Giải đáp thắc mắc về dòng SOFTBANK & DOCOMO (cơ bản)

S H A R P
3/1/2011 5:37Phản hồi: 689
689 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn xài thử vina đi nhé. Sau khi sát nhập mobi sóng vina rất tốt đó. Pin ngốn kinh khủng bởi máy bạn bị mất sóng và lúc nào cũng đang trong tình trạng tìm sóng.

Nếu muốn bỏ cái đó, có thể dùm sim softbank có sóng để update info. Nhưng cái đó không cần thiết lắm đâu. Vì rất dễ bị báo lại như cũ.
dongdateh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fan_ryu Cảm ơn bạn nhiều nhé!
bà con JMP Saigòn ai đang xài máy lock thì test thử mobi với, hôm nay nhét vô con SH-04a lên sóng luôn khỏi kích, chạy vòng vòng Q3 - Pn - Q3 chả bị out j hết
Em có máy Sh12c, thằng bạn nó mua cho bên nhật, mới dùng được khoảng 1 tháng. Em có vào phần reset factory bên trong máy nhưng khi khởi động lại thì nó bị treo ở logo docomo 😔. Có bác nào sửa được hay biết chỗ sửa thì alo cho e với 0989.965.681. Thanks!
S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
@zonzon216 đã trả lời bên gsm...mod di chuyển bài này cho đúng chổ
banamle
ĐẠI BÀNG
12 năm
1. Cho em hỏi là em mới rước con sh01b về. Mà loay hoay mãi không copy nhạc cho phần Music (định dạnh *.mwa (đã thử convert = nhiều pm khác nhau đều ko dc) và phần mềm SDMusicSync102 trên gsm). Em đã làm theo hướng dẫn, báo thành công, file nhạc đã nằm trong đường dẫn private/docomo/mmfile/Wm/.... Vào phần Music thì nó báo có playlist, có bài hát những play thì ko dc, nó hiện chữ unknown và chữ impossible có gạch chéo. Bác nào giúp em với. E mới xài JMP nên còn gà quá (Mình ko có cáp nhé, copy qua thẻ thôi).
2. Với lại có những mẹo nào để tiết kiệm pin ko nhỉ? Sao em thấy con của em hao pin ghê (không xài, để self mode cũng hao nhiều khoảng 5%/1 tiếng).
3. Giờ không biết chỗ nào còn bán pin em này ko? Và giá cả ntn?
Thanks mọi người trước nhé.
@banamle 1. Bài nào bị gạch chéo là do nguồn bài hát gốc bị lỗi, ko chuẩn nên lúc convert ra cũng bị lỗi (những bài này có lẽ do bạn down ở 1 số trang như nhaccuatui hay zing nên bị)
-> Còn convert bạn dùng JetAudio convert WMA chuẩn bạn nhé 😃
2. Pin máy bạn có thể bị chai rồi vì dòng này cũng lâu rồi - trừ 1 số máy sưu tầm pin khá hơn thôi. Khi dùng bạn có thể
- Giảm độ sáng màn hình trong Settings - để mức 3 4 là cũng sáng đẹp roài. Bạn vào Settings - DisplayLed/Power saver - Light/Power saver - Original eco mode chỉnh
Thời gian sáng
Độ sáng
Keypad light cho Off đi (đên dùng thì bật)
- Bạn dùng sim ghép loại j nữa, nếu dùng MrSim thì pin thấy trôi nhanh hơn
3. Phụ kiện máy em JMP này - pin thì ko thấy bán bạn à 😔
banamle
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG Cám ơn bạn nhiều nhé.
1. Mình nên download nhạc ở đâu để đảm bảo nhỉ?
Mình đã thử convert từ *.flac -> wma vẫn ko dc. (Có cần chỉnh thông số gì cho wma ko bạn?)
Mình upload file nhạc lên (). Bạn kiểm tra dùm mình nhé.
http://www.mediafire.com/?71r4f2wwuve4z99
2. Mình dùm sim gì có con chip vuông màu đen ở góc ah (sim màu vàng). Sim này đã tốt chưa bạn?
@banamle 1. muốn dùng wma thì phải dùng mtp mode và cáp để chép qua
còn không thì dùng SDup

2. sim đó là đúng rồi, SH-01b pin 800mah nên 1 ngày hết là đúng rồi, nuôi nguyên dàn led mà
banamle
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nttsh94 1. Sao mình thấy trên gsm hướng dẫn dùng SDMusicSync102 để copy wma mà. Tại mình ko có cáp, Với lại dùng Sdup thì phải convert qua *.m4a. Mình đã thử cách này nhưng nghe nhạc bất tiện quá. Mỗi lần nghe được có 1 bài, mà lại không có tên bài hát nữa.
