Giải pháp Rom cho LG GT540(LG optimus).Mọi vấn đề bạn muốn biết.

hoangtu_svxd
17/4/2011 4:17Phản hồi: 1.208
1.208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm nhận của riêng mình với cái máy của mình khi chạy bản 2.2 v3
sạc qua đêm . 8h03s sáng bắt đấu rút sạc. sử dụng gần như không nghỉ ( trừ an cơm trưa hoặc làm những việc lặt vặt không đáng kể ) đến bầy giờ là 3h31 phút còn 20%
so với bản khác thì là ổn về pin rồi.
nhưng :
lag kinh khủng . thình thoảng chon app thì khoảng 5s mới bắt đầu chạy.
đã 2 lần / ngày tự nhiên tự động reboot máy không rõ nguyên nhân.
có lúc cài ứng dụng không được phải khởi động lại mới cài được.
nói chung bản này chỉ có pin tốt hơn thôi. nếu thích mượt mà và chuẩn thì tôi chon 2.3.
đợi sau này mà 2.2 + 2.3 (smooth ) thì dùng hì hì hì
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình không hieu cài datasystem như thế nào cả.
bác hướng dẫn cụ thể luôn cho mình ddc không>....
bác down bản 2.2 v3 data2sys về giải nén vào mục clockworkmod/backup sau đó vào recovery ->mounts and storage
-format /cache
-format /system
rồi vào backup and restore--> restore -->22-sff-v3-data2sys là được
đấy. tg? mỗi máy mình bị. té ra bác cũng bị. chứng tỏ là do Rom r`. thế mà bác truongha dùng mà k kêu ca rì hết là sao :| bản này pjn tốt thật. nhưng k hiểu sao lại lag nthế. mà lag là rất bực mình. thà hết pin nhanh còn hơn lag. đúng là được cái này mất cái kia. chả Rom nào ra hồn ==!
mình đang dùng 2.1 ElenganceSwift rất đẹp và mượt. mỗi tội là 2.1 nên có 1 số game k chơi được + muốn app2sd lại phải phân vùng thẻ nhớ. nhưng mà còn hơn dùng 2.2 2.3. vì pin bản này chơi game mấy tiếng. wifi nửa ngày mà dùng được hơn 1 ngày 😆 độ mượt thì 2.2 2.3 k sánh bằng :>
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
"-format /system" liêu có mất dữ liệu không bác....
mà cho mình hỏi bản này không recovery hay sao ấy. mình reboot recovery không được .
mình dùng recovery_clockwork_3.0.1.9_swift .
hay phải dùng phiên bản khác mới được .mình nhớ không nhầm có lần mình up rom này cùng với recovery_clockwork_3.0.2.4_swift cũng vẫn bị thế.
"hiện tượng của mình là reboot recovery nhưng vẫn như reboot bình thường không vào đựoc recovery."

p/s bác gửi luôn cho mình link mediafire của bản systemdata 2.2v3a nhé.
mình qua XDA không tài nào down được.ức thế không biết....thanks
:eek: bản 2.0 M1 và M2 nghĩa là sao các bác?! Cái này em không để ý từ đầu.
Có phải 2.3.3 v2.0 nhưng có 2 bản M1 và M2, phải không ạ !?
Vâng vì bản 2.0 đang thử nghiệm nên có bản M1 v M2
supzzo
TÍCH CỰC
13 năm
Em thấy dung lượng pin bản 2.0 này ổn định đấy chứ các bác. Em không nói xạo chứ điện thoại em nt vs gọi không thì để được gần 3,5 ngày (tối có nghe 4 bản nhạc xíu)...Sao e thấy các bác than về pin quá trời. Bản 2.0 cũng đâu có giật đâu. GT540 chạy 2.3.3 thế này là ngon quá rồi, có giật xíu âu cũng là chuyện bình thường mà..Em chỉ có chút ý kiến vậy thôi..
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
chẳng hiểu nổi bác bình luận cho bản nào....?
Bản 2.3.3 v2.0 có điều chưa nói M1 hay M2.😃
supzzo
TÍCH CỰC
13 năm
ah, em quên 2.3.3 bản M1
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1038337

Danh cho nhung ban thich su on dinh. Pin khoe chay muot giao dien dep.! Minh dang dung va thay rat ok. Down ban 4th o ngay tren dau voi may cai kenel va fix and ban base 20e final o duoi cung ay nhe! Dung nuot lam. Chi thieu app2sd thui cai nay lam vo tu thui .. 😆 sr nha mjnh ol bag dt hjhj
hinh nhu ban M1 ko the dung gprs dc dùg ko cac ban, minh moi cai xong vao wed ko the dung dc gprs
Add APN mạng của bác vào thì mới vào được mạng.
setting -> wireless & network settings -> mobile network settings -> Access point names: tại đây add APN của mạng.
Apn của mạng nào bác lên mạng search sẽ có. Trong cái phần cài đặt chỉ điển thông số vào các mục:
1. name. (cài này tuỳ thích)
2. Apn.
3. Username.
4. Password.
3 cái sau điền theo thông số mạng

---------- Post added at 11:11 PM ---------- Previous post was at 11:05 PM ----------

