Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy W-i8150] Tất cả ở đây (Root- Unroot- Up Rom- Stock Rom)

baokiem1
16/2/2012 12:14Phản hồi: 545
545 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangminha9
ĐẠI BÀNG
12 năm
he he, box đã đông vui rùi. riêng mình thì thấy em này ok hết, trừ 1 khoản là cách chia bộ nhớ trong máy, quá bất tiện khi dùng android. Đơn giản như thế nầy nhá, máy chia ra 2 bộ nhớ chính, 1,02 Gb cho bộ nhớ máy, 1,7Gb cho thẻ nhớ trong (internal sd card). còn thẻ nhớ gắn ngoài là external sd card. Các bạn có thấy chuối không? nếu cài phần mềm hay game thì khi mình chuyển dữ liệu qua sd card thì mặc định máy sẽ chuyển vào thẻ nhớ trong internal sd, (trong khi các điện thoại xài "ăn roi" khác thì chuyển thẳng vào thẻ nhớ ngoài luôn, vì máy chỉ có 2 bộ nhớ chính là bộ nhớ điện thoại và thẻ nhớ thui) mà internal sd chỉ có 1,7Gb thui thì làm ăn gì được.... nếu như chỉ cài phần mềm thì còn chấp nhận được, chứ chơi game là bó chiếu với khoản này rùi, data của game HD toàn từ 300Mb trở lên không, có trò data tới 1,2Gb luôn😔
và đây là cách chữa trị http://latgale.co.uk/?p=70
đây là hướng dân cách hoán đổi giữa bộ nhớ trong và ngoài với nhâu, đòi hỏi máy đã được root. tiếc là con của mình đã lên 2.3.6 nên không root được nên chưa thể làm được. các bạn nào đang ở 2.3.5 đã root thì làm rùi post kết quả lên nha.
đây là hướng dẫn sử dụng root explorer http://www.tinhte.vn/f290/huong-dan-root-va-su-dung-root-explorer-746919/
Tình hình la minh mới tậu em này, nói chung là ổn, có điều 2 phím cảm ứng không nhạy lắm. Không biết có ai bị giống mình không
quangminha9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn mua máy ở đâu? hôm qua mình cũng lấy thêm 1 con bên VTA ở Nguyễn kiệm, đầu tiên nó đưa ra 1 cây mình test thì thấy phím back đơ đơ nên kêu nó đổi cây khác, cây sau này ok nhưng sao mình thấy pin hới nóng. có thể cảm nhận rõ khi sờ tay vào. đang test thử xem sao
mình mua online ở thế giới di động, định mang ra bảo hành mà sợ bung máy mat jin nên thôi, xài đỡ vài tháng rùi mang bảo hành thay phim cảm ứng khác.
bác chủ topic cho em hỏi em flash file recovery bang stock recovery được không ạ
không hiểu sao mình nạp 5 tiếng đồng hồ vân chua được...sao nâu quá vậy nhỉ
Mình cũng bị vậy đó nếu nó cứ báo big partition size thì bạn thử dùng bản odin 4.43 xem thử, mình dùng bản này là được liền
http://www.mediafire.com/?hac47jtaxyhx446
cho hoi mjh xai ban 2.3.6 co root bang xda duoc ko may ban

---------- Post added at 02:34 PM ---------- Previous post was at 02:33 PM ----------

mjh root bang SuperOneClickv2.2-ShortFuse sao no chay toi step 7 la dung ak` ........?

---------- Post added at 02:34 PM ---------- Previous post was at 02:34 PM ----------

a nao pro cho mjh cai yh chi mjh di cam nhju :p
chán quá.ai đã chạy pm con này rối xin giúp với.minh làm theo hướng dẫn nhưng no chạy nâu kinh khủng.5h liền vẫn chạy ,chạy mãi chẳng thấy nó dừng
mjh root goi mak sao ko chep game lòt vao the nho dc xin giup voi
chu topic ơi. up room cho i8150 trong khoảng bao nhiêu nâu vậy.mình thấy nói là khoảng 10-15p nhưng sao mình up cả ngày mà nó vẫn chạy mà vẫn chưa kết thúc nhỉ.
quangminha9
ĐẠI BÀNG
12 năm
2.3.6 chưa root được nha bạn, bên xda mình tìm cũng kô thấy ai root được cả

