Giải đáp thắc mắc về dòng SOFTBANK & DOCOMO (cơ bản)

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi S H A R P, 3/1/11.

1. hoangduytung

hoangduytung Thành viên

dùng để sạc qua dock sạc bác à

2. fibu

fibu Thành viên

điện thoại android Nhật có chơi đc các gameloft cho android như bình thường k nhỉ

3. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

kít multi thì lấy sim softbank có roaming bỏ vô rồi máy, kít lên xong bỏ sim vn vô xài

---------- Post added at 11:13 AM ---------- Previous post was at 11:12 AM ----------

ầm ầm luôn bác ah. nó y như 1 con Android bình thường vậy đó
    có tụi AU thì mới lo, chứ SoftBank với NTT DoCoMo thì cứ yên tâm mà chiến

4. tranminh141

tranminh141 Thành viên

Em đang dùng SB 920Sh, mỗi lần gọi một số k có trong danh bạ xong nó toàn hỏi lưu hay k, làm sao bỏ đc cái chế độ đó đi bây giờ

5. baque01

baque01 Thành viên

e dùng sh07b , e tận hp cơ, bác nào cho e biết con này dùng sim unlock loai nào là tốt nhất, và mạng nào là ổn định nhất ạh

6. caonam_cfc

caonam_cfc Thành viên

Sim hình như có 2 lại là Ismart và MrSim
    Còn mạng thì ở tỉnh dùng Viettel sóng sẽ tốt hơn

7. nttsh94

nttsh94 Thành Viên

chưa chắc viettel tốt hơn nha. còn nữa docomo thì xài ismart, mr.sim hao pin, tốt nhất xài cho SòftBank updated thôi

caonam_cfc thích nội dung này.
  8. caonam_cfc

caonam_cfc Thành viên

HP mình chắc chắn, nhưnh mình test ở HD và HN thì kết quả là như vậy:)

9. neokio

neokio Thành viên

bác nào cho em hỏi con sh01a làm sao để nó tự chuyển thành +84 khi mình gọi đi, em vẫn nhắn tin và nhận cuộc gọi bt nhưng gọi đi trực tiếp từ danh bạ k dc :(

10. neokio

neokio Thành viên

trc e dùng sh01b Mr.Sim dùng mạng viettel đi cả thành phố k mất sóng, về cả Đồ Sơn cũng k mất :cool:, nói chung trừ HN ra thì về tỉnh là sóng ok hết ( vào thang máy Parkson thì mất :D)

11. ruanyuyongdvc

ruanyuyongdvc Thành viên

cho em hỏi Sharp 003 3D có cài lại được hệ điều hành ko ah?

12. baque01

baque01 Thành viên

bác dùng viettel thì nghe gọi đc chiều hay là 2 chiều.....

13. ManU4ever

ManU4ever Thành viên

các bác ơi , mình có 3 cái máy ng quen cho , đời khá cũ tầm mấy năm tr rồi , 1 cái nắp gập màu đỏ trên máy ghi la Bravia màn hìh to cug ngang con 5530 của No dưới fim nó có tên S0903iTV , 1 máy dạng thanh tên Foma sau lung ghi S0902i , 1 máy truợt mặt sau có ghi Lg 3d CDMA . tất cả đều của Docomo .. hình như dùng chug sạc pin thì fai .. mình tìm trên Google k thây loại này , nên mún hỏi ai rành đt nhật xem mấy con này h có dùng dc ở vn ko , cái máy gập thì lúc mag về vn còn pin thì con em nó vẫn vào nghe nhạc xem ảnh đc , nh giao diên tieng nhật hết ..

14. hayatev7

hayatev7 Thành viên

hàng hiếm ah nha, show hình koi thử lun b ơi

15. ManU4ever

ManU4ever Thành viên

h k ở nhà nên k có cap nối mt , k up dc lên ,mai mình sẽ chup hih thử , cái máy gập thì khá đẹp cho cgai dùng , còn cái dag thanh thì nhìn nồi đồng cối đá lam..đập đá cug đc :D

16. neokio

neokio Thành viên

Em dùng bt như nokia rồi ạ, bác ở hp ah. Bh rảnh a e trà đá giao lưu, trc e cũng có sh01b còn bh đang cầm con 01a :)

17. duy_nguyen714

duy_nguyen714 Thành viên

may bac cho minh hoi minh co cay docomo sh-03c bi khoa pass hinh ve minh ko biet lam loi sau minh ga lam ko biet mong ae chi dum minh cam on nh ae biet tiem nao tren tp.hcm chi minh cung dc

18. ManU4ever

ManU4ever Thành viên

Các bác xem giúp mình 3 cục gạch :D mang từ Nhật này có xài đc ngon lành ở Vn k ạ ? đòi máy 2007 ông chú mua và dùng ở Nhật sau đó thì về VN năm 98 và đi unlock nh ko đc , nên từ đó vứt trong tủ :confused: đến hôm trước con em nó vác ra cho em xem , mình lại k rành về đt Nhật cho lắm , tìm h iểu thì thấy h hay unlock = sim j đó o_O , vậy 3 con này có unlock dùng bt dc k ta ? giá cả unlock thế nào ạ ?

19. chidotoji89

chidotoji89 Thành viên

các bác cho em hỏi cài chế độ rung cho con LG NttDocomo L-07C như thế nào với ạ:D

20. baque01

baque01 Thành viên

Lập cái hội JMP HP đi bác ợ, hôm nọ cầm con sh07b ra trà tranh Cầu Đất, bật thử cái swing talk lên lắc cho con hàng xem, mấy ẻm ngồi bên cạnh mắt nổ mắt xịt =))