Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy Vibrant T959] Update 15/08: JB cho vibrant: VN10a

huuhiep175
17/2/2011 11:37Phản hồi: 4.493
4.493 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách dùng titanium back up sao bác hiệp ơi chỉ mình dc ko vậy. Mình toàn back up ra từng file app 1 ko ah, restore lại hơi bị lâu hic....
1/ khởi động titanium
2/ nhấn nút menu
3/ chọn mục BATCH
4/ chọn RUN cái dòng Backup all app usr with data
5/ bỏ chọn các app ko muốn
sao lưu
6/ chạy mục trên cùng: run the batch operation

Tất cả các app và thiết lập của app sẽ đc lưu lại.

Sau khi up rom thì lặp lại các bước trên chỉ khác ở b4
4/ chọn RUN cái dòng Restore all missing app with data
Tất cả app đã backup sẽ đc phục hồi.

Lưu ý : chỉ bản titanium full mới có thể restore tự động hoàn toàn (bản free thì mỗi app lại hiện lên bảng yes/no đến mệt)

---------- Post added at 10:29 AM ---------- Previous post was at 10:24 AM ----------

Có bản 2.2.1 stock cho vibrant rồi đấy, nhưng chưa chính thức 😃
Up chạy thành công, mượt mà, tiếng Việt. Lần đầu up android cho SGS cũng phải mò mẫm, sợ brick máy, nhưng bây giờ thì em quen rồi, có thể chiến đều đều như up blackberry rùi.
tuyetphi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này dùng cho SS S I9000 được không bác.
Ko đc bác ah
............
thanhvu_84
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết up sao.mình gà thiệt
đã test lại 😁 oke rồi bác ạ :D nhưng tiếc là chưa backup game với soft 😔(
Up mãi mà nó chỉ ra tiếng anh thôi bác nào chỉ cho em với.
Up xong thì phải vào chọn tv thì nó mới lên 😃

Setting>text and language>select language
Bác Hiệp ơi!cho mình hỏi là máy của bác pin xài dc bao lâu vậy?mình thấy máy này mau hết pin quá?mình xài chừng 1 ngày là hết ah!
mình đang dùng rom tiếng việt:
- để qua đêm (tắt 3g): mất 5-7 % (tùy trạng thái pin đầy hay vơi)
- nghe gọi bình thường không dùng 3g (nghe gọi 60p/ngày, nhắn tin 10 tin) thì 10 tiếng sụt khoảng 30% pin
- duyệt web, đọc báo bằng 3G: 3 tiếng hết 50% pin
- Download một file lớn hàng trăm MB bằng điện thoại: 3h hết 90-100% pin

Đối với các máy chạy android, ios thì hiếm máy có thể trụ nổi 5-6h ăn 3G liên tục
(trừ Blackbery do tốc độ duyệt web cực chậm nên có một số con có thể trụ được 7-8h ăn 3G liên tục
@huuhiep175 Bác Hiệp có file fix video 720p cho kernel subzero cho em vs em tìm miết mà toàn link die thôi 😔( vs tiện thể cho em xin bản sub buil 128 vs nhé tks nhìu
Cảm ơn bác nhiều nha
buihoaihan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đc 1 ngày là ok rồi bạn ah`.
Tối cắm sạc sáng rút là ok roài.
Xài đc 2 ngày thì không nói. chứ dang xài nửa chừng nó hết pin thì mệt lắm.
Ai hay đi công tác xa ko có điều kiện sac đt thì nên sắm 1 em 1202 or 1280. Có nhiều tiền thì làm 1 em Philip thì ok lun :eek:
Cũng chẳng cần thiet dùng 1200 đâu, nếu dùng rom này mà tắt data đi thì cũng dùng đc tầm 3 ngày đấy
máy mình bị brick mới cứu lại dc đang xài bản 2.1 update1 , chưa root, bây h root rồi up bản này bình thường phải ko bác 😃
Đúng vậy
Mạnh dạn lên bạn
.......
thành công rồi thank bác, từ hôm qua tới h cứ lo lo cái máy ko ăn ko ngủ tối nay ngủ ngon rồi 😃
buihoaihan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tắt Data là tắt cái gì vậy bác. Em không hỉu nên hỏi... 😕
Tắt truy cập dữ liệu gprs/3g mà
Phat huy nhe bac

Minh up 3 ngay roi, xai on lam, muot va on dinh. huy vong se co ban 2.3 som som. thank bac nha
tony7250i
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tks bác, bản rom này rất tuyệt, tui đã up và dùng mọi thứ đều ok hết, pin cũng rất good, hy vọng bác sẽ có những bản rom tuyệt thế này nữa
Đang làm tiếp một số theme và update cho bản này, sẽ post ngay khi hoàn thiện
Bạn nhớ add Battery Percentage vào nhé! Mình flash theme HighVoltage v1.2 trên XDA thì có Bar Battery rất đẹp nhưng trong Setting/Text & Languages không có Vietnamese nên không switch qua tiếng Việt được! (Đã replace fonts, app trên firrmwave của bạn vào theme đó nhưng vẫn không có Vietnamese trong Text & Languages). Thanks a lot!
bác ơi giờ em muốn up rom 2.2 gốc của bọn T-mobile thì làm sao ạ
up xong có phải lag fix cho nó mượt không ạ
em cũng chả biết bản rom của em là gì nữa
baseband version:....T959UVJK6
kernel version 2.6.32.9
build number FROYO.UVJK6
Bạn đang ở 2.2 rồi mà. Nếu thích thì bạn có thể lên 2.2.1 có tv mà mình đã up ở trên. Ko phải về rom gốc đâu
Các bác cho em hỏi , máy em hộp ghi là T959 Vibrant , khi khởi động lên cũng có chữ samsung viprant nhưng khi vào trong about phone là :
Model Number : GT - I9000
- Firmware version : 2.1-update1
- Base Band : I9000XXJPK
- Kernel : 2.6.29 jaeyoon.yoon@sep-05#2
- Build : ECLAIR

Và imei máy với hộp ko trùng nhau

Vậy em có thể up ROM này không ?
Em có để lại tin nhắn ở tường nhà bác HuuHiep , mong bác giúp đỡ em
Em newmem nên gà quá a
tháo pin ra, nếu sau máy có ký hiệu T959 là vibrant
Đang dùng đây 😃
Mới dùng đc 2 ngày, pin trâu phết, có lẽ để dùng luôn, up các rom khác khi có update lại wipe all đến mệt
Vậy sao anh em dùng bản Cap than pin cùi bắp nhỉ 😃 Tui vẫn chưa thử, up hoài mệt quá
Nhược điểm của CM 7 là pin chờ kém, còn người dùng với cường độ cao như tôi thì rom nào cũng chỉ trụ đc 1ngày, CM7 cũng ko yếu như tôi nghĩ, đc một ngày là yên tâm rồi 😃
Bác Hiệp ơi , em lên 2.2 đc rồi , nhưng bản này ko có trình nghe nhạc và Samsung App như bản 2.1 cũ của em bác ạ , em thích trình nghe nhạc ở 2.1 vì nó chỉnh đc equalizer , effect và kích hoạt đc âm thanh 5.1 . Bác có file cài của cái đó ko cho em xin với , cám ơn bác !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019