---------- Post added at 09:40 PM ---------- Previous post was at 09:35 PM ----------

mình thấy nếu chạy cả ngày mà chưa song thì bị lỗi chắc rùi đó, rút cáp ra làm lại đi bạn, nên down room chính thức về mà up
bữa trước mình thấy có bạn giới thiệu phần mềm move2sd enabler đó, mình chưa root nên không thử được, bạn tải về dùng thử rùi cho mọi người biết kết quả nha. nếu mà move app + data vào external sd được thì tuyệt, còn không thì con này khỏi root chi cho mệt....
nhầm các bác ơi em mới dùng xin chia sẻ kinh nghiệm.2.3.6 root ầm ầm và rất nhanh tiện lợi cũng như unroot các bác nhé

---------- Post added at 10:21 PM ---------- Previous post was at 10:19 PM ----------

trên xda có hướng dẫn các bấc cứ search google root i8150 trên xda.dùng cách 1 là cách flash file root bằng stock recovery.có j hỏi thêm cứ inbox.bác nào thấy hữu dụng thanks em cái nhé
quangminha9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách này đòi hỏi phải flash lại máy với ODIN hả bạn? nếu bạn root được 2.3.6 rùi thì hướng dẫn ace làm luôn đi, thank bạn cái nha.
mà root rùi bạn có chuyển data và app ra external sd được không? hay là chỉ chuyển vào internal sd thui vậy.
vâng đúng rồi đấy bác,đang ở rom stock xong vào stock recovery và chọn install file trên link sau 100% được nhanh và hiệu quả http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1317394
bao kiem ơi....link tiếng việt die rồi.bạn up lại giúp với.mình đang cần thank....
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tại link trên trang chủ cũng bị die. mình sẽ cố gắng up tất cả file lên mediafire trong thời gian sớm nhất .
file 2.3.5 Việt Nam đuôi gì vậy.mình vào sopport của z3x sam sung nhiều quá nhưng không file nào là tiếng việt
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
File 2.3.5 đuôi DXKJ5 là của ViêtNam
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ đợi ice cream sandwich cho galaxy w :bounce:
Không biết có vụ này không nhỉ....
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ice sandwich for galaxy W I8150 nè bác http://knowmydroid.com/blog/samsung-galaxy-w-running-ice-cream-sandwich-cm9
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã cập nhật flie gốc 2.3.5 Việt Nam. Mình sẽ up tiếp. Chúc vui
quangminha9
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai biết chỉnh cảm biến ánh sáng trên con này không vậy? mình tìn hoài không thấy đâu hết?
Bác nào cho em xin cái file camera.apk trong system/app với
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của bạn đây http://www.mediafire.com/?gbwfaykpq2u5s51
Vừa root dùm bạn gái em Wonder 😁 mà có root đc android 2.3.6 chưa bác
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã Root và Unroot được rom 2.3.6 nhe bạn, xem lại trang đầu nhe, chúc vui.
Tks bác nhìu nha 😁

Sent from my Galaxy Nexus GT-I9250 using Tinh tế
Sao em flash fw 2.3.6 đợi 15p rồi mà vẫn chưa thấy nó chạy gì cả 😔
quangminha9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho mình hỏi thế này nhá,
1 nếu như mình đang ở bản room 2.3.6 chính háng thì có cần flash lại bằng ODIN rùi mới root không?, để nguyên như vậy root có sao không?
2 cài recovery-clockwork để làm gì vậy bạn? nó có tác dụng gì?
3 root rùi có chuyển data game ra thẻ nhớ ngoài được không?
Mong các bạn đã root và có kinh nghiệm giúp mình mấy thắc mác này với nha.
không cần bác à,vào stock recovery flash file root thôi,tắt máy xong nhấn volume up cộng nguồn.khi nào thấy có con robot thì ấn phím menu và chọn install zip như thường.clockmod cho máy này chưa có bác a,.chuyển được bình thường chứ bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019