Giải pháp Excel: CHUYỂN ĐỔI Text từ Cad sang Excel và ngược lại

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi TFT, 16/5/13.

1. TFT

TFT Thành viên

Mình thấy có nhiều bạn hỏi về vấn đề này nên hướng dẫn cho các bạn một số ứng dụng nhỏ Addin trong Excel

Món này của bọn Hàn Xẻng đấy

- Trước tiên download chương trình tại đây:

http://....../OhXiN
    (chờ sau 5s rồi ấn SKIP AD ở góc phải, phía trên màn hình)
    - Sau khi tải về bạn xả nén ra và chạy File này, chạy xong Excel có biểu tượng như sau

Biểu tượng đầu tiên nhìn từ trái qua phải là Copy từ Excel sang Autocad, biểu tượng thứ 2 là Copy dữ liệu từ Autocad sang Excel, biểu tượng thứ 3 là vẽ Pline từ dữ liệu excel, biểu tượng thứ 4 là xuất tọa độ Pline từ Autocad sang excel....
    Có lẽ trong các chức năng của tiện ích này thì chức năng copy dữ liệu từ Autocad sang excel là đáng chú ý nhất nên tôi hướng dẫn cách copy này còn các chức năng khác các bạn tự khám phá thêm.
    Đầu tiên bạn đang đứng ở Excel (nhớ đang ở ô hiện hành cần copy) rồi bạn nhấp vào biểu tượng thứ 2 (Tex2Pline) sau đó bạn chuyển qua màn hình Autocad chọn một hàng hay một cột mà bạn muốn chép hoặc bạn chọn tùy ý nhưng không được chọn vừa hàng và vừa cột ---> Enter --> chuyển sang lại bên Excel lúc này có hiện lên một bảng bạn nhấp vào chữ OK là xong

Hướng dẫn

Nếu Excel 2007 khi cài ko có biểu tượng trên thì Add in nó lại nhé

Thân !
    :

2. luffy90

luffy90 Thành viên

thanks bác .. em đang cần...:)

3. TFT

TFT Thành viên

UP...

4. hochoaivandot

hochoaivandot Dự bị

Thử giải pháp này đi. Bảo đảm ghiền liền
    <object width="480" height="360"><param name="movie" value=""></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="" type="application/x-shockwave-flash" width="480" height="360" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>

5. pace100k

pace100k Dự bị

Bác hochoaivandot có thể chia sẻ tools đó cho mình và mọi người được không
    thanks trước nhé

6. Quangthv

Quangthv Dự bị

Thanks, mình đã tìm được thứ lâu nay mình hằng mong ước.

7. dacoten

dacoten Thành viên

dkm coppy bai ma lai con chanh

8. aceinthehold

aceinthehold Thành viên

cái link không xài được! chủ thớt cho xin lại

9. trananbqlhb

trananbqlhb Dự bị

link bi sao vay bac

10. trananbqlhb

trananbqlhb Dự bị

cho xin lai link ban nhe: