Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

galaxy tab không kết nối wifi

chimchich
17/2/2011 10:12Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác nào bị nên đưa G tab về mặc định. em nghĩ bị xung đột phần mềm nào đấy, em cũng không biết. máy em đã test thử rất ok.
bác ZoenChina cho em hỏi luôn sao tai nghe bluetooth tặng kèm của em không kết nối được anh nhỉ.
thanga
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng GT đã 4 tháng nay, dùng đến 4 máy GT khác nhau mà chưa bao giờ bị lỗi kết nối wifi cả, dù mình dùng đến cả hàng chục địa chỉ wifi khác nhau, sao GT các bác kỳ vậy nhỉ
xinhtrai
ĐẠI BÀNG
13 năm
con GT của em cả ngày không kết nối được các bác ah bây giờ tự nhiên lại được không hiểu sao nữa. Po tay. Bác nào tìm được nguyên nhân và giải quyết đc chưa.
Chào cả nhà, sau một hồi mầy mò, tôi đã tạm thời xử lý được như sau
1. Gọi điện thoại đến tổng đài viettel (mạmg ádl) xin số ip tĩnh.
2. Cài vào đặt vào phần wifi trong GT
3. Quét mạng để nhận. Thế là ok
Chú ý là dsn1 cài là 8.8.8.8
Dsn2 là 8.8.4.4
Nói chung là. Tôi cũngk rõ, ae nào thử xem vì cách này tôi đã tétestes lại nhiêuf lần yhấy ổn
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
sáng nay e cũng đặt dns như bác krugman. và wifi để ip tĩnh, e có nhập cả ip vào gt mà có ăn thua j đâu

---------- Post added at 10:26 PM ---------- Previous post was at 10:25 PM ----------

bây giờ mà đưa GT về cài đặt mặc định cũng chết. Cài bao nhiêu phần mềm. Ngại phải cài đặt lại
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác ơi, e reset toàn bộ máy về cài đặt gốc, thì lại vào được wifi, mừng quá. nhưng ko biết nó có ổn định ko nữa. sợ vào được bây giờ, lúc khác lại ko vào được thì cũng chán. để e test 1 thời gian xem sao
xinhtrai
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác rết lại chỉ được một thời gian thôi em cũng thử rồi nhưng vẫn không hết hiện tượng đấy
Đã test ra các lỗi về sử dụng wifi:
Samsung Galaxy Tab vấn đề wifi do xung phần mềm, cả ngày hôm qua nghịch ngợm ... download các loại soft có hiện tượng như sau
Soft liên quan đến Wifi -> khuyến cáo không nên cài.
Soft liên quan đến DNS -> khuyến cáo không nên cài.
Có load về sử dụng có thể chạy tốt trong one time nào đó nhưng về sau sẽ xảy ra hiện tượng no connect.... (đã test 2 ngày)
Nói dung soft nào liên quan đến IP, DNS, Wifi thường thì xung với G.Tab -> các soft này chỉ hỗ trợ cho các Android Phone.... không hiểu sao lại vậy.
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
E cũng nghĩ là do xung đột phần mềm, hôm mới mua về lắp sim vào ko tài nào vào đc 3g. e cũng reset về cái đặt gốc, thì vào được 3g. Lần này reset thì vào đc wifi, thế này cũng gay nhỉ, không biết những phần mềm nào xung đột.
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
e chiụ với con GT này rồi, vừa hôm qua vào wifi ầm ầm, hôm nay kết nối thì cứ quét với cả lấy IP. Dần dần hết kiên nhẫn với nó rồi. Bác nào có cách khắc phục hiệu quả và triệt để thì post lên cho anh em tham khảo và sử dụng với.
Gửi các bác, tôi đã làm một thử nghiệm với em GT của tôi, cũng mắc bệnh giống hệt như các bác. Duy nhất không chịu kết nối tại nhà dù đặt IP tĩnh, bỏ mật khẩu, khôi phục cài đặt gốc .... Trong khi đó thì kết nối ầm ầm ở những chỗ khác ở nhiều thời điểm và thời gian khác nhau. Sau khi thực hiện việc thử nghiệm nhiều lần tôi nghĩ là có thể do xung đột giữa thiết bị wifi và GT. Tôi đang định mua một AP mới để kết nối. Nếu phương án này mà được thì tôi sẽ thông báo để các bác cùng biết nhé
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác krugman test thử xem có phải do wifi xung đột không nhé. nếu bác mua AP mà dùng được thì coment lên cho e biết nhé. Để e cũng mua 1 cái.
xinhtrai
ĐẠI BÀNG
13 năm
báo cáo các bác em đã thử hết rồi không phải do xung đột phấn mềm đâu cũng không phải do địa chỉ ip các bác ah. con galaxy s nhà em cũng bị tình trạng trên cả con GT nữa em nghĩ cũng không phải do xung đột wifi đâu vì nhiều người dùng nhiều hãng khác nhau vẫn bị mà. Em nghĩ do máy của ss hoặc do bản room thôi. Bác nào có cách giải quyết chỉ giáo em nhé. Cảm ơn các bác

