Giải đáp thắc mắc về dòng SOFTBANK & DOCOMO (cơ bản)

S H A R P
3/1/2011 5:37Phản hồi: 689
689 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em cho hỏi ở HN có chỗ nào unlock/kích multi jmp nhỉ :-/
Bạn nên xem lại cái sim ghép thế nào, dù lúc đầu có sóng mà out nó cũng hiện tiếng Nhật ở chỗ cột sóng chứ hiện như bạn là do tiếp xúc sim ko tốt 😃

Bạn xem bên dưới bạn này:
http://www.tinhte.vn/threads/1390372/
Sim chấm than là sim ghép bị refresh (SoftBank mới thấy được vụ này) Gặp trường hợp này là máy tự động reset xong rồi hiện lên cái sim + dấu chấm than / chấm hỏi
No sim => Sim Gạch chéo
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
sao ko lấy nick chính của mình vào nói đi? sợ ảnh hưởng buôn bán ah? mượn nick người khác comment là sao nhể 😁 (tui biet ong la ai rui) o_O
việc bác nói là chuyện của cửa hàng,giá zin ko có đâu,từ xưa đến nay lãi 1 máy 3-4tr là chuyện hằng ngày,giá máy bên JP về vn là tự hét giá thôi,vì hàng độc mà.:p
Tình hình là E mới mua SH-06D, và nó ko thể tìm được sóng wifi phát từ laptop HP 4530s của e, trog khi thằng IPhone nó vẫn bắt được ngon lành 😔 bác nào biết nguyên nhân tại sao ko ah? chỉ giúp e với!

mà sao trug tâm giải đáp thành nơi chém nhau 😆
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
@Kyo_cnb07 sự thật bao giờ ko bị chém bác 😁
sh06d bác thử reset lại xem có đc ko? nếu vẫn ko vào đc thì máy bác có vấn đề,gửi qua JP lại thôi
tuyengv.92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kyo_cnb07 androi phần lớn ko choi duoc nhu thế đâu , e thu nhiều máy rồi , bat duoc nhung ko vao mang duoc
Mjh dag o nhat ma , vua mua may nen de default. Hjnh nhu may dung android ko ket noi wifi kieu adhoc duoc thi fai

P/s. E ko go duoc tieng viet
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
@Kyo_cnb07 Bạn đang ở Nhật hả? ở Nagasaky hay ở Hyrosima hay Tokyo ....?? nếu gần chỗ nào của nhà mạng DOCOMO bạn thử ra hỏi xem thông tin + giá cả + ngày phát hành chính thức của con Sharp Zeta Aquos phone SH-02E (thuộc bộ sưu tập mùa đông) xem tình hình thế nào...?
sh-02E chưa có bán ra nên chưa có giá đâu.......... nhưng chắc chắn giá nó bên japan bán ra sẽ ko tới 18tr đâu.

