói là thái độ phủi phui vô trách nhiệm của nhân viên TT hỗ trợ của Samsung .
Cho mình hỏi, pin của galaxy s5 dùng thế nào hả bạn? Có nhanh hết ko? Mình dag định mua s5 nhưng sợ pin nhanh hết.
@Phuc_bh863 Mấy hôm đầu máy lỗi pm nên pin hao nhanh với nóng máy, sau vài 2 lần mang ra TTBH cũng chỉ khôig phục cài đặt gốc . Lần đầu thì máy dùng mát nhưng vẫn hao pin , lần thứ 2 thì máy dùng mát , pin dùng ngon luôn . Mình kết nối với gear neo cả ngày lẫn đêm , wifi thì ở nhà lúc nào cũng bật , thi thoảng thì onl face , chat face lướt web chụp vài chục kiểu ảnh với nghe gọi hơn chục cuộc , nt cũng tầm chục tin một ngày thì máy trụ được hơn 2 ngày . Còn nếu chỉ nghe gọi, nt với lướt web onl face vừa vừa thì 2 ngày vẫn còn 45% pin .
ark
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vừa đọc kĩ lại FAQ của Dropbox thì mỗi tài khoản dropbox chỉ được hưởng 1 loại khuyến mãi từ samsung galaxy:
https://www.dropbox.com/help/297/en

Còn trường hợp bạn Alanruud thì do được khuyến mãi của HTC chứ không phải SS nên mới được cả 2 KM cùng lúc.
Mình mua S2 năm 2011 được tặng 48GB và hôm nay 01-12-2014 dropbox gửi mail thông báo khoảng 2 tháng nữa sẽ hết hạn, mình sợ lúc đó mất hết dung lượng trên Dropbox, mà S2 mình xài cảm thấy vẫn còn ngon nên chưa muốn nâng cấp!
Mua thì 100USD cho 1 năm thì hơi cao... Có cách nào gia hạn free không? Hay có cái PM này lưu trữ đám mây khác để thay cho dropbox không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019