Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

galaxy tab không kết nối wifi

chimchich
17/2/2011 10:12Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mua HUB,các thiết bị khác dùng qua HUB, nối một dây LAN vào WAN của AP, vẫn đặt DHCP enable, vậy là TAB bắt được wifi.
Up lên để nhờ mọi xem có ai đã xử lý vấn đề này được chưa!
Hixxx con galaxy tab 7 plus của mình cũng đang gặp tình trạng tương tự, thậm chí chỉ báo mỗi Lỗi, ko có hiện mấy cái địa chỉ wifi để mà Forget nữa 😔 Đã thử Reset, thử vào wifi thông qua Allshare, bật đi bật lại máy (cái này dc 1 lần) đều ko thành công.

Sáng nay tự dưng vô được, nhưng từ lúc chiều tối sạc máy thì khỏi vô dc lun cho tới giờ, tối wa cũng bị thế rùi, ức chế ... :stomp:

Mình có nên trả lại máy để mua Ipad ko? mình ko thích ipad vì to quá :( ...
Máy Tap 1000 của E cũng bị lỗi này mà chưa biết cách chỉnh thế nào. Mấy lần trước toàn phải Hard reset lại máy, mất hết cả game và danh bạ. Máy E luôn bật wifi 24/24 nhưng cứ 1 thời gian sau là ko vào đc wifi, chỉ toàn tìm IP. Thử mọi cách vẫn ko được. Có cao thủ nào biết cách xử lý ko ạ?
E tìm nguyên nhân và sửa được rồi các bác ơi!
Sau 1 hồi lọ mọ thì thế này: Nguyên nhân là tranh chấp IP với các thiết bị khác chứ không phải lỗi phần mềm hay phần cứng gì cả.
Cách giải quyết: Truy cập vào phần setup của bộ phát wifi (trên computer gõ 192.168.2.1 là vào phần setup wifi, còn 192.168.1.1 là vào setup modem). Sau khi vào setup wifi thì các bác thay đổi thông số "Starting IP Address: 192.168.2.100" - thay đổi số 100 thành 200 chẳng hạn, sau đó xác nhận apply!
Tắt wifi của GT1000 đi rồi bật lại. Chạy vù vù!
Sau đó các bác có thể thay đổi lại thông số 200 thành 100, apply lần nữa cũng ko ảnh hưởng gì đến GT và các thiết bị khác cả!
Nguyên tắc chung là thay đổi thông số IP của bộ phát wifi là ok!
Vấn đề này có thể xử lý nếu ở nhà bạn nhưng khi mang đến quán cà phê wifi hoặc cơ quan thì chịu. Các dòng máy khác không bị như thế này. Chờ các cao thủ lên tiếng. Cám ơn nhiều.
up lên,e cung bi như thế này,chán
Mình cũng mới mua galaxy tab 7 plus nè. Mới mua về lướt ầm ầm làm đủ trò không hề gì. Nhưng đến tối hôm qua không kết nối được. GT báo là đang tìm....rùi ngắt rùi tìm...nhưng không vào được. Nhưng ở quán càe hày cơ quan lại vào ầm ầm...chẳng biết sao. Em mới mua nên android 3.2. Em rất gà về mấy cái up, root này nọ luôn mấy bác ơi.
Em đang chán quá. Thích ipad lắm mà giá hơi cao và mắc quá lại không có flash. Ai ngờ quơ con này giờ thì bị cái này...hix
up lên cho cao thủ nào biết chỉ cho em
up cho pro nào giúp chúng ta
Lúc trước xuông vũng tàu...ở khách sạn j j đó...vô wifi chả được, nhận sóng nhưng vô wifi không được. Ra quán cafe vô vèo vèo...ở nhà mình vô cũng vèo vèo. Cũng chẳng biết nguyên nhân do đâu.
Mình chia sẽ một số kinh nghiệm về lắp wifi: nên kết nối AP với modem ở chế độ pppoe sẽ giúp mạng ổn định hơn. Máy ko bắt được ip thì có thể đổi ip tỉnh. Có một số máy laptop của Khách mình để ý cũng ko bắt được wifi có đổi ip tĩnh cũng ko giải quyết được nhưng thiết lặp AP lại thì vào được đổi WAP sang WEP thì ok.
Bạn thử đổi chế độ kết nối AP và modem xem thế nào. Quote="kendu1989, post: 17066140, member: 1214693"]Mình cũng mới mua galaxy tab 7 plus nè. Mới mua về lướt ầm ầm làm đủ trò không hề gì. Nhưng đến tối hôm qua không kết nối được. GT báo là đang tìm....rùi ngắt rùi tìm...nhưng không vào được. Nhưng ở quán càe hày cơ quan lại vào ầm ầm...chẳng biết sao. Em mới mua nên android 3.2. Em rất gà về mấy cái up, root này nọ luôn mấy bác ơi.
Em đang chán quá. Thích ipad lắm mà giá hơi cao và mắc quá lại không có flash. Ai ngờ quơ con này giờ thì bị cái này...hix[/quote]
Em lam theo bac wifi fix xong phai reset may lai....hix

