Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy Tab - P1000 lỗi không nhận SIM

mittuot7826
1/11/2011 16:34Phản hồi: 6
Các bác ạ, chiếc GT-P1000 này em vác về cũng được gần 3 tháng nay, lắp cái SIM Mobi dùng FastConnect, hàng ngày đều fb chat liên tục không làm sao, tự nhiên hôm nay em cài game Dungeon Hunter 2 HD, tốn cả buổi chiều tải data, ngồi chơi được 10' thì tự nhiên văng ra, máy tự restart, rồi không nhận SIM luôn. Khi em rút SIM ra cắm vào, máy vẫn nhận ra là có SIM cắm vào rồi reboot, nhưng chẳng có sóng siếc gì, góc trên có hình cái SIM với dấu chấm than bên cạnh, y như khi không có SIM. Em đã thử reboot gần chục lần, SIM rút ra cắm vào cũng gần như thế nhưng tình hình chẳng hề cải thiện. Cắm SIM vào máy vẫn nhận ra là có SIM, nhưng trên màn hình lại báo là không có... Em đã del cái game đi rồi, restart vẫn vậy... Bác nào có kinh nghiệm hay có cách giải quyết tình trạng này thì góp ý cho em với... Em chết mất...
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo em thì bác dùng titannium backup lại dữ liệu rồi vào recovery để reset/format factory là nhanh nhất
kennyminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy của bạn mình cũng tự nhiên bị tình trạng như thế mà làm theo cách của bạn vẩn không đươjc, còn cách nào khác không bạn, mong bạn giúp
Máy của bạn mình cũng tự nhiên bị tình trạng như thế mà làm theo cách của bạn vẩn không đươjc, còn cách nào khác không bạn, mong bạn giúp
mittuot7826
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kennyminh Em giải quyết được rồi bác ạ. Bác rút SIM ra, rồi thổi thật mạnh vài lần vào khe SIM, sau đó lau sạch SIM, cắm lại là lại ổn. Giờ chỉ thỉnh thoảng em mới bị thế (tầm 2 3 tháng 1 lần) nhưng cứ restart lại máy là ổn 😃
vdp1789
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình tab p1000 chỉ nhận 1 sim còn tấc cả các sim khác thì k nhận báo là k có thẻ sim ! khó hiểu với mấy con tab này ! thấy bị về sim nhiều quá !
Cho em hoi cach cai 3g cho galaxy tab?

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
khanhBB88xx
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng đang bực em N8000 đây, đang dùng bình thường ko sao tự nhiên giờ lăn đùng ko nhận sim 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019