Còn cái con Sh09D hồi đó nó hét giá lên tới 7m nhưng sau đó docomo chính thức khai trừ con này ko tiếp tục sx và bán ra nữa. Nguyên nhân (đoán mò) có thể là do công nghệ màn hình silicon của con Sh-09d này chưa dc hoàn thiện (bị quá nóng trong quá trình sử dụng). Và cái giá 7m của sh09D có thể xem là 1 trường hợp hy hữu trước giờ (giá gì mà tự dưng nhảy lên tới nóc 1 cách bất bình thường, còn cao hơn các phiên bản đặc biệt NERV nữa)
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
@phongvotuyet chỉ có người trong cuộc mới hiểu thôi,hehe
Mình mới mua cái SH06D mà ko biết nó chụp hình 3d ở đâu cả, tìm lòi con mắt ko thấy, hỏi bên depmely thì bảo hình như bỏ camera 3d rồi...bro nào xài qua rồi tư vấn dùm mình cái. Thứ 2 là cái khoản convert phim 3d bỏ vào máy ko chạy đc báo lỗi mình dùng soft Aiseesoft HD Video Converter. Thanks
@hayate20088 Bác mở máy ảnh lên ->Vào Setting ( hình cái cờ lê ở góc trái bên trên)->Chọn Switch Camera ( cái này cũng góc trái bên trên của màn hình settting)->Lúc này thấy 6 chế độ để chọn rồi thì cái nào có 3D chọn lấy thôi keke
yuki250893
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao myá 740sc nó không nhận file mmf làm nhạc chuông vậy các bác, em mở trên điện thoại nó ko thể xác định file, để biểu tượng ? đối với file mmf
các bác xem hộ em với
@yuki250893 tham khảo hướng dẫn làm nhạc chuông bên gsm.vn nha. 740sc nó hơi kén mmf hơn so với mấy thằng Sharp cho nên phải chịu khó
yuki250893
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nttsh94 mò hoài vẫn ko đc bác ạ
mà nhạc chuông trong máy nó để đuôi mp4 format là audio mới vãi chứ bác, từ đời nào mp4 là video mà ta
em đổi cả lùm file mà ko đc, chán ghê
428293
TÍCH CỰC
11 năm
@yuki250893 đuôi file chỉ là bề nổi thôi. trong file đó còn phải xem code mã hóa âm thanh thuộc loại nào nữa.
Thanks bạn đã giúp mình tìm đc rồi, còn vụ convert phim 3d cho em nó bạn biết cách nào ko? hình như nguồn phim phải ở định dạng anaglyph, còn định dạng SBS ko chơi đc thì phải?
@hayate20088 SBS chơi ngon lành mà. Mà ý bạn là convert như nào? mình chỉ lên mạng tìm fim và load về xem, ko convert gì cả.
Minh da chinh dc SBS coi dc roi nhung ko biet phim .mkv co xem dc ko nen minh convert ve mp4 de xem chac ban down phim ve da la duoi mp4 ?
uhm m toàn down sẵn mp4, hình như trình xem video 3D mặc định của nó ko xem dc mkv thì phải 😁
Mình xem clip có sẵn trong máy và các clip trên youtube hiệu ứng 3D rất nổi, lá rơi, bướm bay, có cái clip mà anh kia cầm tờ dollar tất cả như ra khỏi màn hình, nhưng khi xem phim 3D SBS không thấy hiệu ứng là mấy chỉ có độ sâu thôi còn không thấy nổi điều chỉnh hoài mà không đc, bạn có như vậy ko?
có 😆
Vậy thì sao nhỉ, không biết phải đúng định dạng 3D thì xem hình ảnh mới nổi hay sao?!
yuki250893
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho em hỏi, JMP thế nào thì gọi là ko hệ điều hành ạ, em đọc thông số kỹ thuật ko androi thì I-mottion..., vậy có phải I-mottion chỉ là giao diện, ko phải HDH
@yuki250893 DoCoMo chạy Symbian do DoCoMo phát triển, Smartphone thì chạy Android
SoftBank thì đúng nghĩa là non OS, Smartphone SoftBank chạy Android và có thêm iPhone chạy iOS
iMotion là phần quản lý video, film trong máy feature phone chạy Symbian của DoCoMo
Mọi người giúp e với
e có con softbank cũng không biết đời nào nữa
E dùng phân format factory để đổi đuôi nhạc mp3 -> m4a
Máy nhận nhạc nhưng hát rất tệ,lên cao là rè và bị nhỏ nữa
Nhưng mấy bản nhạc có sẵn trong máy thì lại rất lớn,dánh rất hay
Mọi người giúp e phần này nha
thank
@t.tr_23 xài iTunes (lastest version) để convert
yêu cầu phải có nguồn nhạc chuẩn một chút (ex: chiasenhac.com), đừng lấy nhạc 64kbps convert lên nghe có nước banh máy
@nttsh94 thank a
để e thử,nhạc của e đều trên 128 kbs hết ,
Nên mua Iphone 5 của nhà mạng nào của Nhật thì sẽ Unlock và dùng đc ở Việt Nam các bác nhỉ? Ai biết giúp e với ạ.
@minhkienhd AT&T
SoftBank và KDDI thì cứ xác định là sim ghép / không có cửa lên world / lơ mơ là thành iPod
sb lên w dc rôi, giá tầm hơn 3 chai thôi ^^^^
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
@phongvotuyet a nói rõ đc ko anh? :p
@S H A R P hỏi ông Minhu đó 😆
huyquynhbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bạn nào dùng mr sim 2.1 vs sim mobi ở HN bị tình trạng để 3G thì gọi được, để GSM gọi là bị reset máy lun???
huyquynhbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyquynhbk có bác nào ở HN bị như thế này k?hixx
@huyquynhbk Mr.sim bị chép sai fw. Đem qua cửa hàng chuyên japanphone để chép lại cho đúng fw
huyquynhbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nttsh94 nhưng trước đó e vẫn dùng bình thường mà. tự nhiên chủ nhật tuần trước e lấy máy ra gọi thì bị reset lun.hix! thế bjo nên up fw bản nào thì phù hợp hả bác?e đang dùng 841sh
@huyquynhbk đem đến các chỗ chuyên bán japanphone như phongcachnhat hoặc jatek (ở HN) hoặc Minhu (ở SG) để dc chép lại fw cho đúng
Bạn không biết chép, không có đồ chép, có chép lung tung cũng làm hư sim ghép

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019