Ghost Win Xp Sp3 2013 giao diện đẹp

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi boy_lonely_cr, 28/5/13.

1. boy_lonely_cr

boy_lonely_cr Thành viên

p.D.sh@re chia sẻ cho các bạn Ghost Win Xp Sp3 2013 giao diện đẹp cùng trải nghiệm:
    Thông tin về bản Ghost Win Xp này
    Cài đặt một số phần mềm:MS Office 2003 Sp3 + phần mở rộng đọc file 2007,2010 cho 2003
    Firefox 14.0.1
    IDM 6.08 Build 11 Silent
    7Zip,Winrar ( Do vài file mà WinRar ko đảm nhận được nên cần có 7Z)
    CCleaner 3.19
    Klite Mega Codec 9.10
    Flash Player, Shockwave Player
    Wmp Firefox Plugin
    Picachu – Đào vàng Games ^^!
    Mobipocket 6.2
    Smart Defrag 2.4
    Foxit 5.1.4.0104
    Net FrameWork 2.0 Sp2
    Unikey 4.0 RC2 + 196 Font
    Loại bỏ 1 số thứ không cần thiết
    Autoupdate
    IMAPI CD-Burning COM Service
    Indexing Service
    Messenger
    Remote Registry
    System Restore
    CDPlayer cũ và Sound Recorder
    Images và Backgrounds
    Máy tính Bảng
    Media Center
    Mouse Cursors
    Music Samples
    Color Schemes
    File and Settings Wizard
    Fonts thêm
    Search Assistant
    Security Center
    Tour
    Internet Games
    NT Backup
    Screensavers
    [ Tweaks ]
    Explorer-Tắt mũi tên ở shortcut
    Explorer-Tắt Tự động chạy
    Explorer-Xóa chữ Shortcut to
    Internet Explorer-Tắt nút Go
    Performance-Bỏ thông báo đĩa còn trống ít
    Hình ảnh về bản Ghost Win Xp này
    file GHO 1,21 G - link kiểm tra ngày 28-5-2013
    Mã MD5
    • 6FB5E0B8 – 98EED8EA – EBBF11BD – 440AC7F3
    • D642F72B – 63471F8C – 067A7C3E – 9186E886
    • ABAEC41C – 4FFD3D82 – 77904C23 – 16B4E810
    • E811342D – 9F8C5E4D – C24CDA80 – 96C29B29
    • BF8C8C05 – 6FC12531 – 2442A0E8 – 66F7DD4D
    • 02795216 – 32011EED – 0948687D – 49A4C68A
    • 8502F0FC – B89BBD24 – 6719E42E – DBACD017
    • .GHO 4B3F0811 – 2F761E68 – 0DF55160 – 7CED75FC
    :

ProReturnnguyennhan1992 thích nội dung này.
  2. ProReturn

ProReturn Thành viên

Laptop mình yếu nên rất cần những bản ghost "gọn gàng" và tối ưu. Nghĩ thấy bản ghost tuyệt vời này không phù hợp với máy mình mà tiếc ghê. Cám ơn !!!

3. top20

top20 Thành viên

cho mình hỏi xài win xp muốn tắt chuột ảo trên laptop phải làm sao . pro nào chỉ giúp với :(

4. tvgtyb08

tvgtyb08 Thành viên

Bản này từ thời Lapoleon nào rồi mà bảo 2013

5. quynhzuki

quynhzuki Thành viên

Mấy bác Cho Em Hỏi Mã MD5 Để Làm Gì Vậy?

6. bắc ma mút

bắc ma mút Thành viên

check file bác ạ.

7. amida79

amida79 Thành viên

đang cần xp3 filnal full bản cuối cùng 0 nhúng phần mềm, ai có chia sẻ link cho mình với

8. babyhanaduki

babyhanaduki Thành viên

Có lỗi gì ko mấy bác ơi! Hồi trước mình cũng từng dùng mấy bản ghost giao diện đẹp kiểu như thế này đếu có vấn đề hết! Ai check chưa cho mình biết ý kiến để còn dùng thử với!

9. vuhung0708

vuhung0708 Thành viên

Download bản ghost windows xp sp3 all main nhẹ mượt 900MB đã tích hợp driver SATA

Sửa lần cuối: 29/4/14
    thangsonpc thích nội dung này.
  10. lvth

lvth Dự bị

nice good job

11. Việt Nguyễn bmt

Việt Nguyễn bmt Thành viên

xấu quá

12. taifile

taifile Thành viên

nhiều bản ghost cứ quảng cáo là nguyên gốc, ham hố down cả tiếng, về bung ra thì cái nào cũng có chỉnh sửa, cắt bớt. ghét nhất là chỉnh sửa sao diện nguyên thủy của xp, mũi tên chuột, nút star nhìn lạ và bực mình gì đâu.

