Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

galaxy tab không kết nối wifi

chimchich
17/2/2011 10:12Phản hồi: 92
em chào các bác. em vừa mua em galaxy tab em vào wifi mạng nhà em gặp trục trặc như sau ạ. máy tìm thấy tên mạng. máy chỉ báo " đang quét" rồi đến dòng "lấy địa chỉ IP..." trong phần cài đặt wifi .mãi lâu sau thì báo " đã tắt".
em dùng TP- link mạng mega
các bác giúp em với. em loay hoay mãi cả ngày mà không được. em xin cảm ơn
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

open0
CAO CẤP
13 năm
TP-Link là đồ lởm --> tương thích kém
f

không phải bác ạ. em đã thử con hd2 va laptop vẫn vào vù vù
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng bị nhu bạn. không biết phải dùng loại nào thì thích hợp nhỉ. bác Open0 chỉ giúp m với
open0
CAO CẤP
13 năm
Xài hàng tên tuổi hơn: D-Link, Linksys, Netgear, Corega, Bufalo...
con d-link vô rất là nuột bác ạ
cũng hỏi về vân đề wifi của GT

Em cũng bị vấn đề tương tự. Nhà em dung linksys gt 54 maanzax bị, nhờ các pro chỉ giáo.
Chào các bác, em đã làm việc với bên BH samsung về vấn đề này và mầy mò trên các diễn đàn nước ngoài. Hình như thiết bị lỗi với hỗ trợ IP động. Nói chung là bác nào biết thì hướng dẫn thêm. Nếu đặt cấu hình IP tĩnh trong phần cài đặt thì nó nhận ra wifi, tuy nhiên không kết nối được (Vẫn là wifi ở nhà). trong khi đó, phần kết nối ở một số điểm khác rất ok.

Mong các bác chỉ giáo.

Bác chimchic đã xử lý được chưa? cấp cứu
mua con d-net đó bác em ở nhà xài ok mà
ban đầu e có cài mật khẩu wifi. mấy hôm nay em dùng chiếc galaxy tab để truy cập ban đầu vào bình thường. khi em bỏ mật khẩu ở wifi va reset lại wifi thì máy không vào được nữa, máy nhận ra tên mạng và báo liên tục là " đang quét" " lấy địa chỉ IP..." được một lúc thì báo tắt. sáng nay em reset lại galaxy tab về mặc định,thì lại vào được luôn. đến chiều em rút nguồn wifi ra đến tối bật lên thì máy lại báo như trên kết quả là không vào được ( máy tính để bàn kết nối qua cổng wifi vẫn vào bình thường ạ) chẳng lẽ mỗi lần vào wifi lại phải reset lại galaxy tab.
các bác có cách nào giúp em với. em xin cảm ơn
các bác ạ. em về quê 2 ngày không kết nối wifi. tối nay thử bật wifi lên không biết thể nào em nó quét một lúc là kết nối được. em cung chẳng hiểu sao nữa.
bác krugman thử như em xem sao
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
chán quá. con máy của m cũng bị như thế. Không tài nào kết nối được wifi, cứ quét Ip rồi lại kêu đã tắt. Không biết phải làm thế nào để vào wifi nữa. Hôm mua máy, m có thử vào wifi ở cửa hàng đó thì ok. về nhà ko tài nào vào được.
em nghĩ vừa do galaxy vừa do wifi. mong có pro nào sớm có cao kiến giúp cho a e
Gửi bác chimchic.

Máy của tôi hiện tượng y hệt máy của bác. Tôi đã gọi điện thoại cho bên sam sung, họ nhiệt tình hướng dẫn. Tóm tắt như sau để anh em tham khảo:

1. Reset lại wifi, đã làm. GT vẫn không vào được (dù các thiết bị khác rất ok)
2.Khôi phục lại cài đặt gốc. Kết nối wifi luôn, rất ok. Tuy nhiên sáng hôm sau vào lại thì lại tịt

Vậy tôi có một số hướng định làm (theo tư vấn sam sung và cảm nhận của tôi)

1. Mạng tôi dùng là Viettel, AcessPoint là Linksys 54GC, không biết có xung đột với GT không? Tôi dự kiến sẽ thử APoint khác (Vì em GT này lướt ở nhữnddiieeermm Wifi khác rất ok)
2. Mang ra BH của SS (cái này là tối kỵ)

