Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

game cho samsung ACE S5830

tuan109
15/5/2011 13:30Phản hồi: 165
game cho samsung ACE S5830
Mình mới mua con này, cũng tham khảo qua vài người ( nhưng chắc cũng toàn gà , hix ). h nghĩ lại thấy dại thật. nhưng thôi, chót mua rồi cũng chẳng kêu ka nữa. lập topic này để mọi người chia sẻ các game chơi tốt cho con ACE s5830 này. ( ai đã cài rùi chơi ok thì hãy chia sẻ cho mọi người nhé ).:bounce:

Trước tiên mjnh xin share mấy game nhỏ nhỏ mình đã cài và chơi ok. ( Mình cũng ngại up lắm nên lấy tạm link của các pro khác , có trích dẫn nguồn tử tế nhé. các pác đững chém em mạnh quá )

1.
Angry Birds

Link : Angry Birds v1.4.2

2. Fruit Ninja

Link : Fruit Ninja

3. dragon chaser ( Một game nhập vai luyện lever khá hay )

Link : dragon chaser

4.***********************

Asphalt 5 HD HVGA - Update 28/4 APK+Data FULL Màn hình + Nút chuẩn

Link bản Update chuẩn nhất cho HVGA

Link file APK chuẩn HVGA 320x480 (From zombie0304)

Link Data chuẩn cho HVGA 320x480 (From tuanclip66)

Data chép vào /sdcard/gameloft/games

Em sẽ update tiếp sau, h phải đi làm nôt đống bài tập đã 😁
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới test thêm được 2 game mới, chơi mượt lắm 😁

1. Gameloft Dungeon Hunter

Link data+APK

Megashare

Link Mediafire

Data chép theo đường dẫn sdcard/gameloft/games

2. PES 2011 ( Game này chơi thích. bồ kết )

Link data + APK:

mediafile

Data chép theo đường dẫn sdcard/Android/data
@tuan109 link die roi ban oi..........
tanviva7211
ĐẠI BÀNG
13 năm
topic hay lắm bạn cố phát huy nhé ....................
game nhập vai " illusia" phiên bản 1.0 cũng đc đó bạn. công nhận về game thì android hơi cùi so với IP
sao mình cài dungeon về máy . có mỗi dòng ok bé ở dưới ấn vào lại bay game...
Bạn nhớ down đúng phiên bản mình up nhé. đã test và chơi mượt mà trên máy mình. S5830 là màn HVGA nên nếu ban down game màn wVGA thì ko chơi được đâu.
Bạn cũng nên up root cho nó lên 2.3.3 nữa. kái này đã có topic hướng dẫn cụ thể rồi.

Mình mới test được 1 game nữa. chơi cũng ok

1.Update 26/4 No Gravity - Game bắn máy bay 3D đồ họa đỉnh cho HVGA - Hỗ trợ cảm biến + D-pad

Đã test ok trên P500, đồ họa rất đẹp, hỗ trợ GPU Adreno 200, chơi mượt hơn các games máy bay mình đã post trước đó. Một games không thể bỏ qua cho fan game thể loại bắn máy bay.

Link mediafile

File Data là nogravity_110.pak các bạn chép theo đường dẫn sdcard/Android/data/com.realtechvr.nogravity/files/. Sau đó khởi chạy game là OK

Mình đang kết cái game này nhưng lần đầu cài phải down nhiều quá, chưa kiếm quán cafe wifi nào được. bạn nào có wifi chuột bạch hộ ae rồi reply lại xem sao

2.Eternal Legacy HD

APK http://www.megashare.vnn.vn/download.php?id=16C75F00201

Data

Part 1 Part 2 Part 3 Part 4

Data chép theo đường dẫn sdcard/gameloft/games

Lưu ý:

