Giải đáp thắc mắc về Smartphone & Keitai NTT DoCoMo

nttsh94
29/4/2013 1:25Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cách nào vượt mặt hệ thống để sài chức năng TV và lướt 3G trên Sharp Aquos Sh-03D hay không? Có cách nào root máy hoặc dùng phần mềm thay thế để tận dụng dải băng tần có sẵn không?
Nghe tên DoCoMo từ lâu, giờ mới biết là của Nhật, hàng Nhật chắc bền lắm. Ko biết có ngôn ngữ tiếng Việt ko ta
Mình muốn mua 1 galaxy S 4 mà ở các nhà mạng ở Nhật chưa có thông tin gì cả, o Vn có mấy ngày hôm nay rôi. bác chủ có thông tin gì ko ạ!
@TraiThanhNam192 Lên face tìm hội điện thoại nhật, hỏi anh Le Linh Tuyen, anh Vuong Tuy Thi, anh Thảo Nguyễn hỏi xem. Mấy anh này là trùm jmp đó. Mua giá rất hời nữa.
Chụp hình màn hình con sh-03d như thế nào thế quý vị? Có ai biết chỉ giúp em cái.
Tôi là tôi nói smartphone của người bán kia, chứ không phải smartphone mà bác mua bên Nhật. Cho nên trước khi comment bác nên hiểu kỹ một chút nhé!
didoka_702
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HUYMMX ủa tưởng cái này là thread về đt nhật? đang nói đt nhật.ng tìm đt thường mò vào đây mần j?
Em vừa tham gia diễn đàn không biết post bài như nào bác nào giúp e với e có con galaxy J giờ tự nhiên cắm sạc máy báo nhiệt độ pin thấp không sạc được ae giúp em với.máy e đang ở androi 4.4.2 sphin X stock 1a
Em đang dùng galaxy J ma giờ sạc máy báo nhiệt độ pin xuống thấp không sạc được.em đã thử tất cả sạc đều không được.máy đang ở androi 4.4.2 stock 1a.ai biết bệnh giúp em với
Chào các bạn!
Cho mình hỏi đã có pro nào có bản rom SC04EOMUFOB2 tiếng việt chưa..vui lòng share cho mình với!
Hôm trước mình up từ NF6 lên xong k tìm đc bản việt hóa của OB2 đang phải dùng tiếng anh.
Bản OB2 root OK nhưng hiện tại 3g chưa bật dc..
Anh cho e hỏi,e đang ở nhật sắp về vn luôn. E có xài con z2 so-03f.còn hợp đồng. E ra docomo hỏi unlock thì nó báo khoảng 3000..vậy nếu e unlock rồi mang về vn,nhưng ko cắt hợp đồng (không trả tìên),thì về vn có sử dụng đựơc không. Hay phải mua code unlock lại. Số imel máy e là.359801050883501.
@Kainyui1989 giá rẻ nên mua code bên đó cho lành! thân
mình chưa hiểu lắm
e đang dùng e 5s nhật nhưng chót up lên 9.3.1 . k biết bh co jaibrek nhỉ các bác
Hiện tại mình mới mua được máy P-01B. Vậy máy mình nên dùng sim ghép gì và có thể mua ở đâu ạ?
các bác cho em hỏi con NEC 905iu đã unlock ổn chưa? Sóng xài có ổn định k ạ?
@FanSony Sóng đã rất ổn định với sim ghép nhé
thqt1b
TÍCH CỰC
8 năm
M đang cần tìm driver, software, đại khái là m cần 1 ứng dụng chuyển file nhạc và clip3D vào dòng máy Fujitsu có 3D. Bạn nào có thì vui lòng send qua mail thqt1b@yahoo.com. Nếu dung lượng lớn thì vui lòng up lên fshare hay 4 share dùm m với.
thqt1b
TÍCH CỰC
8 năm
M đang cần tìm driver, software, đại khái là m cần 1 ứng dụng chuyển file nhạc và clip3D vào dòng máy Fujitsu có 3D. Bạn nào có thì vui lòng send qua mail thqt1b@yahoo.com. Nếu dung lượng lớn thì vui lòng up lên fshare hay 4 share dùm m với.
cho mình hỏi với các bác. mình mới mua con s6 docomo , cài sẵn rom 5.0.1 , thấy 6.0 đẹp nên mình mới đem cài ai dè không có tiếng việt, app rác quá nhiều, giờ mình muốn cài recovery đẻ cài lại rom nhưng kiểm tra thì không biết máy mình là model gì luôn, các bác tư vấn giúp mình với . thank.
E có con docomo sh01f nó bị ram chàn e nỡ vào rec wipe tích tất cả thành ra giờ bị treo vẫn vào đc rec. Có cách nào chữa đc k ạ
@Docomo sh01f chia buồn với bác
@Tễu Tễu Giờ e có backup từ của bác khác trên mạng mà restore chỉ đc 5s nó đã chạy xong file backup của nó là 1gp3 e k biết là lỗi gì nữa ;(
Phiền các bác hướng dẫn em cách cóp phim và E-book vào SH-10c với ạ :p:p:p:p
@Syduck mua sợi cáp chép dữ liệu rồi chép cho nhanh
@Tễu Tễu Cảm ơn bác 😁:D:D. Bác cho em hỏi luôn vụ bắn bluetoooth với, em bắn từ con HTC của mẹ sang mà ko gửi đc, chỉ có mấy cái ảnh thôi :D:D:D
@Syduck Bluetooth nó truyền dữ liệu giữa các máy Nhật với nhau thôi. Nó hạn chế chơi mấy thằng khác
cho minh hoi. minh moi dang ky mang dôcmo duoc 2 thang. bay gio minh muon mua them 1 con may nua cua dôcmo co duoc khong. phai cho trong bao lau. va neu mua may cua dôcmo nang cap code len quoc te thi mat bao nhieu tien. cho minh biet cua hang nao ban dien thoai re o tokyo. tks
@ViethungTB được bạn à ! con thứ 2 bạn định lắp số riêng hay chỉ mua máy ?không biết bạn trả góp hay trả một cục ?
nếu lắp số khác cước phí sử dụng có thể rẻ hơn
nếu có sẵn hàng và tiền thì ngay lập tức có thể lấy được tại docomo
cước unlock của docomo có 2 loại : miễn phí hoặc giá chung là 3000 yên + thuế tiêu dùng
danh sách các máy bán gần đây có thể unlock bạn có thể tham khảo ở đây
www).nttdocomo.co.jp/binary/pdf/support/procedure/simcard/unlock_dcm/201505/band/band.pdf
cho minh hoi. minh moi dang ky mang dôcmo duoc 2 thang. bay gio minh muon mua them 1 con may nua cua dôcmo co duoc khong. phai cho trong bao lau. va neu mua may cua dôcmo nang cap code len quoc te thi mat bao nhieu tien. cho minh biet cua hang nao ban dien thoai re o tokyo. tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019