Geeksn0w 2.5 : tool hỗ trợ tethered jailbreak cho iPhone 4 iOS 7.1

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi 5ncnow.com, 19/3/14. Trả lời: 10, Xem: 5925.

1. 5ncnow.com

5ncnow.com Thành viên

Download và giải nén file "geeksn0w-2.5_win.zip" --> nhấp phải chuột vô file "GeekSn0w 2.5...exe" và chọn "Run as Administrator".
    http://www.mediafire.com/download/t16l0d446l4ab2u/geeksn0w-2.5_win.zip

Bước 1:
    Kết nối điện thoại với máy tính --> bấm nút " Jailbreak ":
    Một cửa sổ sẽ mở ra để bạn chọn model iPhone 4 thích hợp:
    • iPhone 4 3,1 = iPhone 4 GSM
    • iPhone 4 3,2 = iPhone 4 GSM 8GB
    • iPhone 4 3,3 = iPhone 4 CDMA

Bước 2: Chuyển điện thoại iPhone 4 vô chế độ DFU.

Bước 3: Bấm lại nút " Jailbreak " để bắt đầu quá trình jailbreak. Trên màn hình iPhone 4, bạn sẽ thấy logo trái táo trắng trên nền đen và thanh tiến trình hiển thị trên chương trình Geeksn0w .
    Bước 4 : Sau 1 vài phút, điện thoại iPhone 4 sẽ hiển thị logo iTunes và kết nối cáp, trong khi đó Geeksn0w sẽ yêu cầu bạn chuyển iphone 4 sang chế độ DFU lần nữa để tiếp tục quá trình jailbreak.
    Bấm chọn một trong 3 nút mà bạn đã chọn ở bước 1 (iPhone 4 GSM/iPhone Rev A/iPhone 4 CDMA)

Step 5 : Logo Apple trên nền xám sẽ xuất hiện trong vài giây --> nền xám được thay đổi bằng nền đen ... Điều này là bình thường --> đừng ngắt kết nối iphone 4 với máy tính.
    Vài phút sau thì điện thoại sẽ khởi động lại.

Bước 6 : mở khóa màn hình iPhone, quá trình Jailbreak hoàn tất. Bây giờ bạn có thể cài đặt Cydia.

2. levanloc1771981

levanloc1771981 Thành viên

ip 4 sướng thật mới đây đã có cydia chơi.

3. hienthanhduong

hienthanhduong Thành viên

bao giờ mới có cho ip5 đây :((

4. banhan1122

banhan1122 Thành viên

có ai làm thử chưa vậy cho chút ý kiến đi...rất là quan tâm vấn đề này

5. ufa

ufa Thành viên

Đã JB thành công. Nhưng cũng về 6.1.3 rồi. Chờ JBU rồi phang

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

vnshop thích nội dung này.
  6. banhan1122

banhan1122 Thành viên

Oh thì ra là jbt cứ tưởng jbu chứ.thanks bạn nhé xíu nữa là ham hố lên rồi

7. Anhquyetpro

Anhquyetpro Dự bị

download ver 2.6 làm mãi không được. máy cứ reboot hoài

8. tatdolly

tatdolly Thành viên

lam ko dc , nó chạy qá chời chữ luôn rồi khởi đông lại vẩn ko có Cydia

9. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

15' sau mới có

10. tatdolly

tatdolly Thành viên

ý mình là trên iphone chạy chữ trắng quá chời xong khởi động lại , thì lên màn hình khóa , tới đó mình rút đt ra hay sao bạn ? hay để nó v , tại vì cái Gee.... nó chạy gần hết rồi hiên dòng chữ Waiting for device...... ko thấy chạy tiếp nữa ????? , tới đó là mình phải làm sao nữa bạn

11. tatdolly

tatdolly Thành viên

ý mình là trên iphone chạy chữ trắng quá chời xong khởi động lại , thì lên màn hình khóa , tới đó mình rút đt ra hay sao bạn ? hay để nó v , tại vì cái Gee.... nó chạy gần hết rồi hiên dòng chữ .....
    sao tới đoạn Waiting for the device to be ready (This will take alot) thì đợi lâu vậy các bác @@
    Đợi hơn 1 tiếng rồi mà vẫn ko xong. Có phải bị lỗi không mấy bác
    Đợi mãi không được em phá cái thì nó lại chạy tiếp, báo Done rồi nó justboot xong vẫn không có Cydia là thế nào các bác? Thất bại đúng ko :v