[Galaxy Trend - S7560] Root, Flash CWM, Deodex ROM và còn nhiều thứ nữa (25-8-2013)

RyanDAM
24/7/2013 18:50Phản hồi: 3.231
3.231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi moi người. Mình mới tìm hiểu về em trend này. Mọi người cho mình hỏi hiện tại thì bản Rom cook nào là ổn định và ít lag nhất cho em trend này. Hiện tại mình đang sài kernel ép xung cho rom gốc lên 1.21GHZ thấy máy chạy đỡ giật hơn . Các cao thủ xin chỉ giáo thêm.Thanks!
@anhtudl109 mình kiểm tra thấy ram lúc nào cũng hơn 200Mb nên không swap ram. Mình đang tìm romcook nào ok cho nó thì up thui. Bạn có rom nào thì share cho mình nhé
anhtudl109
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrdongvbhp Ram máy mình lúc nào cũng trên 300mb. Nhưng khi chơi game, chiếm gần hết, mặc dù đã tắt hết các ứng dụng khác. Nên minh cần swap ram. Mình vừa dùng swapit expander phiên bản cũ thì app báo rom không tương thích. Mình lại dùng swapper thì đc. Mình đang test.
Còn về room cook, chẳng cái nào ổn định cả. Cái nào cũng có lỗi. Còn mod, deodex thì mình ko biết làm. Nên quay về romstock, xóa hết cái gì không cần, ứng dụng cài lên thẻ nhớ, ép sung, swapram. Thế là dùng thôi.
@anhtudl109 bạn dùng swap test thử xem như thế nào rùi share cho mình ít thông tin nhá
😔(
anhtudl109
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrdongvbhp Kernel bạn chia sẻ mình đã up. Mình dùng app Swapper thì ko thấy báo lỗi gì. Mình ktra bằng app Terminal emulater thì thấy kết quả là swap vẫn hoạt động. Game mình cũng ko cần quá nhiều ram nên khó cảm nhận.
vn72259
ĐẠI BÀNG
8 năm
các link ở box.om die hết r, bạn nào có up lên host khác được ko?
hello lâu quá rồi https://tinhte.vn/threads/galaxy-trend-gt-s7560-final-rom-omni-4-4-4-kitket.2557458/ FINAL ROM OMNI 4.4.4 KITKET hoạt động được wifi cho bạn nào cần
anhtudl109
ĐẠI BÀNG
8 năm
Uầy. Lâu lắm mới thấy có rom mới. Cứ tưởng trend ko còn ai dùng, nên cũng ko có ai quan tâm. Rom ở đâu thế bạn? Bạn test thử chưa ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019