[Galaxy Trend GT-S7560] Tổng hợp ROM Mod cho Galaxy Trend (Developer Only!)

babytini1998hn
31/1/2014 15:21Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình là đc rồi nhưng đó là trên cái rom khá lâu rồi. Hiện tại mình đang dùng 1 bản rom
Deodex của S7650m bên pda+oc kernel sadman+ modpack 2 0.7 codename13 đc 1 thời gian và rất ok
@Hoang ngoc nam ROM S5 cho Trend ấy bác. Icon, pin, bootscreen, Ripple Effect ,...
@babytini1998hn Khi nào hoàn thành vậy bạn

Sent from my GT-S7560 using Tinhte.vn mobile app
@thienmabadao Chắc một năm nữa bác ạ. Cũng khó lắm, một phần biểu tượng của ROM S5 quá to và khác kích thước với Trend nên phải chỉnh sửa hết lại. và một phần do là lần đầu tiên port rom nên cũng mất nhiều thời gian
káj này dùg recovery gốc restore đc đúg hk pan..nhưg máy mjh pj j vào recovery ko đc uj..
Dung to hop phim volum + volum - home + nguon

mà nếu e đưa về trạg tháj xuất xưởg thj sao pác n0 có tjếg vjêt ko hay ko pác
@babytini1998hn Lấy backup rom gốc thế nào pác.theo mjh pjết recovery gốc đâu có backup and restore đâu
@ku duy Odin rồi dùng chức năng backup là được
@babytini1998hn À..e tưởg phải cài cwm..hj
@ku duy Phải cài bác nhé. Phải cài CWM mới có Restore
Đây. Mới được một tí
Sent from my Lumia 525 using Tapatalk
Edited_Image33968a01-1705-4e48-b4c6-26cdc88f0d8e_TapatalkEditedImage.jpg
@babytini1998hn ô nhìn hay đấy. Cái navigation bar đó là phần mềm hay kèm theo room đó. Phím home con trend mình sắp liệt. Rồi mà dùng easytouch k hay lắm. Bao giờ ổn ổn thì share nha
@Hoang ngoc nam Cái đi là phần mềm ngoài bác ạ. Nếu dùng Nav của ROM thì lại bị đè nút
Phần mềm là Ultimate Dynamic NavBar. Bác phải root trước đã. Con Trend của em cũng trong tình trạng gần liệt
@babytini1998hn Co bản pro của pm nay k tớ xin
@Hoang ngoc nam Bác lên Appvn (Appstorevn) tải hộ em nhé. Em dùng Windows Phone không direct link được. Bác vào Appvn trên nền Web thì không cần tải khoản
Vẫn chưa hoàn thiện hẳn
Sent from my Lumia 525 using Tapatalk
file systemui.apk bị lổi thì phải làm gj m.n
@ku duy Con giu file goc ko chep vao set per

chep vào máy set uj mới pỏ vào chổ củ đúg hk pác..hay ghi đè uj set
@ku duy bác ghi đè r set nhá
@babytini1998hn Sao nhju ng kiu chep zô máy để set uj mớj ghj đè..khó hjểu wá pác..ng n0j nếu đè uj set se pj lổj
@ku duy Lỗi nếu bác đè Framework-res. Bác copy đè file này thì máy lập tức treo nhá. Còn SystemUi hay ứng dụng khác thì đè thoải mái. Đè xong set quyền
set uj đè thj sao pác
@ku duy Bây giờ bạn chép vào system/media/audio chép vào đó rồi set xong chép đè vào chỗ cũ xong khởi động lại máy

Tunni9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn ơi up hộ mình trình nghe nhạc mặc định của trend cho m với
@Tunni9x Bạn chờ mình dc chứ

Tunni9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienmabadao ừ. bạn up hộ m nha
@Tunni9x Mang bi gi do up ma cu gi hoai

@Tunni9x Cua ban day
http://www.mediafire.com/?6m8akp75f2fud9d

Tunni9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienmabadao cám ơn bạn nhe
Chan