@banamle mình đã thử nhiều cách nhưng vẫn bó tay với vụ sync wma to DoCoMo keitai, mình thấy bạn nên mua cáp sync qua MTP mode là tốt nhất
có bác nào cho mình hỏi máy iphone của docomo về vn có dùng đc không nhỉ,bên docomo có dịch vụ unlock do hãng bán ra nếu về vn dùng đc mình định mua 1 con về dùng
@longtuantu iPhone chỉ do SB phân phối bạn à & về VN thì tùy loại
- 3GS Unlock được bằng phần mềm
- iPhone 4 thì nếu Baseband <= 04.10 thì dùng sim ghép được, >= 04.11 thì ko dùng được (làm iPod Touch)
- iPhone 4S thì dùng sim ghép
@LIENHUONG 4S có thêm KDDI nữa
@LIENHUONG iphone có cả AU( KDDI ) phân phối nữa
iphone 3GS lên ios6 có giải mã phần mềm đc ko
iphone 4s lên ios6 đã có sim ghép chưa
@longtuantu quan trọng là Baseband
tokizo1312
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi nếu để chế độ hộp thoại tự động thì khi có người gọi tới bên nào sẽ mất tiền vậy? (giả sử mình ko bắt máy)
@tokizo1312 người ta mất tiền, vì khi answer phone kích hoạt nghĩa là nó tự nhận cuộc gọi (nó sẽ trả lời thay cho bạn)
cho mình hỏi con T01C của docomo có bán code unlock không nhỉ?
@htht994 bạn ko hiểu ý tớ nhỉ nếu vẫn trong time hợp đồng với docomo thì khách hàng đc phép yêu cầu nhà mạng unlock đt cho với giá 3000¥ còn bên docomo có bán code ra ngoài hay ko thì tớ ko biết
@longtuantu đúng là docomo có dịch vụ unlock cho tất cả dòng máy với giá 3k NHƯNG CHỈ CÓ NHỮNG MÁY TỪ ĐỢT SERIES HÈ 2011 (hình như thế ko nhớ chính xác, chỉ nhớ đợt sh-12c, sh-10c, N-06c, F-09c, P-5c, Ca-01c trở đi, ko có T-01c trong đợt này mà ở series trước đó) TRỞ ĐI THÔI còn mấy con trước đó (T-01c trở về trước) thi ko phải ko unlock dc mà là KHÔNG THỂ UNLOCK DC ==> khỏi phải lăn tăng mà tìm cách gỡ mìn ^^.
@memaya P-01c ko nằm trong danh mục free sim bạn ơi.
P-05c mới free sim
Ngoại hình 2 con này y chang nhau, chắc bạn bị lầm P01c với P05c rồi
@phongvotuyet Uhm mình nhầm 😃
banamle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi là con sh-01b của mình có con thú bông nó cứ chạy chạy trên màn hình, làm sao để tắt nó nhỉ? thanks.
@banamle Có thể là hình nền động bạn à 😃
Bạn thay Wallpaper khác xem.
banamle
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG Không phải hình động bạn à, nó là con cừu ah, nó cứ chạy đi chạy lại trên màn hình hoài (đã đổi wallpaper) rồi. Lúc đầu ko có, sau reset setting thì nó có mà ko biết tắt sao hết.
@banamle À, bạn vào Setting - Display/Led/Power saver - Colour Graphic - Machi chara & chọn Off đi bạn nhé ;)
banamle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn nhé. Cho mình hỏi lại, hôm trước mình có hỏi mà chưa thấy bạn trả lời.
@banamle File bạn up lên mediafire mình ko down được do protect, bạn xem lại 😃
banamle
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG Mình quên là mediafire ko cho share nhạc, phim nữa.
Mình up lại fire rar, bạn về giải nén ra nhé.
http://www.mediafire.com/?69jnn6qspc773sr
@banamle Mình đã cho file gốc của bạn vào thẻ & vào phần Music - nhận & nghe bình thường bạn nhé 😃

Mình gửi bạn bộ JapanPhoneTool này, trong đó có cả chuyển nhạc, fx danh bạ, convert wma ...
http://www.mediafire.com/?5mgl2dg5a2rle80
-> Chuyển nhạc mình dùng Copy Music - thay cho SD Music sync, dùng đầu đọc thẻ chứ ko dùng cable qua chế độ MTP Mode, có file Hướng dẫn PDF để bạn xem ;)

Có j ko hiểu hay ko làm được bạn cứ hỏi nhé, chúc vui!
banamle
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG Thanks bạn nhiều nha. Cuối cùng thì mình cũng copy dc nhạc rồi. hehe.