chia sẻ với các bạn là nếu máy có ram 512mb thì vẫn nên xai xp nguyên thủy, ko nên xài rút gọn, ngay cả win 7 cũng vậy, vì cài thêm phần mềm hay báo lỗi thiếu cái này cái kia, nó ko cho cài bực mình lắm

13. Mr.CaMup

Mr.CaMup Thành viên

Thường thì cài từ đĩa hoặc ghost bản nguyên thuỷ (nhận được tất cả driver) có nền cơ bản chắc hơn rồi từ đó mình muốn " xây " gì thì "xây". Còn mấy bản ghost rút gọn đẹp thì có đẹp thật nhưng không biết rõ nguồn gốc thường thiếu này thiếu kia. Mình thì thường bị lỗi giao tiếp với thiết bị ngoài (như máy in...), ct cài vào thiếu file or xung khắc tè le...
    p/s: Một vài ý kiến cá nhân :)

14. galaxys109

galaxys109 Thành viên

cái mã MD5 để làm gì đấy anh ơi

15. taifile

taifile Thành viên

để kiểm tra xem cái file tải về có nguyên xi như lúc chủ nhân nó up lên ko. bạn dùng phần mềm nối file để kiểm tra, trong phần mềm đó có mục để kiểm tra mã d5, nếu nó đúng như mã d5 người up cho biết thì file đó xài dc.

anhyeuem6868 thích nội dung này.
  16. xinnguoi

xinnguoi Thành viên

mà ghost ntn vậy chỉ cần đao về xong cài đặt luôn à

17. Hien1978

Hien1978 Thành viên

Cac ban cho minh hoi cai minh dang dung laptop dell n4030 core i3 minh muon cai win xp thi cai ban sp2 hay sp3 de cho hop voi o cung sata va chip core i3 nhi, mua dia o ngoai lieu co ban nao phu hop ko nh?. Minh co cai thu ban sp3 nhung may bao man hinh xanh nen ko hieu the nao nua, ma cai sp3 lieu co dc ko va neu cai dc thi active win sp3 nhu the nao, ai biet chi dum cai nhe!

18. Mr.CaMup

Mr.CaMup Thành viên

Nếu mình nhớ không lầm thì vào BIOS, chỗ SATA MODE chỉnh lại thành IDE mode. Lúc trước mình có cài vài máy nên nhớ mang máng :). Sau này hình như win XP tích hợp cho cả SATA rồi thì phải.
    Mình kiếm được 1 số bài bạn xem tham khảo:
    http://www.vn-zoom.com/f94/huong-dan-fix-loi-khi-cai-win-xp-tren-hdd-sata-230492.html
    http://www.tinhte.vn/threads/cai-thanh-cong-windows-xp-cho-laptop-core-i-doi-moi.524526/
    http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?70597-Giup-e-cai-win-xp-laptop-doi-moi-voi (#13 nhé)
    Chúc thành công!

19. taifile

taifile Thành viên

cài xp bị màn hình xanh là do bộ cài xp ko có driver sata, do xp ra đời lâu rồi, thời đó có lẽ còn để xài cho ổ cứng ata lẫn sata, giờ thì ổ cứng mới sản xuất thì toàn là sata. Vấn đề này bạn google tìm hiểu thì rõ, trên mạng có nói rất nhiều.

bạn tìm bộ cai xp3 nào có tích hợp driver sata để cài (mình ko rõ, nhưng hình như đây chỉ là driver cơ bản để thích hợp với ổ cứng sata chứ ko phải driver phần cứng như card âm thanh, màn hình,v,v,,,). cài bộ có sata thì bạn ko cần vào bios để chỉnh.

còn ko thì bạn làm giống bạn mr.camup chỉ, vào bios chỉnh lại phần đĩa cứng hdd ở chế độ ata, nhưng còn tùy main, có loại ghi rõ ràng là ata, sata dễ hiểu (laptop acer chẳng hạn), nhưng có loại ghi là AHCI, (AHCI cũng hiểu là SATA), và chế độ tương thích nó ghi là compatible.

theo những gì mình từng xài thì như vậy.

nhưng theo mình, laptop bạn có cpu là core i3, thì nên cài windows thấp nhất là win 7, giao diện cũng na ná winxp, nhưng giao diện đẹp hơn. chỉ có win 8 là đổi mới giao diện nên hơi khó khăn 1 tí, phải chịu khó làm quen khoảng vài ngày, còn win 7 thì ko gây bỡ ngỡ gì hết.

laptop mình ko hỗ trợ cả win 7 mà mình còn "đua đòi" cài lên win 8 luôn nè, driver thì cài ép ở chế độ cpmpatible :))))))

p/s: winxp có vẻ còn khó ..... để thành chính hãng hơn cả win 7 nữa đó, nếu muốn rành thì chỉ vụ ..... thôi cũng mệt lắm

20. thangsonpc

thangsonpc Thành viên

bạn ơi nối file kiêu gì,200mb hay 150m 1 file?