Game độc quyền: mặt trận tiếp theo trên di động

sonlazio
21/4/2014 9:27Phản hồi: 183
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hamyty
CAO CẤP
10 năm
iphone game nhiều và ngon nhất 😃
độc quyền trên ios thì dev còn có ăn chứ độc trên android thì với dev chỉ có độc hại :p
hdlinh16
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ mơ một ngày nào đó android hoặc ios có god of war thôi, sony độc quyền game này nhìn mà phát thèm khi k có psp hay play station
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Only on App Store 😁
tr4n
TÍCH CỰC
10 năm
game độc quyền dạng Titanfall trên Xbox thì ko đúng lắm, chính xác tình trạng này là phải nhắc tới GTA 5 hiện vẫn chỉ xuất hiện trên console mà chưa có dấu hiệu sẽ đáp xuống PC.
bài viết quá dễ hiểu, dễ đến độ đọc xong rồi mình thấy cũng không cần đến bài viết phía dưới để làm gì, chỉ cần cái tiêu đề là đủ! Đọc xong rồi còn phải giật mình "hết rồi à?" Haizz
Cơ hội tốt cho iFan ném đá Android nhé, rất ghét những con người như thế này, cứ tôn thờ điện thoại của mình quá. Vì thế cứ hở tí là cắn nhau, không ai chịu thua ai cả. Cùng là con người với nhau sống cho nó có ích tí, điện thoại có là cái gì đâu mà các bạn cứ hơn thua nhỉ. IOS game ngon hơn Android, ừ thì đúng rồi cho qua đi, Android dùng thoải mái hơn IOS, thì cũng kệ nó đi. Ai thích dùng điện thoại nào thì dùng, chán HĐH này thì sang trả nghiệm HĐH khác. Hay là cùng nhau trao đổi kinh nghiệm cho nhau. Chứ em đọc cmt chê bai của mấy bác mà thấy buồn quá. Cứ bài nào Android có lợi thì Afan lại chê ios, bài nào IOS tốt hơn thì Ifan lại cứ nhắc đến và chê Android.
Game này hồi mới ra là down về liền ngay, và cũng xoá game lâu lắm rồi
Em dùng iphone 4 dc 4năm rồi vẫn mượt mà như mới dù dánh rơi rất nhìu lần...nhưng cơ mà màn hình nhỏ quá em dang tính lên dời 1520..mà hum nọ con em họ em dánh rơi con lumia (ko biết tên chỉ biết mẹ bó mới mua cho hơn 7 tr) dộ cao ko cao lắm mà nó bể hết màn hình làm em lăn tăn về chất lượng của nokia wá...con iphone 4 của em mà rơi như thế thì cứ vô tư dê.nó bảo window chả có jì nghịch.khuyên em lên mua note 3 của SS.nó bảo là nghịch thích hơn..em thì em ko tin tưởng dòng SS lắm vi ngay xưa mua SS s7330 may hơn 4triệu mà chả có jì nghịch.máy chạy rất chậm dù chỉ là vào thư mục dọc tn cũng mất gần4s mới vào dc.rất bực mình.loa nghe nhạc vừa bé vừa rè..dùng hỏng cơ khoảng hơn 10 lần.vì em làm mất giấy tờ mua máy lên dành sửa ngoài toàn hỏng cáp với nọ kia dủ kiểu con dà diểu..tiếc tiền mua máy thì cứ sửa thôi. Hồi dấy dáng nhẽ lên nghe ông anh rể mua con nokia 6500.mình hồi dấy trẻ con thấy SS quảng cáo nhiều nghĩ là ngon.ai dè nhận trái dắng cạch den già..bác nao tư vấn cho em lên chọn mua maý nào?
devilchill
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kissbeo iphone 4 còn mượt?? Bạn đang đòa à @_@
@devilchill Oai.em dùng cơ bản nghe gọi nghịch tí game ấy ma..bao nhiu lần máy báo cập nhật phiên bản moi em măc kệ..h vẫn ở 5.1..cảm ứng mươt ma..
@devilchill Bạn để IOS 5.1.1 thì bao ngon .
@kissbeo nếu bác dùng android được thì cứ chiến xperia z2, còn không thì chờ ip 6 cũng dc
@toan tran 1992 Vâng.em cũng nghĩ như bác cơ mà doi iphone 6 thi phải 7 tháng nũa...
Đang bàn vấn đề game độc quyền. Các bác lại chuyển qua chê bai nền tảng nền tảng kia. Nội dung thì khích bác là chủ yếu. Có cần thiết cứ bài viết nào cũng vô cmt vậy k các pác. Đọc cmt mà thấy nản quá
Mình ko phải dân nghiền game (cũng chơi nhưng ko nhiều). Với đt chỉ cài rất ít game nhỏ gọi là giải trí khi chờ đợi gì thôi. Gọi là chơi game chỉ trên PC.
