[GIẢ LẬP PSP] WARRIORS OROCHI - CHẶT CHÉM MỎI TAY NÀO :D

zangy
16/8/2013 10:7Phản hồi: 36
[GIẢ LẬP PSP] WARRIORS OROCHI - CHẶT CHÉM MỎI TAY NÀO :D

Được ví như người anh em song sinh của Dynasty Warriors, Warriors Orochi cũng không hề kém cạnh khi sở hữu 1 lượng fan “khủng” cho riêng mình. Với 1 cốt truyện hư cấu xoay quanh cuộc chiến chống lại xà vương Orochi, Warriors Orochi gây được ấn tượng mạnh mẽ nơi người chơi với gameplay mang đậm phong cách chặt chém của mình. Là phiên bản tổng hợp 2 phần trước (Warriors Orochi 1 và 2), Warriors Orochi được bổ sung thêm 2 nhân vật mới: Benkei (sử dụng vũ khí là găng tay sắt khổng lồ) và nữ Đường tăng (dùng tay áo để chiến đấu). Điểm thú vị ở đây là hình tượng nổi tiếng trong tác phẩm Tây Du Ký: Đường Tam Tạng lại được xây dựng là nữ. Khó có thể hiểu được dụng ý của nhà phát triển nhưng dù sao đây cũng có thể xem là một nhân tố mới mẻ trong Warriors Orochi . Và tính đến thời điểm này, Warriors Orochi Z sở hữu tổng cộng 96 nhân vật, một con số vô cùng ấn tượng.

Link Video Config:​
Game cho android: 2.1 và mới hơn
Thể loại : Giả lập
Dung lượng : ~800 MB
Link tham khảo từ Google Play : Android market
Hướng dẫn cài đặt:
1: Download file game ở trên về sẽ được 1 file ~ 300 MB
2: Tiếp tục giải nén file 300 mb đó ra sẽ được như thế này:

4: Chọn file như trong hình giải nén ra sẽ được thư mục forler psy-wo trong đó sẽ chứa file iso, coppy vào thẻ nhớ sau đó chọn đường dẫn và chiến thôi, good luck
LINK CHI TIẾT : DOWNLOAD
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zangy
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa thấy bác nào quan tâm nhỉ 😁
có link mf không? link này dow châm quá
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@z01222282682 Co link nay thoi bac, lam gi cham lm, nua tieng la xog thoi ma 😁

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
quanq7
ĐẠI BÀNG
11 năm
Screenshot_2013-08-16-19-35-18aa.png Dang choi phan 2 ma .

zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@quanq7 Chơi them phan 1 cho vui bác 😁

Chơi phần 2 mới vui bác à. Post phần 2 đi bác. Mình cũng phá đảo Orochi 2 về phần Story dễ or thường rồi nhưng vẫn còn thiếu 3 nhân vật. Dodomeki thì ms kiếm đc rồi tức còn 2 thằng đó là thằng khổng lồ + orochi X. Nghe là kiếm = Dream Mode nhưg cần cụ thể map T_T. Dodomeki cũg kiếm trong dream. Orochi X thì phải oánh hết 40map trong dream. vậy thằng khổng lồ là làm ở map nào? ai giúp vs
chơi có âm thanh không bác chủ topic?
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@nhoc2shin Có bác nhé 😁

zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@zangy Up dem phat nao :D

Có chi mô mà khó hiểu hở zangy, trong các bản Tây Du Ký ở Nhật thì Đường Tam Tạng là nữ... Ngoài ra bản này còn có cả Khương Thái Công ( KHương Tử Nha), Nữ Oa, Phục Hy... tham gia vào trận địa của 3 phe, còn Tôn Ngộ Không được Orochi và Đắc Kỷ giải cứu nên tham gia phe địch, ai unlock được tay này đánh khá phết, chạy nhanh...
Công nhận Tam Tạng với Nữ Oa bộ này xinh kinh dị...
Ngoài lề, zangy nhờ ông up cái Shin Sangoku Musou 5 Specia mãi chả thấy đâu...
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@ranchoiphohuyen Minh dau co noi kho hieu gi dau, du sao thi ban cung hieu biet that 😁

@zangy Trong các ấn phẩm Tây Du Ký của Nhật Bủn thì Tam Tạng luôn luôn là nữ giới... Từ phim đến game.... vì vậy nên game này mới có 2 hot girl là Tam Tạng và Nữ Oa...