Tunni9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn
ơi up hộ m myfile.apk với m lỡ xoá nên bây giờ muốn chọn nhạc về làm nhạc chuông báo thức k đc. cám ơn bạn
Cái myfile đó là cái gì

Tunni9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienmabadao quản lí tập tin đó bạn
Tunni9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienmabadao trình "file của bạn(myfile.apk)"
Mấy bản rom này bug thì khắc phục đc chứ bluetooth ko có thì ko đc, cái này mình dùng hàng ngày! Ko biết cài rom của máy khác đc ko nhỉ? Mình thấy có mấy bản rom này nói ko có lỗi, có nên cài thử ko, vì mấy máy này xếp chung 1 chỗ:
- Rom CM10.1 cho Ace S5830: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2199575
- Rom CM10.1 cho Ace 2 i8160: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2452315
Và Rom CM10.2 cho Trend S7560: http://d-h.st/users/SeannyM/?fld_id=26448#files
Thực sự là rom gốc của Trend dùng quá lag và rất muốn 1 bản custom rom hoàn chỉnh 1 tí!
@causelove94 Bác tuyệt đối không nên up rom máy khác vào vì có thể treo boot. Galaxy Ace I và Ace II khác nhau hoàn toàn với Trend Và Ace IIx. Trend và Ace II x là một nhưng nó phân phối cho các khu vực khác nhau nên buộc một số thông số như sóng hay wifi phảo phù hợp với các khu vực đó
@babytini1998hn Để e up thử bản CM 10.2 xem sao có khá hơn ko rồi review cho m.n, bác tìm đc cách fix wifi và bluetooth thì post lên #1 nhé, e dùng wifi là chính, ko có thì tù lắm.
E mới vọc Trend, tiếng anh có hạn nên cũng ngại đọc xda. Ko ngờ máy này nó ít phổ biến như vậy, nhưng trót mua rồi nên đành chấp nhận gắn bó
@causelove94 Lỗi wifi bạn ạ. Bạn có thể dùng wifi fixer trên Play Store để thử. Mình không biết có thành công hay không nữa
@causelove94 Bạn ơi ? up rom này qua odin được không hả bạn ?
@dongocdat Up qua CWM nhé
Và đây nữa, CM11 cho Ace II nhìn rất muốn thử nhưng chắc dành cho i8160, vì Trend nó là Ace II X
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2568105
@causelove94 Bạn ơi, up bản rom này qua pc được không ? mình biết up qua odin thôi 😔
Mình đang xài Galaxy ACE II X xách tay từ Canada về, mình đã vọc thử deodex rom rồi sau đó íntall Mod Pac II X 7.0 (bản mới nhất) mà nó bị treo boot. Đợi mãi cũng k vào đc. Có ai bị hay biết cách khắc phục k xin chỉ mình với. Mà bản rom Mod Pac II X có xài êm hơn k nhỉ?
@Bape_G Muốn dùng Modpack ROM phải được Deodex. Bạn dùng Ace II x thì ROM Cyanogenmod sẽ không bị lỗi Wifi nhé
@babytini1998hn Tks bạn nhiều, phần deodex rom mình đã làm thành công nhưng do deodex bản rom stock cũ chưa cập nhật nên chắc khi install Mod Pac nó bị treo boot thì fai?! Hiện tại mình đang xài CM11 của codename thấy mượt, đẹp nhưng còn quá nhiều lỗi. K thể đưa ứng dụng qua thẻ nhớ như bản rom thường. Chắc fai dùng Link2sd hả bạn?
@Bape_G Mình thấy thì hình như chuyển ứng dụng qua SD chưa cái nào làm được cả
galaxy trend plus khi nào có rom cook 😔
@kenvin23101996 Không
CWM 5 có cài được CM11 không anh
@khoviem556 Cài đc nha bạn, CWM5 cài đc hết các bản rom ở đây!
cyanogen 10.1 cai ntn vay may a
@khoviem556 Có hướng dẫn đó bạn
có cách fix wifi chua may anh
@khoviem556 Chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019