Game RPG Brave Frontier + Hướng dẫn chi tiết "Dễ Hiểu" cho người mới - Vui lòng post bài lịch sự

nhanminhsang
5/1/2014 14:32Phản hồi: 10.218
10.218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Evi
Leader Skill: Increase allies HP by 30% & chance (30%) to recover HP (15-20% of damage taken) when attacked
BB: 17 hit Water AoE & adds Water/Earth attribute to all allies for 3 turns
SBB: 20 hit Water AoE & adds Water/Earth attribute to all allies for 3 turns & increases Def (100%) of allies for 3 turns
Stats at 6* (Lord): 6407/1927/1914/1914
Hit Count: 14

Em này có hơn Lily về độ chịu đòn hồi BC không các bác nhỉ
@smilelight69 Theo như thông tin trên thì con này buf HC chứ ko phải BC đâu thím. Như kiểu lily nhưng hồi HP. Con này cũng khá ngon vừa buf def vừa buf thuộc tính và quan trọng hơn là BB hay SBB đều đánh hit đc ko như con hàng Lily.
@buihung192 He, thanks bác. Đúng là hồi HC, cứ nghĩ đến e lily nên nghĩ luôn là hồi BC. Em này làm leader đánh boss có khi chả cần healer nữa nhỉ.
@smilelight69 Vấn đề là tỷ lệ hồi HC là 30% chứ ko phải 100% như lily đâu nhé. Hai nữa là lượng HP hồi đc dựa vào dam bos đánh mình và tối đa đc 20%. Tức là nếu bos nó đập mình 5k dam thì HP hồi tối đa đc là 0,2x5k=1k HP. Nói chung là rất hên xui với cái 30% đấy. Ko thay thế đc healer đâu. Cho nó làm sub unit thì hợp lý hơn.
Đó giờ mình vẫn dùng zelnite leader mà, tại đang tìm e nào bá hơn lodin và darvanshel để thay mà mãi chưa thấy.
@buihung192 Mình đâu có biết nó mạnh nhất def đâu bác. Hihi
@buihung192 Đang tính lập thêm team lửa, bác thấy thế nào???
Darvan, lancia, farlon (có bác kêu đổi sang luther), agni, bordebegia???
Vấn đề là phải sm được 2 con luther và bordebegia đã
@www.vitinhnaman.com Giờ ít chơi mono team lắm. Giờ chơi team hỗn hợp hay hơn nhiều. Còn bác thích chơi team lửa cũng đc. Luther thì hồi BB nhanh, hit nhiều phù hợp với team spark. Còn farlon phù hợp cho arena.
@buihung192 mình k lập team lửa nữa,bất lợi quá. Giờ k sum luôn, có nhiêu gem mở rương hết. Tập trung up max các unit hiện tại.
Cho mình xin tên mấy e đó nào.
545533
ĐẠI BÀNG
9 năm
Darvan với logan con nào ngon hơn. Tại mih thấy sbb của logan buff 200% dam+ giảm 1/2 dam mà ??
@545533 2 cái này khác nhau mà, dar buf def cho cả team đồng thời giảm 1/2 dmg mà boss đánh lên team mình trong 1 lượt. Còn logan buf atk cho riêng mình nó trong khi giảm def của nó đi 1/2.
kientrac
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em mới quay tay được 02 em: Faris & Zelban, các bác cho em hỏi 2 em này xài được ko, để em cố gồng.
@kientrac Ngon. Faris buf BB và HC. Zenban buf thuộc tính và Def. Nuôi hết.
@kientrac Zelban hả, xin cái id add friend bạn, mình đang cần zelban đập luccana lv 5 đây. Up zelban tối thiểu 5 sao hộ mình nhé
kientrac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@www.vitinhnaman.com Mới up được 5*, mà chỉ lv9 thui, bạn xài được thì lấy mà xài, ID của minh: 9308080800.
@kientrac ok bác. Hôm nay thử lại xem sao,k thì phải up team 6 sao rồi. Rồi đấy
longvanansi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@www.vitinhnaman.com Mình có Zeban 6 đây :3. nếu cần thì add mình
longvanansi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giàn unit của mình, ai cần lead gì add mình nhé 😁
longvanansi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@www.vitinhnaman.com thích con nao thì fang con đó. 😃
sry quên ghi id. 7731128186
@longvanansi Team max 5 sao bác ạ. Sợ k chơi lại nó
longvanansi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@www.vitinhnaman.com Quest lv5 khá mạnh mà tỷ lệ rớt thấp quá. Team 5* nhưng có Darvanshel chắc đi được. Kiếm Lily 6* friend support 😁
@longvanansi Mình cho zelnite leader bác à
MasterGiang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lâu lắm mới post bài ở topic này! Còn ai chơi từ đầu ko?
kientrac
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới nhận được con Power Imp Pakpak trong hộp quà tặng, mọi người cho hỏi con này để làm gì vậy?
longvanansi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kientrac Quà lên LV ah. Con này để up stat
@longvanansi Lấy con đó add vô darvanshell tốt k nhỉ
Làm sao có dc em này các bác nhỉ.
@smilelight69 Grand quest 100%.
@buihung192 Bác có rồi ah. Ngưỡng mộ quá, đây có fai là nguyên liệu cho karl 6* k bác nhỉ
Game bát tiên đại chiến cùng 8 tiên nữ
Link download: app-24h.com/tai-nhieu-nhat/bat-tien-dai-chien-cung-8-tien-nu
Sm được 2 con tiara và narza 4 sao. K biết vui hay buồn nhìn sbb con narza thì đúng phế, con tiara đỡ tí có add water đánh vargas chắc nhanh hơn, nhưng cũng phế nốt do đã có lancia, arius buff rồi.
@www.vitinhnaman.com Em narza có sbb gần giống Tesla, giảm 1/2 dama trong 1 turn + chống mọi hiệu ứng trong vòng 3 turn + tăng BB khi ăn đòn. Mình k có con nay tuy nhiên nhìn sbb cũng rất có tác dụng khi đánh boss đó bác.
longvanansi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@www.vitinhnaman.com Mình thích em Narza mà sum có ra đâu :v. Ra thêm được 1 em darvanshel Type G
Đó giờ mình hiếm khi sum lắm. Nhưng đã sum thì ra toàn unit mạnh,sum chục con thì chỉ có 1 hay 2 con là phế thôi,còn lại đều bá.
Hỏi mấy ông trên facebook thì mấy ổng kêu thay darvanshel bằng narza và cho leader, nhưng làm vậy có 2 vấn đề:
1. Đã có zelnite leader rồi thì cần chi narza lead? Bảng ls của nó cũng chả gì đặc sắc, giảm dam khi 6 sao thì zelnite cũng hồi hp khi đánh. Như nhau.
2. Team đã mất 2 bb dam rồi (lancia,lodin) thì thay darvanshel ra lại mất thêm 1 bb dam nữa, còn mỗi zellha với zelnite thì đánh boss khi nào xog? Lạng quạng còn thua
@www.vitinhnaman.com Bác đánh Maxwell chửa?

