Galaxy Tab 7.7 bất ngờ bị rút khỏi IFA 2011

babybungbu
3/9/2011 21:23Phản hồi: 183
Galaxy Tab 7.7 bất ngờ bị rút khỏi IFA 2011

Trong một diễn biến khá bất ngờ, ngày hôm nay [TAG]Samsung[/TAG] đã gỡ bỏ sản phẩm [TAG]Galaxy Tab 7.7[/TAG] ra khỏi danh sách các sản phẩm được trưng bày tại triển lãm [TAG]IFA 2011[/TAG]. Chỉ mới giới thiệu được 3 ngày, nhưng hiện tại tất cả những bảng hiệu, hình ảnh về chiếc tablet chạy Honeycomb của Samsung đều đã bị tháo xuống hoặc là che kín bằng vải trắng. Người phát ngôn của Samsung Châu Âu Brendon Gore cho biết: "Samsung đã gỡ bỏ Galaxy Tab 7.7 khỏi các gian hàng tại IFA. Chúng tôi chưa thể đưa ra bất kỳ lời bình luận nào cho đến khi nhận được thông báo chính thức của tòa án".

Mọi suy đoán trong thời điểm này đều hướng vào vụ kiện pháp lý giữa Samsung và Apple về dòng máy tính bảng Galaxy Tab. Song Brendon cũng nói thêm rằng quyết định rút Galaxy Tab 7.7 là do tự Samsung quyết định chứ không phải từ lệnh của tòa án. Những vị trí trên kệ hàng trước đây thuộc về Galaxy Tab 7.7 thì nay được "lấp đầy" bằng [TAG]Galaxy Note[/TAG] và [TAG]Wave 3[/TAG]. Phát biểu của người phát ngôn không đi vào chi tiết, nhưng nhiều khả năng là đã có một cuộc gặp mặt giữa luật sư của 2 bên. Việc Samsung phải gỡ sản phẩm của họ xuống cho thấy rất có thể là Apple đã xếp Galaxy Tab 7.7 vào danh sách những sản phẩm "có vấn đề".

Nguồn: SlashGear
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai_X2
ĐẠI BÀNG
13 năm
chả hiểu..........mấy ông lớn cứ đấu đá làm cho mấy đứa con kưng khổ
nguyên nhân do "táo" 100%
làm như mình là thánh, cái gì cũng biết
bạn có hơi quá đáng đấy :unsure:. http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-469/toa-buoc-samsung-loai-galaxy-tab-7-7-ra-khoi-ifa-831441/
Chờ xem diễn biến ra sao... Táo thâm thật!

Sent from my Nokia 1202 using Tinhte.vn
Oài. Ai lại chơi thế nhỉ. Đến trước giờ G rồi mà còn rút lại là sao ? Các bác anti-táo đừng phán xét vội chứ, lỡ đâu đây là 1 chiêu PR mới của Samsung thì sao :banghead:
duongpham
TÍCH CỰC
13 năm
Hôm qua mình có cầm sử dụng nó mà, lỗi hở sáng tùm lum. Kekkekek cá tháng 4
beheo22
ĐẠI BÀNG
13 năm
hahaha , đụng đến Táo thật nguy hiểm ,
Như trò hề.Thích làm nhái bén khổ thế đấy,ko đc tự tin về sản phẩm của mình,luôn có tật giật mình,người ta chỉ rung cây 1 tý là khỉ nhát ngay.
Nếu SS tự tin về sp của mình thì liệu SS có can tâm ntn này ko?Đến SS còn tụ ti về đứa con cưng của mình thì hỏi sao người dùng ko chạnh lòng coi sp của SS là hàng nhái.
thế nào là hề? thế nào là nhái bén? rung cây với chả dọa khỉ? nói bâng quơ ở đây thì được chứ ra ngoài..nói người ta cười cho đó.
nói chuyện không dẫn chứng. không gì cụ thể. phán như mình là hãng quốc tế. hay bạn nghĩ bạn hơn cả một tập đoàn Samsung với thị trường rộng khắp thế giới?
thế mà cũng có thank 2 phát. hùa theo à.
người dùng nào. ông đại diện cho ai mà "người dùng"....?....!
bác nói như kiểu iOS là HDH mà ai cũng muốn dùng hay sao ấy?
SS rất tự tin nhưng mà tại táo kiện nên tòa án đang ra lệnh tạm ko cho tiếp thị sản phẩm mới bạn à.
Bạn quen kiểu vô pháp luật chỉ có ở VN thôi 😆
daonhung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy gét táo vì chơi ko đẹp rồi, mấy ông lớn tập trung cắn cho táo phát cho nát bét đi.

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
Thế thì không còn là táo cắn dở nữa nếu bị cắn thật thì nên đổi thành táo cắn nát!
đúng là trẻ trâu =))))))))))))))))))))))))))))))))))
táo bị cắn 1 miếng rồi bác,bác còn định cắn thêm ak hahaha
Sent from my Vertu Diamond using Tinhte.vn
Bạn sao lại ghét táo_nếu ko có lửa sao có khói_nếu thật sp của samsung ko nhái thì làm gì samsung gở bõ làm gì. Cái này bạn đứng về hai phía rồi nhận định nha. Chứ bị ảnh hưởng từ các vụ kiện cuả apple lần trc thì mình bó tay.
phuoc34
TÍCH CỰC
13 năm
giẫm nó , đạp nó chứ đừng cắn nó , nó có độc đấy
Hàng đang hot, đáng mong chờ thế kia mà lại... Thôi kệ, có Galaxy note rồi! 7.7 bỏ qua 1 bên!
Ngồi hóng xem tình hình diễn biến ra sao.
Trc khi ss ra tab hay điện thoại galaxy nào mới là phải cho táo xem trc mà. 😃.
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
đấy chỉ là dòng s1, s2, infuse thôi hay sao ý
Yêu iSteve nhưng ghét Apple vô cùng , ghét sự độc đoán trong tư tưởng và thâm độc trong hành động của Apple .
heniken111
ĐẠI BÀNG
13 năm
lôi nhau ra tòa là không đẹp vậy thượng đẳng chân hạ cẳng tay thì mới đúng nghĩa phải không, chả hiểu các má này nghĩ gì
cũng chưa biết là nhái hay không nhái còn tùy vào phán quyết của tòa, nhung nhìn chung thì câu của bác này nghe có lí nhất
Táo nguy hiểm thật. Một đại gia như SS mà phải gỡ bỏ quảng cáo về sản phẩm sắp mắt thì mới thấy cái khắc nghiệt của cuộc chiến.
datvn
TÍCH CỰC
13 năm
Au cũng chỉ tại anh SS không chịu nghĩ, cứ lo bắt chước. Loại bỏ dòng Galaxy mà thay dòng mới đi thôi
chẳng cần loại làm gì bác ơi, apple kiện về UI và kiểu dáng mà thôi, SS cứ mang nhưng thiết kế đậm chất samsung như dòng Wave coi apple có kiện được không 😁
Arc S sao không thấy bị sao nhỉ ;)
Có nhõn con thấy muốn mua thì lại bỏ mất, thất vọng quá.
Eo ss là 1 nhà sản xuất. Họ biết rất rõ về sp của mình . Họ dỡ tab đó xuống 100% là chủ đọng đấy
mrsun22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đáng tiếc cho anh hùng không gặp thời 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019