Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

giá xe airblade thái 2010 và 2011

endlesslever
9/5/2011 10:59Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
AB việt Nam giờ xấu quá, đang định soi con AB hàng thái, kg biết giờ giá bao nhiêu vậy?
leeeeeeeeeeeeeeen
đang cần biết giá con ab thái, bác nào có hộ anh em
Căng mắt ra đọc hết topic tự nhiên nhớ mợ Tech quá =))
Nhà em có 2 con nhé, mua cùng lúc, chạy thốc ga giống nhau ( một người chạy) bảo dưỡng thay nhớt như nhau, sau 15k bạn sẽ thấy rõ khác biệt, chiếc VN rung, yếu, ồn.....chiếc Thái kéo vẫn ngọt, khung thấy cứng ngắc qua ổ gà không xi nhê, ông VN chạy như muốn rụng.
Nói thì hơn quá nhưng chất lượng thì VN bằng 6/10 của Thái

Bác nói như vậy thì sao nhà nước không khuyến kích anh em mua siêu xe cho đóng thuế nhiều
Bác biết chảy máu ngoại tệ là gì không? Nhất thiết chi 2k$ mua cái xe mà trong nước có, mua xe trong nước cũng đóng thuế đó. Cứ có tiền là mua xe nhập là đóng thuế là xây dựng đất nước...ôi,.....mà nếu có tiền tôi vẫn mua đồ thái, chừng nào Hòn đá VN gần bằng Thái đã.
Nếu chất lượng tương đương nhau và giá ngang nhau tôi sẵn sàng ủng hộ VN
dạo trước mình cũng tâm ty AB Thái, dò giá lung tung, cuối cùng cũng cưới em AB BlackStreet Giá lúc mình mua là 68tr (bao giấy), ko giấy thì trừ ra 800k. Riêng bản BlackStreet thì cộng thêm 2tr (ko hiểu sao lại có sự khác biệt như vậy T.T) Chỗ mình mua là có quen biết (người nhà có quen người bạn buôn bán xe) nên đảm bảo hàng Thái và ko bị "luột" (boăn khoăn hàng đầu của anh em khi mua xe). Mình mua vào đầu tháng 11 (ngày 2/11 thì phải) - giờ giá chắc cũng cỡ đó hoặc có khi lên (do xe AB VN cháy nhiều và dịp cận tết - ai cũng đổ xô sắm xế) PS thêm:
  1. Mình cũng có dọ giá ở 2 của hàng trên đường An dương vương (Q5- HCM) - cũng vào đầu tháng 11 luôn nhé: - Quốc Mỹ - 74-75tr (bao giấy) - ko bao giấy thì còn 71 thì phải và .... 1 tiệm kế bên chỗ đó (quên tên rồi, hình như Quang Trung): 78tr (hỏi xong chạy té khối, ko biết có bao giấy chưa) (khuyến khích mấy bác lánh xa thằng Quang Trung nhé, hối tiếc ráng chịu)
  2. Có con bé em cũng mua trước mình mấy tháng (4-5 tháng), giá nó mua khoảng 74-75tr (nó bảo mua trên đường An Dương Vương)
  3. Khi mình về làm giấy tờ ở Bến Tre (cuối tháng 11), mấy anh Công An bảo là "ở đây giá 78tr mà ko có hàng".
Vài thông tin cho ai cần 😁

================================

Về chất lượng giữa xe Thái và xe Vn thì khỏi bàn (mấy chú chưa ngồi lên thử cả 2 chiếc thì xin đừng đưa ý kiến nhé), xe Thái chưa chắc vọt hơn, nhưng đảm bảo êm hơn, tiếng máy kêu rất khác xe AB VN. Về hao xăng thì chắc xe Thái tk hơn (có ông chú đi 3 năm, ổng bảo chạy được ~ 53km/l, ko biết có chém gió ko T.T). Về giá thì AB Thái đúng là quá chát , nếu tình trong thời điểm hiện tại thì 1 AB thái = 2 AB vn 2011 (vãi củ cải)

Sẽ có nhiều người cứ đưa ra thắc mắc là tại sao cùng hàng của HonDa, cùng là xe AB, nhưng lại có sự khác biệt về chất lượng và giá cả như vậy.

Chất lượng: mỗi nước có 1 tiêu chuẩn chất lượng riêng, vì thế những máy móc nói chung và xe máy nói riêng phân phối ở quốc gia nào thì phải tuân thủ nghiêm ngặt quy định về chất lượng sản phẩm ở quốc gia đó. Tiêu chuẩn về chất lượng ở VN có thể gọi là vùng trũng của thế giới, trong khi đó ở các nước bạn (Thái Lan, Nhật bản, châu âu ...) thì cực kỳ khắc khe. Xe AB Vn thì được lắp ráp bằng tay ở nhiều bộ phận , vì thế mấy chú bên Biker cứ nói vui là (chất lượng chiếc xe của mình còn phụ thuộc vào thằng thợ lắp ráp), trong khi ở Nhật và Thái thì lắp ráp bằng máy 100%, giảm thiểu mọi sai sót về kỹ thuật. Cũng vì cái tiêu chuẩn này mà xe AB Thái khi mua về ko thể tắt đèn, xe SH thì ko có chống nghiêng và công tắc đèn . Xe Vn thì các linh kiện nội địa hóa ngày càng nhiều, chất lượng thì càng giảm theo. Nếu bác nào mà mua xe AB VN đời đầu thì các bác cứ an tâm là chất lượng xe bác ko thua con AB Thái nào cả (cũng một 9 một 10), vì thời đầu các linh kiện toàn là nhập về rồi ráp, nên chất lượng tốt hơn, còn giờ sản xuất được gần hết nên tự gia công để tiết kiệm chi phí (mà sao ko thấy giá giảm mà toàn là bị làm giá - đẩy giá trên trời)