Đánh boss bự cỡ Maxwell thì Zelnite Lead chỉ là bất đắc dĩ

Đánh Single boss thì nói thẳng ra LS Zelnite khá là phế

Ko có Lily thì Nazar lead khá ngon - nếu có thêm Lily nữa thì bá con ông đạo, đem ẻm theo thì ko cần nhất thiết Healer/Unit giải hiệu ứng
@iatneHx boss maxwell ở đâu bạn? Creator maxwell?
@www.vitinhnaman.com Cái con Maxwel trong Trial 3 á

Nói Lead Zelnite phế thì hơi quá đáng nhưng đúng ra vẫn ko nên xài khi đã có Lead như Narza, Lily
@iatneHx Nhưng đem narza lead vào thì có hơi yếu về bb dam. Còn có 2 bb dam là zellha, darvanshell thì sao bác???
Team mình nè: zelnite, lancia (sắp thay arius 6 sao vào rồi), zellha, darvanshel, lodin.
Uda, loch, hogar, farlon, narza, arius, dia, tiara. Giúp mình sắp team xem thế nào
kientrac
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em summon 2 lần, được 2 con Farlon, xưa giờ không chơi hệ lửa, bác nào cho hỏi em này xài được không vậy.
Và khi lên 6* thì nên up BB hay up lv trước vậy?
Cảm ơn các bác nhiều.
@kientrac Farlon lên bb rất nhanh, nếu có leader hồi bb thì con đó nó xài bb liên tục luôn đấy.
team bạn
team bạn đã mạnh cần j sài lancia chứ . cứ quất em nào sbb từ 20 trở lên đi là sbb liên tục hoặc sài em Deemo làm leader khỏi lo vđề bb
@Anh Anh 88 mới max 5 sao bạn. Chưa thể gọi là thật sự mạnh. K có lancia team mình đánh k nổi miracle totem đâu. Đang ép arius lên 6 để thay lancia đây.
kientrac
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có nên đốt gem để đi lại nhiều lần FH không các bác, em thấy đi xong nó cho tiền, kama với điểm số xếp hạng thôi chứ đâu cho đồ nữa. Team còn yếu nên đi tới màn 2 Terminus là đã rụng rồi 😁
@kientrac FH sẽ thưởng 2 lần. Thưởng lần 1 khi bạn đánh qua hết các cửa và đạt số điểm quy định. Thưởng lần 2 khi kết thúc FH, nó sẽ đánh giá xếp hạng và có phần thưởng tương ứng. Xếp hạng càng cao thì thưởng càng xịn mà ở ngoài khó kiếm.
add mình với, id: 37027694 mình level 63 đã có luther, elimo, douglas, lodin, kuhla, michele, phee, reeze
Bọn alim lại chuẩn bị cho ra unit mới...nhìn hơi bị ngầu🆒
@namlionking hehe, ra quảng cáo thế thôi chứ tỉ lệ rate thì thấp lắm. Mà quan trọng là LS và SBB thế nào. ngầu mà phê thì cũng chán bác nhỉ. Bác chiến xong trial 4 chưa?
@smilelight69 Hix , e chiến nhiều lần nnhưng đều thất bại . Cố up max sbb các unit cần thiết rồi chiến tiếp😁
Mọi người giúp e với ah ! tình hình e chơi lâu rùi ,mà lúc đầu ko connect facebook.mấy hum nay game hơi bị điên nên sợ mất tài khoản , mà đăng nhập face thì cứ báo lỗi error connecting facebook ... Ai giúp e với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019