Lần đầu cài đặt chạy games phải có wifi, 3G kết nối. Sau đó nhớ dùng titanium backup để backup games lại
thanks cac pac nhieu, choi game thich qua di
hê hê, chưa down và thử game nào của bác nhưng thanks bác đã lập ra toppic này, để anh em galaxy ace biết game nào có thể chơi trên máy mình, tránh trường hợp tìm đc game bồ kết rồi mà máy mình lại ko chơi đc 😆
mà bạn cho mình hỏi anpha5 bạn cài vào chơi nuột ko ? sao mình cài vào ko chơi đc, toàn rung bần bật rồi out luôn 😔 chán
đấy là lỗi bị thiếu ram. bạn có thể làm theo hướng dẫn sau, mình làm và thấy chơi ổn, ko bị out sau màn 1 nữa
Up rom 2.3.3, động tác đầu tiên sau khi up rom là chuyển sang ngôn ngữ English, điều này quan trọng!
2. Root theo hướng dẫn trên, và format thẻ nhớ luôn.
3. Cài đặt Titanium backup Pro V3.8.1.1, App2SD, Root explorer, Swapper for root (Dario), Set CPU, Applanet market. Lưu ý để ý file TITANIUM.apk nằm ở đâu trên thẻ nhớ nhé (thường nó nằm trong applanet/download)
4. Cài tất cả các phần mềm bạn yêu thích, game nặng cài ở bước sau cùng.
5. Tắt máy và khởi động lại
6. Vào titanium backup (cố gắng cài phiên bản PRO 3.8.1.1, tìm ở Applanet).
7. Nhấn nút MENU (nút ngoài cùng bên trái) vào tiếp Batch.
8. Chọn RUN move user apps to SD, và đợi finish.
9. Vào Backup/Restore, chọn từng phần mềm trong ROM mà bạn không xài, uninstall va delete, (có khoảng 9 phần mềm theo mình không cần sử dụng như: note, download, CD store, A.., samsung apps..) và xem như bạn đã có 1 ROM ưng ý theo ý của bạn.
10. Nhấn nút MENU, chọn MORE, chọn clean up dalvik cache, bạn sẽ thu hồi được 1 lượng bộ nhớ đáng kể đó.
11. Khởi động máy lại.
12. Vào App2Sd, kiểm tra xem toàn bộ APPs đã chuyển vào SD chưa, nếu vẫn chưa hết, tiếp tục dùng Titanium, bước 8.
Sau đó tranh thủ clean cache luôn.
13. Vào lại Titanium, nut HOME, Batch, RUN BACK UP ALL USER + SYSTEM DATE.
14. Vào BÀN PHÍM NHẬP SỐ (factory reset): *2767*3855#.
15. Khởi động lại máy, cài ngôn ngữ tiếng Anh trong setting, cài Titanium backup PRO từ thẻ nhớ.
16. Vào titanium backup, menu, batch, RUN RESTORE MISING APPS+ALL SYSTEM, đợi finish
17. RUN MOVE USER APPS TO SD
18. Khởi động máy, bạn đã có 1 máy với rom cook như ý bạn.
19. Vào SetCPU, set CPU min là min, khi bạn gần hết pin, bạn sẽ thấy tác dụng của nó. (nếu thích)
20. Sạc đầy pin, bạn vào explorer, date/system/ xóa file batterystars.bin, rồi tắt máy, tiếp tục cắm sạc cho đến khi nó báo full, thì mở máy lại ( kéo dài thời lượng pin khoảng 20%). Chỉ cần làm 1 lần xài luôn cả đời máy.
20. Chọn Swapper, set on boot và 400 mb, save, và đợi finish.(Chỉ cảm nhận chứ máy không xác nhận, nếu thích)
21. Tắt máy khởi động lại, và cài game nào bạn thích. Bạn sẽ thấy điều kỳ diệu xãy ra mà SAMSUNG không cho chúng ta làm.
Note : bài này của bác vinhlol, mình chỉ trích dẫn thôi nhé.
hpfml
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới mua máy ACE phiên bản S5830KPD 2.3.4, mình bắt đầu làm từ đoạn cài đặt CWM, ( ko có root) cho tới hết và trên máy xuất hiện super user nhưng bỏ qua phần này (Flash file zip từ recovery), sau đó mình tiếp tục làm phần tối ưu hóa để ACE chơi được game nặng, mình làm xong và bắt đầu cài game, vd trò angry bird, mình đang chơi thì bị đơ, thoát ra vào lại thì chỉ nghe tiếng nhạc còn màn hình đen thui, thử tiếp với trò asphalt5 cũng tương tự. Pro nào có thể hướng dẫn mình cách khắc phục lỗi được không, và nếu mình muốn trả máy lại như lúc mới mua thì làm như thế nào, mình cảm ơn trước.
lovewife06