Mình dùng phần mềm Sdup và làm như hướng dấn nhưng máy vẫn ko đọc được..chán thế ko up video được..<máy CA003> chỉ có bắn Blutut thì cái ji` cũng đc..
@phamhanhhh285 SDUP xài cho docomo, còn KDDI đâu có xài dc những tools đó
thế a`.. mình ko bít..thế bạn có cack nào ko...
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
Xin hỏi các bác là cách đặt tên SH-0xD, SH-0xE,...SH-0xC.... của các nhà mạng như NTT Docomo có ý nghĩa như nào vậy?
Dòng SH-0xD có phải là có màn hình 3D không? còn các dòng còn lại ...?
@p950q Dùng để phân biệt đời
ví dụ như SH-12c nghĩa là hãng sản xuất là Sharp, model 12c, và tăng dần về sau, sang 1 năm mới thì là 1 chữ mới
như 2011 là c, sang 2012 là e
SH : Sharp
F: Fujitsu
T: Toshiba
SO: Sony
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
Đúng là đơn giản đến bát ngờ... thanks bro.
Dạo này đang tính thử mấy con JP xem chất nó đến đâu, ngắm sơ sơ thấy toàn hàng chất, nhưng chưa biết chất thật ra sao vì chưa được sờ vào bao giờ.
Đợi thử con ZETA SH-02E tới xem thế nào...?
Bác nào có kinh nghiệm thử ước chừng khi ra mắt con đấy khảong bao nhiêu được không?
SH-12c lúc mới ra mắt hồi hè 2011 thì đem về đây là ngốn hết 20tr đó bạn ah
sau khi nó ra 3 - 4 tháng mua thì giá nhẹ hơn
Con này chắc cũng tầm đó thôi
Mình đoán cái SH02E cỡ 18 triệu là căng 😃
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
@LIENHUONG từ xưa đến nay chưa có máy nào bên JP bán giá hơn 15tr,nếu giá về VN mà 20tr thì lãi cho lái là 5tr/1 máy ( giá này ko tính dòng đặc biệt,vd như sh06d nery)
@S H A R P Bác có phải "lái" không !!!!! mà bác dành về giá quá vậy ....
hôm SH-09D vừa bán ra giá trên 7man (theo khả năng lùng xục của em thấy vậy) còn bác "lùng" kiểu gì mà có giá ngon vậy em cũng "không biết nữa" ,
không biết bác tính kiểu gì mà "chưa có máy nào" trên 15tr, hôm nào SH-02E ra bác cố gắng gửi luôn hộ em cái link cửa hàng nào nó bán dưới 15tr , em rất cảm ơn bác, và không ngần ngại dước em nó về cho ae nhà mình trải nghiệm ....
nói ra vậy để ae biết chia sẻ thôi , chứ bác dừng "chốt" những câu như "có 1 mình biết" thôi vậy , các "lái" (hay còn gọi là thương gia) cũng làm việc cũng muốn phục vụ ae ,và giá bán ra là có 1 tiêu chí để định giá cụ thể ,tính theo phí % thiệt hại chi phí trong quá trình nhập hàng,tồn kho , bán hàng, bảo hành, khuyến mại,khấu hao .... => sẽ có 1 giá bán nhất định tính theo giá máy bên Nhật.
Bác có làm KD thì bác sẽ hiểu, bác bán giá cao bác sẽ bị đào thải và bị chỉ trích ngay...không tồn tại đc ..., đâu phải có 1 mình bác biết về Đt Nhật biết mua hàng bên Nhật ,có rất nhiều Việt kiều, Sinh viên, những kỹ sư ,hay những người quen đi công tác bên Nhật cũng có thể mang máy về, nếu lời 5tr/1 máy , cầm vài cái về coi như đủ tiền vé máy bay rùi ... công việc nhẹ nhàng mà thu Nhập cao quá nhỉ ...thế thì ai chả muốn làm hả bác .....
Nói thật cho Bác hiểu các "thương gia" cũng âm thầm cạnh tranh giảm giá liên tục đó... như giảm giá sao hợp lý (chứ không phải để "dìm nhau cùng ụp thuyền"), họ sẽ cố gắng đưa giá đến 1 cái chốt giá tốt nhất để sao vẫn duy trì và phát triển đc cửa hàng nhưng sẽ đẩy lùi ý định của ai muốn tiện đường đi công tác về,tự mua máy cầm về để bán kiếm thêm... ("để làm giàu 1 cách nhanh chóng vì bán 1 con máy lời 5tr mừ... ") ,
Các cửa hàng họ sẽ có giá tốt nhất sao cho nếu có cầm về cũng không cạnh tranh đc với các của hàng về uy tín, giá cả cũng chả tốt hơn đc mấy thậm chí còn cao hơn,bán máy like new dùng lướt mà dao là máy mới nguyên seal (em đã từng check hộ 1 bạn mua máy kiểu này trên TT mình nên gập trường hợp như vậy),và không đc bảo hành đầy đủ 1 cách chuyên nghiệp .....