Giá cả: Giá AB Thái gần gấp đôi AB VN - sở dĩ như vậy là vì thuế nhập khẩu thôi. Theo mình nghe nói thì giá AB bên thái cũng same same giá AB VN thôi. Nhà nước ta có những đạo luật để bảo hộ các doanh nghiệp trong nước, hạn chế hàng nhập khẩu, theo mình thấy đạo luật này có phần bất công với người tiêu dùng (mua con xế hộp 4 bánh thì bị đánh thế gấp đôi giá trị chiếc xe ). Các bạn cứ thử nghĩ nhé, nếu đánh thuế thấp, AB VN giá 37tr, AB Thái giá 40tr , đảm bảo rất nhiều người thà cắn răng bỏ thêm 3tr để rước em Thái còn hơn.
sao 2 bữa trước mình hỏi nó lên 84t ? >"< giá cao hơn cũ tới 10t. Màu Cam đen thái ấy
mình có ghi thời gian mua đó cậu (đầu tháng 11) với lại mình mua có quen biết mà :|, càng cận tết thì giá nó càng chát. Hôm kia đi với thằng bạn, nó bảo AB Thái giá 82tr, bản cam đen chắc hơn 2tr :|
Ừ gần tết giá chát thật chắc qua đợt này. Nó xuống chăn 😃
abcxyz1602y
ĐẠI BÀNG
12 năm
ab thái bác ra phố huế hoặc khâm thiên em thấy bán nhiều lắm, giá khoảng 65 quả
Mua AB thái ở Head có không các bác nhỉ, mua ở ngoài sợ bị luộc đồ quá. Ai ở HN bít giá cho em xin với đang định mua 1 em hi
Head nó chỉ bán xe VN thôi. Khi mua xe bạn chú ý kỹ các món hay bị luột là được (tay thắng, phuộc), còn máy móc thì chắc ko ai dám Việt giả Thái đâu . Nếu quen ai rành thì tốt nhất nên dẫn theo là được, xem kỹ giấy hải quan nữa nhé.
Bác biết giá hiện nay của em nó bao nhiêu không ạ, để biết đường còn cố chứ đi AB việt điếc tai lắm hjx
lật lại trang 5 của topic này đi pro:
http://www.tinhte.vn/f327/gia-xe-airblade-thai-2010-va-2011-a-685761/index5.html#post13266341
linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
Mẹ kiếp thằng AB việt nam ra cái mẫu mới xấu bà cố, cứ mẫu cũ mà chơi có phải tốt hơn kg.
AB Thái chát quá................
tiền nào của ấy thôi , chứ thời xưa , khoảng 1995, Dream Thái giá 36 triệu ( thời ấy vàng 300.000 đ / chỉ ) . cố gắng dành tiền , cứ xe Thái mà phang cho bền , thay vì mua con Future FI Việt Nam , cố chút nữa quất luôn con Wave 125i Thái , máy ngon , dàn nhựa tốt .
linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
Biết là Thái thì nhất rồi, khổ nỗi vừa bị mất con AB VN mấy tháng trước, mà AB là bọn trộm cắp nó khoái lắm.
Chắc qua novou LX quá.
xe nào cũng vậy thôi bác ơi, với bọn trộm thì Ya nó cũng như HD thôi. dạo này Honda cháy nhiều, bán ko được giá, nên ko chừng tụi nó chuyển qua me mấy chiếc Yamaha
khó đoán trước thị trường lắm bác à, giá 50 là của mấy năm trước. tình hình dạo này chất lượng xe HD VN xuống quá, mẫu 2011 thì ko đẹp (thậm chí quá xấu), cộng thêm vụ lũ lục bên thái lan nữa, giá theo mình nghĩ khó xuống lắm. Bác nào đang máu xe thì nên chuyển qua Nouvo hay Exciter cũng được, nghe bà con nói chạy cũng ngon lắm
mình mua xe airblade thái 2001 đen đỏ giá 72 triệu có bị đắt ko các bác http://www.aphonda.co.th/product/airbladei/salepoint.asp
Có ai biết giá AB Thái hiện giờ bao nhiêu ko? 70 chai liệu mua được ko mấy bồ?
Thái Lan chất lượng AB thì miễn bàn rùi!
em có con ab thái của đát đì để lại, ab thái 2011 black, có người hỏi mua giá 55, em thì lại đang kết con liberty abs 2016, các bác cho em biết có nên tiễn ab đi rước liberty về k ạ??? bối rối quá bối rối
Mình đang muốn mua AB thái khoảng 40tr 2010 có ai bán hk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019