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng mới mua con này được 1 tuần thấy dùng cũng ổn nhưng sao ngốn pin quá vậy.Máy mình sạc đầy 100% không làm gì chỉ để nghe gọi nhắn tin chỉ được 6 tiếng là hết 50% pin.Mình search trên mạng thấy mọi người đã dùng qua bảo nếu nghe gọi nhắn thì được 2-3 ngày.Hay máy của mình bị ăn nguồn hả các bạn ?
của bạn thế nào chứ mình cũng dùng con này, dùng chơi game từ sáng đến tối mới hết, còn để nghe gọi nt thì đg nhiêu là lâu hơn gấp mấy lần chứ,
lovewife06
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã set độ sáng màn hình xuống 0 tắt Wifi,B/T,GPS rồi nhưng chỉ được 6-7 tiếng lôi máy ra là đã hết 50% pin rồi ( không nghịch gì hết chỉ khi nào có tin nhắn hay ai gọi thì mới bật xong tắt luôn...pin sạc đầy 100%).Máy mình cũng cài 3G.Máy của bạn có Settings gì không (máy mình cài nhiều phần mềm với lại cả Go Laucher Ex...không biết cái đó có tốn pin không bạn).Mong nhận được sự giúp đỡ
mấy cái đó cũng tốn pin đó bạn,máy mình mới mua,sạc 8tieng từ tối wa,sáng 7h rút sạc,tắt hết 3G,nhận 3cuoc gọi,nhắn 20tn mà nó chưa tuột vạch nào,ko biết có phải tại pin trâu hay ko nữa,ah có chơi đua xe 10p. Mới sạc lần đầu 8tieng ạ,hiện tại chưa tuột vạch pin nào. Em dùng APN để tắt,mở 3G nhanh.
uk, giảm độ sáng, ok, bạn tắt tự động đồng bộ đi, tắt 3g nữa là đc, mình cũng cài go laucher ex, chả sao, dùng thoải mái 1 ngày, phần mềm thì mình cài đến trang 5 luôn, phải lấy thằng go laucher về để nhét vào foder cho dễ quản lý 😁, bạn thử tắt 2 cái kia đi xem, nếu có thể nên tắt dữ liệu gói, tức gprs đó, nhiều cái nó cứ tự tiện dùng mạng của mình rất bực, vừa tốn tiền vừa tốn pin, mình tắt đi là xong, khi nào cần dùng mạng mới bật lên
Phải được 2 đến 3 ngày là đúng rồi. Nếu chỉ gọi và nghe bt.
thank chủ thớt nhiều nhé , mình cũng đang chán vế em này , cứ tưởng em này không chơi được mấy trò như : pes ,dungeon hunter .....cố gắng phát huy nhé ,thank rất nhiều
tuan oi, mình cũng mê game fantasy lắm mấy cũng dc, mình lên wes down thì thấy có link psx4droid , mà nói lại ghi chứ là game fantasy vậy là mình ko hiẻu lắm. mình cũng xài dt 5830. mong dc su giup đỡ
nếu xài s5830,bạn nên up rom 2.3.3 và root....cảm nhận sẽ biết ngay thôi
chơi game đỉnh luôn.
Mọi người cho mình hỏi là mình cài xong file asphalt5.apk rồi nhưng phần data ko bết copy vào phần nào của thẻ nhớ cả, mình đã cài root explorer nhưng không tìm thấy game loft/games ở chỗ nào cả, mình copy vào phần androi/data/data nhưng không chạy, mong mọi người hướng dẫn cho mình, thanks moi người!
Bạn tự tạo trong sd card của bạn 1 foder đổi tên thành gameloft trong foder gameloft bạn tạo them 1 foder games rùi cài data vào đấy.
chúc vui!
cám ơn bạn nhiều nha! mình dã chơi được rồi
@Teecooll Tại bộ nhớ thẻ bạn tạo thư mục gameloft/games cop date asphalt5 vào đó bạn ạ. Game rất hay chơi mượt trên ace
thanks
001102
ĐẠI BÀNG
13 năm
ban oi cho minh xin game cua galaxy gio với . mình thấy mọi người trên diễn đàn nói con Gio này chơi game giống với LG P500 va sony X10 nhưng mình dow load về máy nó cứ bắt bật wifi và 3G. như vậy là sao.. có bác nào biết thì chỉ em với.. chứ chẳng chơi được game gì thì chán chết...
cho mình xin data của RF11 cho android được không?MÌnh xài SS Galaxy Ace^^
cố gắng phát huy nhé tuấn
bạn ơi.tại sao minh dowload file upd_1.zip ve oy ma mình kg bít copy nó vao file nào trong thẻ nhớ cả.jup mình vơi
mình kg làm sao để up rot lên 2.3.3 dk
dracula3020
ĐẠI BÀNG
13 năm
vào đây lấy nhé, về chơi mệt nghỉ, có hướng dẫn đó ^ ^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119