ôi cái lũ tư bản chỉ biết đến tiền!
tóm váy lại là ai là fan của game di động nên sắm ios. em thích iphone mà màn bé pin nhanh hết nên đã trọn đời yêu ipad :v chơi game đã thấy mồ
Phá dảo la từ dùng trong game devin maicroai 4 (em học dốt tiếng anh các bác thông cảm dừng ném dá tội nghiêp)
luu ba manh
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết các bác nghĩ thế nào chứ..tầm 15tr mà chơi game không ngon mới là lạ chứ mà lại so sánh cái androi có vài triệu.liệu iphon có thể thể hiện màn hình chơi game đẹp như g2 hay nghe loài ngoài cảm giác cực đỉnh của htc one trên smatphons
quytoe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gameloft nói là ko phân biệt nền tảng, vậy mà bản android bh cũng lỗi nhiều hơn và hiệu ứng đồ họa ko chau chuốt bằng bên ios, độ mượt cũng phập phùng, 1 số game thì sau 1 tgian sẽ giật hơn (minion rush)
Bên ios thấy nổi nhất về độc quyền là ib, chơi hết cả 3 bản xong nghĩ lại thấy cũng ko ấn tượng nhiều trừ đồ họa (mà qua 3 bản ko phát triển hơn nhiều). 1 số game hay như limbo cũng độc quyền ios
Android thì có lợi thế về mod/tweak hơn là ios nên cùng giá tiền nếu mua máy cũ thì cùng 1 game bên android sẽ mượt hơn chút + có thể set đồ họa cao hơn
@quytoe Nói về MOD game thì mình nghĩ IOS mod sướng hơn nhiều. JB xong thì mod đủ loại game một cách dễ dàng. Điển hình COC trên ios mod thì chơi bao phê 😃
quytoe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hiepthong Bên android thì can thiệp vào hệ thống chỉnh sửa setting đồ họa dễ hơn. Còn bên ios thì nhắc đến mod ấn tượng nhất vẫn là mod gta thôi. Dễ hơn bên android n
Chơi game này trên máy xbox 360 cũng phê ra phết 😁, bắn nhau với zombie như phim hành động:D
nghe bảo smartphone là dành cho công việc mà. 😁 tại sao chỉ vì mấy cái game mà có thể quyết định việc chọn cellular .
@duccuibapqueson SP chơi game la chính
IOS chơi trên Ipad mini ngon nhất, chơi trên ipad thường thì màn to và nặng, còn iphone thì màn hình bé xíu mình tay to che gần hết màn. Trên android thì chơi trên mấy em Phablet > 5inch lõi tứ thì quá ok, nằm giường chơi cũng đc không bị mỏi tay
ngoanrazo
TÍCH CỰC
10 năm
@mandyhades ý mình là ios nó dở chỗ đó còn lại rất ngon, ko dùng chung file đc vì mỗi app 1 phân vùng riêng, bn hiểu chưa? cái trên mình chỉ vd thôi
@ngoanrazo Cái bạn nói là trên lý thuyết ko có tính thực tế,cái tinh tế của IOS là ở chỗ nó tính hộ mình hết rồi ko sợ thiếu ,ko sợ thừa.Hệ điều hành đóng nhưng vẫn có chỗ mở , IOS 7.1 no JB vẫn cài game lậu ầm ầm ko như các thánh phán ngồi nói phét.
Còn mình vẫn thích cái mở của android như tuỳ biến giao diện,mình nghịch đủ cái tuỳ biến giao diện trên chữ ký của mình rồi và đang dùng xperia sp nhưng ko thik android ở nhiều chỗ dù xperia sp chiến đc tất cả các game khủng , màn HD đủ dùng nhưng vẫn khoái iphone màn hình to hơn là xperia Z2
tmn123
CAO CẤP
10 năm
@mandyhades Bạn cũng hơi nóng nhỉ 😃, ví dụ khi muốn cài phần mềm mới chẳng hạn, muốn so sánh chất lượng đọc file (văn bản, nhạc, video...) của nó với phần mềm cũ xem thằng nào tốt hơn để dùng mà đỡ phải copy lại dữ liệu thôi.
@tmn123 có chuẩn chung rồi mà bạn 😁
thamtubang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngay như game free, tác giả đặt quảng cáo vào mà doanh thu từ android còn thấp hơn hẳn iOS nữa chứ đừng nói bán app hay in-app purchase. Chưa kể một số máy android dùng máy chặn quảng cáo luôn. Dev ko có nguồn thu thì làm = niềm tin à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019