---------- Post added at 08:23 PM ---------- Previous post was at 08:22 PM ----------

các cao thủ tinh tế ơi giúp anh em khắc phục lỗi trên đi nào
Tình hình là như thế này, mấy hôm bận quá nên chưa thay được Acess Point, hôm qua đi qua 87 Láng Hạ, Trung tâm BH SS, vác em GT vào trung tâm cho họ xem lại. Sau khi mô tả qua bệnh của GT, đ/c bảo hành phán xanh rờn, vc đấy là bình thường,rất nhiếu em GT bị như thế làm mình rất cụt hứng. Tuy nhiên sau đó đc rất niềm nở gt thêm là em sẽ up cho anh lên phần mềm lõi khác, cái này sẽ giúp chạy ổn định hơn và đỡ tốn pin hơn. Thế là mình ok. Sau 30p cầm máy về và vào mạng ở nhà lại ầm ầm. Ngày mai mà vào được thì sẽ thông tin lên các anh em nhé. Mà thấy là pin cũng bền hơn thì phải
Chào các bác
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hy vọng con GT của bác Krugman sao khi up fw sẽ ok hết. Nếu wifi vào được bác thông báo cho a e nhé. không biết họ dùng fw nào.
Đóng góp 1 chân vào hội những người có Tab ko vào đc wifi. Em mới lượm đc con verizon, đến hôm nay tự nhiên giở chứng ko vào đc wifi nữa. Thật là kỳ cục ...
Sau khi dùng bản update mới từ bên BH của SS. Thông tin lại các bác như sau:

1.FW 2.2
2. Bản nền: P1000DXJJ2
3. Bản lõi: 2.6.32.9 root@SE-S604#1

Việc dùng wifi ở nhà là khá ok. Vẫn thi thoảng lại báo như tình trạng IP... đã ngắt nhưng những lúc đó tôi chỉ tắt Apoint đi và bật lại là kết nối được ngay. Vì thế thành ra vẫn chưa thay em AP mới.

Việc dùng pin cũng có vẻ lâu hơn so với trc khi update. Vậy các bác nào mắc bệnh giống tôi nên đến trung tâm SS để update lại. Thời gian khoảng 30 phút và thái độ phục vụ rất ok.
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác krugman ơi, máy của e chưa cần update j, e kiểm tra đã có các thông số như máy của bác rồi. Cùng FW:2.2, Lõi cũng 2.6.32.9 root@SE-S604#1
Mình cũng thỉnh thoảng bị như bạn, cách khắc phục và xóa bớt nhưng mạng đã lưu và có tên rất chung chung: TP-Link, Lynksys... và tắt bật lại wifi. Kết nối lại từ đầu
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mới mua 1 cái tp link, và mình có test thử 2 ngày rồi. Thấy vẫn vào wifi ầm ầm. Các bác thử các này xem sao:
Rất đơn giản em ko cắm cái dây line từ internet vào cổng wan nữa mà thay vào đó e cắm thẳng vào 1 trong 4 cổng lan của tp link và e ko đặt password. E thấy 2 ngày rồi mà vẫn ok.
Trong phần wifi network các bác xóa hết các mạng không cần thiét rồi cho scan lại. Khai báo pass ,chắc chắn được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019