Bác nào có cao kiến xin giúp đỡ. Tôi có đọc ở 1 số diễn đàn nước ngoài thấy cũng có hiện tượng tương tự, chắc là của GT

Cảm ơn, anh em nào gặp hiện tượng tương tự nhớ comment để tìm giải pháp
xinhtrai
ĐẠI BÀNG
13 năm
em cũng bị hiện tượng như các bác. Em đã thử đủ mọi cách mà không được các bác à. Có bác nào tìm ra biện pháp chưa giúp em với
Bác chimchic và xinhtrai dùng Acesspoint và thuê bao ADSL nào vậy? Tôi đang định thử con AP khác xem thế nào?
em chào các bác.
tình hình sau khi khôi phục em nó về mặc định gốc.vào được wifi cài đặt lại các phần mềm trước đó. giờ đây vào wifi lúc được lúc không, có lúc quét cái được luôn , có lúc mãi không được, em cứ để nó quét rồi sau cũng thấy được. đành chấp nhận vậy. wifi em bỏ mật khẩu các bác nhé
em dùng Acesspoint billion và mega của vnpt
Các bác đã test phần WPS Button Connection chưa 😃 ..... nó sẽ set lại các phần mà các bác đã truy cập các điểm wifi trước kia, đồng thời auto change IP luôn cho các bác.

Nguyên nhân: Wifi các bác để chế độ IP động -> máy Samsung thường chỉ nhận biết ở chế độ IP tĩnh (nếu dùng chung Wifi và đường dây thường thì sẽ có 1 máy có trùng IP). Tạo quyền IP tĩnh xem sao..... vì em cũng dùng Tab wifi vẫn vi vu ở các cửa hàng và tại nhà hoặc người thân.
em cảm ơn bác. em không hiểu biết lắm về it. bác làm ơn nói rõ hơn giup em không . phần WPS Button Connection là gì , và thao tác như thế nào
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chào bác ZOnechina. E đã thử đặt chế độ ip tĩnh cho wifi rồi. Nhưng theo lý thuyết thì nếu đặt ip tĩnh thì mình phải nhập ip vào cho máy thì mới có thể nhận được mạng. Còn ip động thì nó mới tự quét và tìm thấy mạng được. Mình đã làm như bạn nói nhưng vẫn ko vào được wifi. Bạn hướng dẫn chi tiết 1 chút được không. Có thể mình nhầm.
Đề nghị bác ZoneChina hướng dẫn anh em chi tiết cái. Em sốt ruột quâ
Cái này thật ra bản thân cũng chưa bao giờ gặp phải vấn đề kết nối với các điểm truy cập. Đối với G Tab cũng có rất nhiều người sử dụng nó rất khó chịu về wifi của nó.
Nếu các bạn gặp vấn đề về kết nối wifi tại nhà, có 03 nguyên nhân sau đây:
1. Wifi's Home cài đặt chưa chuẩn.
2. Do Rom của máy Samsung.
3. Khi Máy G.Tab lưu quá nhiều điểm truy cập.
Vậy làm thế nào xóa bỏ bởi nguyên nhân trên:
1. Wifi's home và G.Tab
Trước hết các bác cần có 02 soft sau ở Market cài trong G Tab
- Wifi Finder
- Wifi Static
Các bước như sau:
- Reset Router (Wifi) hãy để nguyên các phần cài đặt chỉ cài đặt phần mật khẩu.
- G Tab: Setting -> WireLess and Network -> Wi-Fi setting ->WPS button connection (chờ trong 2 phút xóa hoàn toàn các điểm truy cập).
- Wifi Static ->>> để tìm kiếm điểm truy cập
- Wifi Finder ->>> connect.
Vấn đề này sau khi kết nối ổn định hãy tắt máy đi (reboot) kiểm tra lại máy xem đã kết nối ổn định chưa.
2. Do Rom -> các bác đành phải up Rom khác xem sao. Thường thì Rom stock của G Tab cũng có rất nhiều Bug. (Khuyến cáo: Up rom xem phần Hướng dẫn Up Rom và sử dụng rom Cook ko còn bảo hành về phần mềm).
3. Trường hợp không tiếp tục kết nối được thì có 1 bài hướng dẫn khác về set quyền cho G.Tab và Router cho máy 😔. rất nhiều trường hợp áp dụng kết nối tốt ...
Bài này do tác giả Rodfreitas người Brazil hướng dẫn XEM TẠI ĐÂY

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019