Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S5 vs Xperia Z2: Chụp hình và quay phim dưới nước

cuhiep
5/6/2014 12:16Phản hồi: 214
Galaxy S5 vs Xperia Z2: Chụp hình và quay phim dưới nước
Galaxy S5 cho hình ảnh và video trong hơn, đẹp hơn trong khi Xperia Z2 lại có nút cứng chụp hình ngon lành và màn hình cảm ứng được vô hiệu quá khi vào nước giúp cho nó không chạm lung tung. Cả hai máy đều được đưa xuống cùng một hồ bơi nên điều kiện là như nhau. Z2 có nút cứng riêng để chụp hình, S5 thì anh em có thể dùng phím âm lượng để chụp. Mình thử chụp ảnh vào quay phim trong bài này ở hồ trong chỗ Lusiana Brew ở Nha Trang, nước hồ khá đục và rất cay, không thể mở mắt dưới hồ được.

Hình ảnh chụp bởi Samsung Galaxy S5
Ảnh kích thước đầy đủ có thể xem ở đây:
http://www.tinhte.vn/gallery/albums/samsung-galaxy-s5-chup-duoi-nuoc.988/

Hình ảnh chụp bởi Sony Xperia Z2
Hình kích thước đầy đủ xem ở đây: http://www.tinhte.vn/gallery/albums/sony-xperia-z2-chup-duoi-nuoc-o-nha-trang.989/

214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có 1 vài cảnh nóng :v
ps: S5 có vẻ bắt nét ngon và rỏ hơn Z2 thì phải. nhưng mà S5 nguy hiểm hơn thì phải, nhở mà gắng vào chưa khít lắm thì.....oh no..
@langtu434 S5 có mỗi cái nắp với một ron khích, z2 một đống nắp ở cạnh, t là t thấy con z2 nguy hiểm hơn đấy, s5 đừng làm nó bật nắp lưng là ok, z2 sơ suất hỡ nắp tý là die
@technological experience Gì mà 1 đống z2 có 2 cổng sạc và thẻ nhớ, hết . sạc qua dock hay cáp từ ,s5 thì ngày nào cũng mở ra sạc và nắp lưng tháo ra vô nhìu hở ron,vì cái ron nắp lưng hay ron nắp đậy sạc s5 mỏng như lá lúa chứ ko dày như mấy em nhật casio gzone hay sh01-sh06d, vậy theo bạn cáo nào an toàn hơn.
@Trần Thế Quân Mình thỉ chưa có có cơ hội tận tay dìm cả 2 em xuống nước .Nhưng nghe bạn nói thì yên tâm về khả năng chống nước của S5 , báo như vậy thì sẽ không có hiện tượng bị hở nắp.Hiện thông báo trên màn hình có kèm theo tiếng động không bạn.
@stupid_mistake nó làm gì có chức năng báo như bác trên kia phán, nó chỉ báo khi bác cắm sạc pin xong rút ra ,chứ làm gì có vụ báo khi đóng hở nắp , quăng mình dễ sợ, làm như chưa xài qua s5 mà đi nói vậy 😃
Mấy anh có cần mẫu nữ không?
taitinhte
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyễn Bảo Trâm DẠ cần. Quay mấy ông này hoài, chán lắm. 😆))
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyễn Bảo Trâm nếu ở trần như mấy anh đóa thì được thôi,xin mời.......😁:D:D
@Nguyễn Bảo Trâm Bạn ở đâu nhỉ 😁
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Bảo Trâm xinh gái quá. anh đang cần người mẫu nữ nè
nhìn ảnh trong vắt thích thật đấy, nhưng mẫu nữ sẽ đẹp hơn :oops:
mấy bác thiên vị s5 nhá, đoạn 1:25 S5 có quần hồng bơi qua mà Z2 hông có thấy 😁
@thienquang07 Em cũng nghĩ như bác
@thienquang07 E phải đăng nhập ngay để like cho bác😆
@tiểu kaka22 cái dm thằng cờ hó 🆒
tuanhuycmbk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienquang07 :eek: thánh soi :p
Đề nghị các bác thực hành với mẫu nữ 😆)

Sent from my Nokia Lumia 520 using Tapatalk
Ko biết mẫu nữ là vợ bác nào nhỉ
oh bất ngờ nhể 😁
S5 đẹp hơn trong hơn ah :D
@tinhcmnte chuẩn CMNR
@ruaxebottuyet ccmnl
Vậy chụp dưới biển dc ko ạ. :p
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
10 năm
em sẽ vẫn chọn Z2 vì nó thiết kế đẹp hơn 😁
thuandelma
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao mình thấy z2 đẹp hơn. S5 màu sắc ko thực và hơi bị tối đó
Cũng gần gần như nhau, ông cầm z2 toàn quay nước chả thấy quay người.
thời điểm hiện tại thì chỉ có Z2 mới là đối thủ thật sự của S5 thui chứ HTC tôm tép gì,😁
pS à z2 thần thánh chụp có vẻ xấu hơn S5 à,ko nét bằng,có câu nét như sony sao kì zậy :D,hay đổi qua nét như ss đi :D
Ảnh chụp s5 ngon hơn, chi tiết hơn. Đây chắc chắn là thành quả của công nghệ lấy nét nhanh. Nhưng nếu chọn thì mình up Z2, đơn giản vì đang cầm 1 cái note3, chuyển qua hãng khác là một trải nghiệm. Chả fan feo bố con thằng nào hết, thằng (hãng) nào chả "hút máu" a.c.e ta.
Nước ảnh của S5 ngon hơn Z2, cơ mà ảnh thiếu sáng thì hơi kém so với Z2
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Toàn lông chân. S không có c chân nào thon thon cho đẹp nhỉ. Đề nghị dẹp cái vụ tiếc tiền cho mẫu nữ đi.
Nhìn rất kỹ thì thấy S5 ngon hơn thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019