Gửi từ GT-P6200 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
dantespada
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc trước xài con P1000 cũng hay bị vấn đề này. Sau này xài 7 plus cũng thế. Phát hiện ra nguyên nhân là do máy lưu quá nhiều cấu hình mạng wi-fi nên bị đá nhau. Xóa sạch chỉ để lại 2-3 cấu hình hay sử dụng là OK.
Lỗi này thấy bọn bên bển bảo update fimrware thì hết triệt để, vấn đề là Samsung VN đến giờ vẫn chả release cái update nào.
Em mua máy hộ bạn cách nay 2 tháng. lùng sục khắp nơi vẫn không kiếm ra cách nào triệt để, hard reset mấy lần vẫn bị lại.
Vấn đề là SS làm sao đó mà galaxy khi reconnect vào AP sẽ đòi đúng cái IP mà nó dùng lần trước, lúc đó nếu IP khả dụng thì sẽ connect, nếu không thì tèo. Cách sửa (@home thôi) là disconnect hết các thiết bị đang connect vào AP nhà mình rồi restart AP, sau đó cho Galaxy connect rồi mới connect các thiết bị khác.

Ở nhà thì đó là work around còn ở ngoài đường thì SAOOOOOOOOOOO 😔
Mình cũng mới dùng con Galaxy Tab , ở quán thì vẫn kết nối bình thường nhưng về đến nhà thì kết nối được nhưng không vào mạng đươc.
Mình đã thử chuyển lại pass wifi từ WPA2 thành WEP ( cái PSP Sony làm theo kiểu này thì được) , reset lại wifi , cài lại bản room gốc 4.0.0.4 , xóa hết dữ liệu trong GT , đặt IP tĩnh cho GT, vẫn không vào được mạng
Mặc dù ở nhà có con Ipad và Noock Color và laptop, điện thoai vẫn vào mạng ầm ầm, riêng con GT thì không thể vào được , có ai có cao kiến gì không ? 😔
Sau một hồi thử các kiểu mà vẫn không kết nối được, cuối cùng mình thử chuyển Ip tĩnh của AP từ 192.168.1.1 thành 192.168.1.2 thì GT 7510 đã kết nối được mạng .
josephtran
ĐẠI BÀNG
11 năm
lúc trc con TAB 2 mình cũng gặp fai tình trạng ko kết nối ở nhà,cả con HTC của bgai cung ko wifi dc,mac du laptop thì vào bthuong,Mình đã làm theo nhiều cách chỉ của các ban ,nhưng cũng ko wifi dc,bữa rồi xuống thằng em đổi nó cục TENDA W306R là vào rất bthuong,,ko gặp fai tình trang "chán cơm thèm phở" mà mình và các bạn đã gặp nữa😃nói chung là hình như khác cái chuẩn phát wifi,các bạn đổi chuẩn phát wifi sang chuẩn mới thử xem,,lúc truoc mình sử dụng wifi linksys WRT54G
Up lên để các cao thủ chỉ giáo. Bố khỉ, biết thế làm con Kindle fire HD.
hoangguy
ĐẠI BÀNG
11 năm
có men nào hướng dẫn mình thay đổi IP với,mình dùng tab 8.9 4.0.4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019