Giải đáp thắc mắc về Smartphone & Keitai NTT DoCoMo

nttsh94
29/4/2013 1:25Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn dung mang gì ?

Sent from my SO-02E using Tinhte.vn mobile app
@zai_dat_thai m dùng docomo bác ạ, bên Japan
dùng docomo bạn có dk 4G hok ? hok đk 4G mà đổi mã APN nó cũng hok dc 4G đâu
@zai_dat_thai Tất nhiên là m có dùng 4g rồi. Thế mới hỏi apn docomo chứ b
VNGx192
TÍCH CỰC
10 năm
cho em hỏi em dung sh01 d docomo mà sao quay phim tiếng bé lắm ạ. hay nó thế ạ?
cho mình hỏi con sh 05e của docomo khong co wifi ,khong co ch phay lam sao cai ung dung vay ?
Cho tớ hỏi, vì sao khi bán ra LG G2 Docomo, nhà mạng không cung cấp sạc, cáp, tai nghe cho người dùng?
Cho mình hỏi con này mang sang bên Đài Loan dùng được không ạ???
các bác cho e hỏi tí với, e có đứa bạn mới mua cái G2 docomo, hiện giờ bạn e k gửi với k nhận đk tin nhắn đa phương tiện là sao ah?
Các Pro cho em hỏi, em định mua Fujitsu arrow F01F, máy này có thể unlock hoặc dùng sim ghép tại Việt nam không ạ? nếu được thì địa chỉ unlọc hoặc mua sim ghép ở đậu ạ ? Sóng 2G, 3G, chụp hình, quay phim sài ở Việt nam có ổn định không ạ?

Em xin hỏi thêm thế chiếc sharp aquos phone xx 203sh có unlock hoặc dùng sim ghép ở Việtnam được không ạ. nếu f01f khó khăn quá thì em lấy aquos phone xx 203sh,
EM xin cảm ơn các pro.
cho mình hỏi, con sh06e bình thường chụp phong cảnh khá tốt, nhưng có lúc chụp rất nhòe, mình vẫn để chụp auto, cùng 1 phong cảnh , hôm nay chụp nhòe, những ngày mai có thể chụp rất đẹp, máy chụp trong nhà thì rất tốt. cảm ơn anh em
em có con docomo L-04C em cũng không biết là hàng unlock hay như thế nào mà lắp cùng 1 loại sim mobi cái thì nhận có sóng,cái thì mất sóng,các pác dùng qua rồi chỉ giáo cho với
Các pro cho e hỏi tý. E đang dùng galaxys4 docomo. Khi chơi game máy rất nóng chạm mặt vào còn thấy rát vs gần đây khi mở máy ảnh đôi ba phút thì máy cũng nóng rát luôn đèn plat báo nhiệt độ quá cao ko thể sử dụng. Mong các pro chỉ giáo và cách khắc phục. Thanks
mình cũng muốn mua một em smartphone ở Nhật nhưng ko biết chọn loại nào, nhân tiện đây muốn hỏi luôn các add. Cảm ơn các add nhiều nhé
@Nguyễn Thu Thu B muốn mua trong khoảng giá bao nhiêu? Mà b sang Nhật mua hay mua đt Nhật?😁
mình mới mua 1e galaxy note3 docomo nhưng kết nối 3G mãi ko được.mem nào biết chỉ mình vs.thanks!!!
@cuongkoinb Bác thử vào chỗ cài đặt mạng di động => mạng ưu tiên => chọn WCDMA hoặc WCDMA (ưu tiên)/GMS xem có được k.
@cuongkoinb Bạn zô cài đat. Tab ket noi - nhiều mạng hơn-cac mang di dong xong tích vô ô chuyển vùng dữ liệu la lên 3g. Theo e hiêu sau khi unlock may nó hiểu la ta đang di nuoc ngoai nen neu ko chuyển vung thi ko len 3g. Giống ip ý bác
tqh.258
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vào developer trên sh04f thế nào các bác nhỉ
geniuscva
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có người thân sắp qua Nhật du lịch thì có thể mua được điện thoại của nhà mạng docomo ko nhỉ (cụ thể mình muốn mua note3 docomo) . Mình hỏi vậy bởi vị chị mình nói khách du lịch thì ko đc mua, không biết đúng không
@geniuscva Mua may cũ dc ban. Máy mới phai dang ky voi nha mang. Máy cu nhieu loai lam 100% hoac 99% deu co
Các bác cho tôi hỏi chút! tôi mới mua chiếc Fujisu 301F từ Nhật về, bản free nghe gọi tốt nhưng ko lên 3g mặc dù đã thử với 2 loại sim của 2 nhà mạng khác nhau hiện đang dùng Viettel, sim nano do nhà mạng cung cấp đã kích hoạt gói MI10, đã khai báo APN đúng như các bác ở trên hướng dẫn vậy mà vẫn ko ăn thua, nhờ các bác giúp đỡ tôi xin cảm ơn trước.,.
tqh.258
ĐẠI BÀNG
10 năm
@laokhom nó lên R chứ ko lên 3G đâu bác
@tqh.258 Cảm ơn bác ! điện thoại tôi chả lên R mà vẫn là cột sóng bình thường thôi...
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn cuối cùng thì vụ 3G của F301f như sau:
Vụ 3G này có 2 cách giải quyết, cậu con trai tôi tráo đổi sim máy với máy và sim của một cậu bạn đang dùng 3G vậy là xong khi đổi trả lại 301F có 3G luôn. Cách nữa là lắp sim 301F vào 1 máy Iphone 5 hoặc 6 ( đều dùng nano sim) đang dùng 3G rồi khai báo my number cho nó IP lên 3g là ok rút sim ra lắp vào 301F cũng lên 3G luôn ( cảm ơn bác Truong8223 đã mách tôi vụ này) tôi cứ cẩn thận nên làm luôn cả 2 cách 1 lần vậy là ok luôn 3G lên ầm ầm ( nhưng từ khi dùng 3G pin sụt nhanh hơn trước nhiều đấy )
Mình định nhờ bạn ở Nhật mua cho con Z2 mang docomo bên đó,mình về VN rồi mua code để thành bản quốc tế.Cho mình hỏi có thể up rom quốc tế được không,up có bị lỗi gì không vậy?Thank cac bạn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019