[Galaxy W-i8150] Tất cả ở đây (Root- Unroot- Up Rom- Stock Rom)

baokiem1
16/2/2012 12:14Phản hồi: 545
545 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangminha9
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy bác cho em hỏi thêm tẹo, root xong có nhất thiết phải cài recovery-clockwork không?, cài recovery-clockwork để làm gì vậy bác?
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ đã bị lỗi rồi đó. Bạn rút cáp ra Flass lại thử coi sao, thường khoảng 10 phút là ok rồi. Nên làm kỹ từng bước.

---------- Post added at 05:15 PM ---------- Previous post was at 05:12 PM ----------

Không nhất thiết phải cài recovery-clockwork đâu bạn, cài recovery-clockwork chủ yếu là để Back up rom hoặc Restone lại rom mà mình đã backup thôi, và còn có thể dùng để up FW bằng file zip.
quangminha9
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn move data game ra thẻ nhớ gắn ngoài bằng phần mềm nào vậy? cho mình xin với...
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã cập nhật tất cả các bản Rom mình có, và mình cũng cập nhật luôn bản Odin 4.43
Mình xài bản Odin 4.43 Flass rom từ trước giờ chưa thấy lỗi khi flass, khuyên các bạn nên dùng bản này. Chúc vui
Bác ko update Odin thì nhiều ae còn bị brick nữa :p

Sent from my Galaxy Nexus GT-I9250 using Tinh tế
Chu thot ah. hinh nhu co ban 2.3.7 roi ah?
bác ơi em đag ở 2.3.6, e stock rom về 2.3.5 để root, sau đó mới cài recovery phải ko ạ :eek:
mà con của em ở chế độ odin mode phần Custom Binary Dowload là no chứ ko phải yes (1 counts) như của bác.
ax em stock rom 2.3.6 xuống 2.3.5 mãi mà nó ko báo pass j` : các pác giúp em với😢

Em làm thành công cách hoán đổi của bác quangminha9 jùi =)) .Làm xong máy nhận thẻ nhớ là bộ nhớ trong lun, thoải mái cop game hehe. Nhưng mỗi tội là h mún thoát thẻ nhớ an toàn thì lại ko đc vì bộ nhớ usb ko thoát an toàn đc @@
em root máy được rùi, bi giờ muốn chuyển data game sang thẻ nhớ ngoài thì phải làm sao hả các bác.
Bạn vào đây http://latgale.co.uk/?p=70

Jùi chọn void.fstab.zip để dow, giải nén ja để trong thẻ nhá.Xong dow root explorer về link ở trang 3 ý, allow nó lên.
Xong vào file etc ngay ngoài ý, nhấn vào mount R/W để nó thành R/O, sao lưu 1 file void.fstab gốc nha,jùi copy cái file void.fstab vừa dow về đè lên file gốc . Ok h máy sẽ nhận bộ nhớ trong là thẻ nhớ & ngược lại. Ak quên khởi động lại máy nha.

Còn game thì bạn cop theo đg' dẫn vd: game của gameloft.Thẻ nhớ/gameloft/games/thư mục chứa game.

THANK cho mình nha.
Cho mình hỏi với , mình lỡ xóa mất file hệ thống của nó mà chưa backup , bi giờ muốn phục hồi lại phải làm sao ?
Ek :cold: thế thì phải dùng odin chạy lại thui mình ko bít cách nào # nữa.
Vậy là phải up lại FW cho nó hả bạn ?
phải bạn ak :dance::dance::dance:
cho mình xin cái file up rom đi bạn , mấy cái file kia hư hết rồi

---------- Post added at 05:51 PM ---------- Previous post was at 05:47 PM ----------

mình up = cái file rom vietnam , up fail bi giờ ko vô đc download mode lun , làm sao bi h
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm

Rom của mình vẫn dùng được bình thường nhe bạn.
Nếu trong quá trình Uprom bị lỗi, thì bạn thử tháo Pin ra, bấm nút power để xã nguồn, sau đó bạn lấp Pin lại rồi vào thử DownloadMode được không.
Bạn nên làm đứng theo từng bước, bạn nên dùng Odin 4.43 cho an tâm và Pin phải trên 40% nhe bạn. Mình làm chưa gặp lỗi này lần nào.
Chúc vui
Link của chủ thớt vẫn dùng đc mà bạn, bạn thử ra chỗ khác dow xem nào.

File bạn dow có đủ 3 file ko , có file SS_DL.dll ko. Up đến đâu thì lỗi vậy.

Chẳng bít chủ thớt lặn đâu mất tiêu jùi, mình cũng là newbie ,có nhiều câu hỏi mún hỏi wá.
Em ko bít cài Rzrecovery, odin nó ko hỗ trợ file img thì phải bấm all file để nó hiện lên jùi chọn phải ko.
Cái file recovery trong" backup rom goc" nó nặng đến 7mb , file ngoài chỉ có 3mb , dùng file nào mới chuẩn hả bác.
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở phần 4 mình có hướng dẫn cài Recovery đó bạn. Làm theo hướng dẫn xong bạn tải file rom backup của mình về chép vào thẻ nhớ rồi Restone lại rom thôi.
ukm có phải là cứ up bằng odin bình thường , xong cop cái rom backup vào thẻ nhớ giùi vào recovery Restone lại ạ.
Minh up em w len 2.3.6..nhung ko hieu tai sao cu khoang 2 ngay may lai tu khoi dong lai.co ai biet loi la tai sao ko.lan dau minh up cung bi nhu vay..sau do minh up lai lan thu 2..cung van bi.ace biet chi gium minh voi...may chay van ngon..chi tuc moi cai la nhu vay thoi..thank you moi nguoi..
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cũng gặp lỗi giống mình à. Hay là nó restart đúng như khi bạn bật nguồn, nghĩa là hiện cả logo samsung lên ý. Mà bạn mua máy ở đâu vậy, chính hãng hay xách tay. Nếu bạn khắc phục được thì pm mình nhé 0985868180 .Thanks bạn
mình khắc phục đc rồi..h chạy ok lắm..đang dùng 3 ngày nay không thấy bị như vậy nữa..bạn fomat lại the nhớ..và fomat factory đi là ok nhé...mình mua chính hãng
bạn chỉ khó hiểu quá, mình không thấy file void.fstab.zip đâu cả. có ai làm thử rùi chỉ mình với
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
:mstickle:>>HOT....!<<phiên bản Ice Cream Sandwich for Galaxy W i8150 http://knowmydroid.com/blog/samsung-galaxy-w-running-ice-cream-sandwich-cm9 :bounce: :playfull:
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix. Các anh ơi giúp em với. Chả là hôm kia em mới tậu 1 em i8150 ở viettelstore xong. Khi mua về đã mặc định ở rom 2.3.6 rồi. Không hiểu sao qua nay thỉnh thoảng máy hay restart lại, thời gian diễn ra rất nhanh khi máy ở chế độ khóa màn hình khoảng 3-4s. Đôi lúc em chỉ kịp nghe thấy nhạc khởi động máy thì nó đã trở về màn hình home rồi, phía trên thanh công cụ thì báo đang tìm file media. Không biết thế có sao không mọi người ơi. Hix
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử làm theo hướng dẫn trang 1 flass lại rom xem có hết không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019