Ngoài ra trong phần mobile network settings bật DATA ENABLED.
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chac do qua trinh cai dat va su dung cua moi nguoi 1 khac thui.
That rq minh dang dung ban "superfast 2.2 v3" thui chu chua len "optimum v3a", 2 ban nay hoan toan giong mhau chi khac moi ten nen mih k up (that ra len 3a minh up bi loi nen bo qua luon vi dung luong 2 ban y het nhau).
wipe chinh la hard réreset do. Hihi, chac up rom 1 phan do hen xui qua, kieu nay chac k dam up rom nua qua, neu bac nao gap kho khan cu pm minh, co j ranh minh se up giup cho
mình muốn xin cai CM7wallpaper.apk thôi . cái đó nó nằm trong rom 2.3 v 1.5 đấy. chứ mấy cái rom từ v1.6 trở lên không có cái wallpaper đó
cam on bác charater nha, bản m1 nay hinh nhu gps bi loi dung ko bac, e dinh vị hoài ma ko dc bac oi
Setting -> Location & sercurity settings -> trong mục location bác tích vào mục "Use wireless networks" để kích hoạt chế độ a-gps tức là định vị dựa vào sóng điện thoại không thông qua vệ tinh. Còn muốn định vị bằng gps thông thường thì tích vào mục "use GPS satellites".

:eek:
tất nhiên là mất dữ liệu rồi bác dùng titanium backup lại các app thì những lần sau restore lại là được.còn reboot recovery thì máy mình cũng không vào được phải khởi động lại và giữ phím home
http://www.mediafire.com/?k9lx3dm076dcjwt

---------- Post added at 03:41 PM ---------- Previous post was at 03:32 PM ----------

bản này có tiếng việt không hả bác
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình biết thêm là dùng thêm systemdata này có làm ảnh hưởng gì đến chât lượng ( pin. độ mượt, v.v) của bản 2.2v3a không....
dùng bình thường như bản gốc
Ban nay ko co tv dau ban ah! Hjhj trc gjo toan dung tjeng anh. Bj h ma dung tjeng viet thj laj thay kho dung qua. Ban nay ram trung binh > 80mb day. Ban cu thu xem. Sr nha minh ol bang dt.
Ban update 2.3.3(2.0 m3 )aj keo dk up len mf nha!
Fastboot.
http://narod.yandex.ru/disk/11284766001/SwiftDroid_v2.0_fastboot_M3.zip

Recovery
http://narod.yandex.ru/disk/11284983001/SwiftDroid_v2.0_recovery_M3.zip
Nguon xda developer nha!
bản fastboot đã text : thẻ nhớ + camera + wifi --> không hoạt động , màn hình out time là nó out luôn , phải tháo pin ra chạy lại room cũ hô hô hô ... mọi người không nên up bản nay , cứ để bản cũ mà xài
có cái recovery 3.0.2.7 là dùng được hihi..
các a cko e hỏi làm tnào để cài app vào thẻ nhớ khi bị tắt nguồn k mất app đó
e cài game nhưng khi tắt nguồn là game đó bị mất nhưg vào ứg dụgg nó vẫn ở đó
lại phải tháo game đó ra rôì cài lại
Đã có bản v2.0 M3
Fastboot : http://narod.yandex.ru/disk/11284766001/SwiftDroid_v2.0_fastboot_M3.zip
Recovery : http://narod.yandex.ru/disk/11284983001/SwiftDroid_v2.0_recovery_M3.zip

Để download các bạn vui lòng tắt các chương trình hỗ trợ download, và khi nhấn vào link vui lòng + thêm phím Alt trước khi nhấn chuột trái.

P/s : Thất hứa với một số anh em định làm bản lite cho CM7 full release vì gần đến 30/4 mình phải đi công tác suốt đồng thời mình đang "tự nghiên cứu" bản stock rom 2.1 cùng với bản stock rom của x8 cho GT540 trên xda, hy vọng sau 30/4 mình sẽ có những bản rom cho các bạn vọc và không vọc (cấm ném đá 😁)
tusitac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có ai up lên 2.0 M3 chưa vậy phát biểu nhận xét cái nào. Tui đang dùng 2.0 M1 thấy ok nên chưa muốn up.
Đang cook rom gốc và app2sd cho mọi người để sau này dùng recovery được, thank bạn VQT907
trong bản này fastboot có file recovery thì phải làm gì với nó vậy bác

---------- Post added at 11:24 AM ---------- Previous post was at 11:18 AM ----------

trong bản fastboot có file recovery thì phải làm gì với nó vậy bác
tusitac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cùng chung câu hỏi với bạn này, từ hôm qua đến giờ đang lăn tăn nên ko dám up. Nghĩ có lẽ là Clockworld Recovery nhưng không chắc. Chủ thớt hay ai biết thì giải thích zum anh em với
nó là cái recovery clockmod 3.0.24 đấy bác!
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chính là nó, và cái đó để chơi thôi chẳng làm gì cả😁
up bằng fastboot ko cần quan tâm, cứ kệ nó cùng được😆
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thấy cái này có ích đấy chứ.
ví dụ nhé....
bác đang dùng 2.2 v3 (đang ổn và tôt) nhưng bác lại thử sang 2.3 2.0m3 chẳng hạn . nhưng rồi bác lại không thích bản mới này muốn quay về bản cũ?
>>
bác dùng fastboot thì bác lại phải cài lại apps và các data cho app. hoặc nhanh hơn thì bác dùng titaniumbackup.vẫn lâu và vất vả........
nhưng bác dùng recovery mà retore lại thì về nguyên hiện trang của bản 2.2v3 trước khi đôi rom mà chẳng cần phải làm gì cả....!
(đấy là theo quan niệm của mình) nên mình backup tất tần tật những rom đã up thử mà thấy ổn bằng recovery ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019