Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy W-i8150] Tất cả ở đây (Root- Unroot- Up Rom- Stock Rom)

baokiem1
16/2/2012 12:14Phản hồi: 545
545 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giữ Volume up + power + home chỉ khởi động lại máy thôi là sao nhỉ ? làm chục lần vẫn ko vào đc như hướng dẫn ?
@Cau.At' Mình cũng bị như bạn đấy, trong lần đầu tiên mình vào download mode thì gỡ pin do chờ lâu quá nên giờ bị vậy, không biết sao nữa; mong các bác chỉ giúp cách khắc phục
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hoi về xem video cuả youtube,em xem cùng 1 video khi nó full màn hình khi thì nó bé ko full màn hình có ai giúp em khắc phục với
kenwind164
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai giúp dùm em với,galaxy W của em ko kết nối dc với máy tính,em gắn cáp vào kéo thanh trên xuống,nó hiện cái kết nói USB,gi là ket nói MTP gì đó,em bấm vô thì nó tắt mất,ko có hiện ra cái biểu tượng Android nào hết 😔
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn lên google play tìm phần mềm app2sd (root) rồi vào chuyển những phần mềm và game mình muốn sang thẻ nhớ

---------- Post added at 03:15 PM ---------- Previous post was at 03:07 PM ----------

Youtube xem luôn full màn hình mà. Chắc là do video đó nó có khoảng viền đen nên nhìn nó như thế. Bình thường bạn để ngang máy thì nó full

---------- Post added at 03:17 PM ---------- Previous post was at 03:15 PM ----------

Bạn kết nối máy tính để up rom hay làm gì vậy
Các bác cho em hỏi là trong lần đầu tiên em nhấn đồng thời 03 phím volume down + Home + power thì xuất hiện màn hình vào download mode. nhưng em nhấn volume up mà không thấy xuất hiện gì cả nên em đã rút pin ra; giờ muốn làm lại và vào donwload mode thì không thể nào vào được nữa. Như vậy em đã bị lỗi rồi và bác có cách nào khắc phục chỉ giúp em với. hay em phải mang ra Trung tâm bảo hành rồi.
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nhấn tổ hợp 3 phím cho đến
khi hiện lên chữ samsung thì bạn
thả phím nguồn ra. Tiếp tục giữ 2
phím kia cho đến khi chữ galaxy
w hiện lên và tiếp theo là hình
con robot android và cái hộp thì
bạn thả 2 phím ra. Bạn nhấn
phím menu để chọn. Ban đầu khi
mới mua máy về mình cũng lúng
túng như bạn
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
em muốn vào chỗ thẻ nhớ và quản lí tệp tin là ở đâu hả anh
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxcvbnm1 Bạn click vào cái mục "File của bạn" là ra mà
s60v3
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như là con I8150 nào dùng Android 2.3.6 là đều bị dính cái lỗi khởi động lại do full RAM ý các bác ạ... e để ý, cứ mỗi lần nghịch bung bét các phần mềm, đặc biệt là kéo tung tóe mấy cái widget ra Homescreen là máy nó tự dưng sụp... nhìn như kiểu bị sụp nguồn ý các bác ạ...

à mà nhân tiện em cũng xin hỏi các cao thủ... làm thế nào để đổi cái internal memory nó thành tên khác ạ.? Vì em thấy ức ức cái khoản là...bình thường 1 ứng dụng nó mặc định cài vào bộ nhớ trong của máy, tuy nhiên khi chuyển sang thẻ thì 1 số cái nó lại vào cái internal memory kia ( bộ nhớ trong của máy, tên nó là sdcard, chứ hok ra được thẻ nhớ ngoài - external card ) e cũng chả hiểu tại sao nữa... ngoài ra, một số cái từ điển, em chuyển data ra cái external card thì nó hok tìm dc data mà cứ pải để ở cái sdcard kia (vẫn là internal card).

Tóm lại vấn đề của em là làm thế nào để chuyển hoàn toàn 1 ứng dụng sang thẻ nhớ ngoài và sử dụng data trên thẻ nhớ ngoài hoàn toàn? liệu root máy nó có giải quyết được vấn đề này hok? Đợt trước em có dùng con Galaxy mini thì bộ nhớ trong nó bé, khi chuyển ứng dụng ra thẻ nhớ ngoài, nó nhận dc luôn, không như con này, tự dưng có 2 dạng bộ nhớ trog... @@

Em thấy bối rối quá..hok biết trình bày cái vấn đề của mình nó trôi chảy, hy vọng các cao thủ hiểu cho cái vấn đề của em... 😁

Em xin cám ơn,
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@s60v3 Cái này bên vn-zoom có người hướng dẫn cho con galaxy s rồi. Galaxy w thì cũng tương tự vậy thôi. Hình như máy phải được root sau đó là vào file hệ thống đổi tên 2 loại bộ nhớ cho nhau hay sao ý. Mình đã từng đọc bài viết đó lâu quá nên ko nhớ. Để mình tìm lại xem, lần trước mình có cài game fifa12 cũng hết bộ nhớ nhưng chưa thử
s60v3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanphuc92 em cám ơn bác nhiều lăm.. mà bác có làm cái trò này hok? hay kệ để dùng mặc định cũng dc?
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@s60v3 mình không chơi game hd nên cũng chưa làm thử. mọi người nên nhớ backup dữ liệu trước khi làm như thế khi có sai sót gì thì mình chỉ việc chép lại file cũ là được
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời ơi không hiểu sao samsung nó lại cho con này thêm 1.7Gb để rồi anh em dở khóc dở cười với nó. Nó quá ít cho những gì mà galaxy w cần có. Nguyên những file rác đã đủ nhấn chìm 1.7G đó rồi
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước mình dùng galaxy mini cài data game vô tư luôn không nghĩ ngợi. Cái thẻ 16Gb mình mới mua về coi như vô dụng rồi
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao ấn vào file của bạn chỉ có sdcard chứ ko có thẻ nhớ ak. sd card này vẫn là bộ nhớ máy mà
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxcvbnm1 vào trong rồi thì bạn nhấn tiếp vào muc external_sd
Có ai root được DXLC1 chưa vậy?
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã root đi root lại nhiều lần. lần nào cũng thành công. Mình root ở rom 2.3.6 . Mà hình như có nhiều người gặp lỗi auto restart nhỉ
hình như galaxy W I8150 sắp có bản rom mới ùi các bác à chuẩn bị đón chờ thôi 😁
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ZzThoSanzZLc Samsung kẹt xỉ quá các bác nhỉ. Với phần cứng của con này thừa sức chạy được ICS. Nghĩ mà ganh tỵ với sony
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại sao khi xem youtube thì hình rất nhỏ mờ phải khi ấn vào chữ hq nó mới nét hơn có cách nào cho tự đọng chạy hq ko nhỉ ,mà con này sd chip snapdragon hay chịp ji vậy anh
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxcvbnm1 Qualcomm Scorpion MSM8255T Snapdragon SoC processor Mình set cpu về 1Ghz cho máy đỡ hao pin
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxcvbnm1 À quên về phần youtube thì bạn làm từng bước. Vào pm youtube sau đó nhấn phím menu chọn cài đặt rồi chọn "chất lượng cao cho di động" thế là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019