Nôm na nội dung của phần 2 là thế này:

Sau thất bại ở chiến dịch đầu tiên, Xà Vương Orochi quyết định giải cứu cho Tôn Ngộ Không khỏi Ngũ Hành Sơn đồng thời thôi miên để Mỹ Hầu Vương trở thành tay sai dưới trướng ( Lý do tại sao lão Tôn ở phe địch), Sanzang dịch là Tam Tạng Pháp Sư truy đuổi mong Ngộ Không quay về với chính nghĩa.
Thiên đình lo sợ mối nguy hiểm của liên minh Xà Vương - Đắc Kỷ và Ngộ Không nên phái PHục Hy giúp quân Nhật và Nữ Oa giúp phe Ngụy, bên cạnh đó Thái Công Vọng( Khương Tử Nha) cũng đang truy tìm kẻ truyền kiếp của mình là Đắc Kỷ.

Nói chung là hơi giống Dynasty Warriors Strike Force 2...

Orochi X bộ này có thể unlock khi hoàn thành nhiệm vụ của phe Orochi...
Đường Tam Tạng là nữ, mà hình như phần 2 mới có, tên là San Zang. =]]z Nu Wa ngực to @@! San Zang cũng thế =]]z toàn hot kô à. Orochi có mấy team 3 đứa liền, toàn cao thủ, Nu Wa đi vs Fu Xi ( Phục Hy ) + Taigong Wang ( khương Tử nha ). Xem cái video của bộ 3 này chém như đúng rồi =.= Nu Wa vs Fu xi thì cứ đánh Taigong đứng nói =]]z chả hiểu nói vs ai
Benkei mà cầm kiếm thì ngon phải biết. Bản 2 thêm vào toàn nv lịch sử, chơi thích lắm
Cris_1612
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhớ là bác Zang trước up phần 2 r` mà. H lại up lại phần 1 à. Mà phần 2 có bao nhiêu nhân vật thế bác
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@Cris_1612 Mình ko nhớ rõ lắm phần 2 mình up rồi 😁
@ranchoiphohuyen chỉ mình cách lấy Orochi X nhanh nhất ngoài cách đánh 40map dream đc kô ~~! Ngồi hơn 20 map rồi, mỏi tay quá, mún tìm cách lấy nhanh hơn ~~
@Unknown - Error Hack... Hoặc kiếm file save trên mạng...
@ranchoiphohuyen Kiếm dc file save rồi thì chép nó vào đâu pro?
Hack? PSP đâu đc ~~
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
Nhưng sử dụng file save được bác ợ 😁
ồ, nhưng mà chả biết cách cắm thẻ nhớ T_T
Wánh dấu!;)

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
tuante00
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi, cài giả lập psp là down trên trang này đúng ko ạ
http://buildbot.orphis.net/ppsspp/index.php
@tuante00 download ở ppsspp.org nhé bạn
tuante00
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoc2shin cứ bản mới nhất mà down đúng ko bạn
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
Đúng r đo ban
tuante00
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zangy bác ơi, em config đúng như hướng dẫn trên trang web của bác, nhưng mà cứ lúc nào đông quái nó lại bị giật 😔 chạy ra chỗ khác thì lại hết, bác có cách khắc phục ko ạ ? Em dùng Optimus G
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
@tuante00 Cái đó là do cấu hình máy nữa, đợi config ms bạn nhé
zangy
TÍCH CỰC
11 năm
Psp/save data nhé bác

zangy
TÍCH CỰC
11 năm