Nói tổng kết lại là bác hiểu thì chia sẻ ae , người ta hỏi giá máy, chứ không phải nhờ bác chứng mình một cái gì đó và thể hiện hiểu biết quá mức như vậy .... nếu biết thì chia sẻ trả lời vào trọng tâm câu hỏi ,
đưa ra giá mình dự đoán cho SP khi về đến VN và bán ra cho người tiêu dùng là người mua cuối giá khoảng bao nhiêu, và có căn cứ thực tế để mọi người hiểu dõ .
làm vậy chắc người hỏi sẽ ấn thanks cảm ơn bác rất nhiều .....
chứ kiểu cứ nói chuyện kiểu muốn "lém đá" nguời khác , hay tỏ ra "quá hiểu biết" thế không đem lại ich lợi gì cho mọi người mà chỉ làm tình hình thêm xấu đi và gây căng thẳng thêm thôi, làm tốn tài nguyên của diễn đàn ....
em đóng góp ý kiến vậy mong bác ghi nhận để có những câu trả lời đúng trọng tâm cho câu hỏi hơn chứ không phải dùng diễn đàn như 1 công cụ gây hấn kiểu đó .
nói vậy là chân thành chia sẻ từ em ,có gì sai hoặc không phải mọi người cứ góp ý ,đúng em xin nghi nhận ,sai em sẽ khắc phục ngay a.
chúc mọi người 1 buổi tối tốt lành 😃
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
Hy vọng nó sẽ nằm dưới ngưỡng 20T...
Mấy con tham khảo bên mấy web chuyên JP thấy có con còn lên tới tận 25T trong khi đó cấu hình bằng nửa em SH-02E này. Sau đó giảm liên tục ...có lúc còn giảm hẳn 8T...
Con này chắc cũng sẽ dính đòn kiểu đó....
mình cúng nghĩ
các đặt tên rắt đơn giản như rất hiểu qua, vì đễ nhớ, và hay nhất là khi SD công cụ tim kiếm , nhanh , chính xác ...rất tiện cho việc tìm kiếm mua bán, phân loại 😃 chứ không cần nhớ mấy cái tên dài "ngoẵng" của từng hãng ... 😃
Giá SH-02E bán ra theo kinh nghiệm mình "ngóng" em không dưới 20tr đâu, chỉ cần em nó bán ra mà có giá <= 20tr tại thời điểm nhà mạng vừa bán ra
Thì sẽ cố gắng chuyển em ý về ngay để AE nhà mình test, trên tay trải nghiệm 😃 vì m cũng thích em ý lém, ngóng cái Cam mới và cái màn hinh IGZO ... + với "quả" pin ấn tượng của SH-02E nữa 😃
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn báo giá trên trang chủ của bạn mình cũng đoán vậy...
Mới ra nên HOT, đời đầu giá cao... Lúc trước đặt con S2 đầu tiên về VN bên cellphone phải đặt và đợi mãi mới đến lượt, với giá chót vót, gần gấp đôi hiện giờ, nhưng cũng đáng và sướng. Nhưng giờ rút kinh nghiệm rồi...
Vậy là phải đợi cho nó hạ nhiệt mới "trên tay" được.
@p950q Nếu có điều kiện & dư dả thì hẵng làm 1 trong 10 người sớm nhất trên tay, ko thì như mình - đợi 1 2 tuần cũng được, mua sớm gặp lỗi chả biết kêu ai, mua sau biết lỗi đi test lấy cái ít lỗi hơn 😃
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
@LIENHUONG Bạn này Girl mà rành về công nghệ quá, mến thật.
Bạn có kinh nghiệm gì gì hoặc thông tin thêm về con SH-02E này thì thông tin cho mọi người với nhé.
banamle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bro cho mình hỏi cái. Con sh01b của mình, xài sim viettel, sim ghép 3g mạch vàng. Mà để 1 chỗ lâu lâu nó ko nhận sim (trên góc trái trên cùng hiển thị hình cái sim có dấu chấm hỏi, chấm than gì ah).
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
@banamle cái đó là chưa nhận sim thôi,ko có gì,mồi lại thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019