Giáo sư đại học MIT: khách hàng Samsung có thể chi thêm 100$ để được dùng các tính năng của Apple

Thảo luận trong 'Thông tin công nghệ' bắt đầu bởi Duy Luân, 11/8/12. Trả lời: 228, Xem: 19913.

1. kent.stylez

kent.stylez Thành viên

thiết kế-hình chữ nhật bo tròn 4 góc-nút home-viền benzen-icon-cảm ứng zoom nảy- rồi đến cái gì nữa đây..

2. N.D.A

N.D.A Thành viên

chết 2`. Thích SS nhưng phải công nhận đt SS có cái giống IP. Những tưởng Apple cáo buộc hùng hồn thế nào nhưng cách Apple tấn công làm mềnh thất vọng, họ tự đánh mất lẽ đúng ( 1 phần thui nhé) của mình o_O. Mọi buộc tội như làm quá lên, cách nói thể hiện sự tự mãn. Mình thích phong cách Apple thời Steve Job hơn, nếu ống còn thì sẽ ko có scandal kiện tụng tung trời thế nè ( hùi ống cũng có nhưng chỉ là nhỏ thui). Steve sẽ ko phô trương như Apple bh, có lẽ thay vì 1 rừng tin đồn hành lang về IP5 ống sẽ cho ra 1 thiết kế mới động trời chứ ko dừng ở màn hình lớn hơn, tinh chỉnh chi tiết, cấu hình như bh, thay vì kiện SS có lẽ ống sẽ có nhưng thỏa thuận thấu tình đạt lý hơn vừa khiến SS khuất phục nhưng ít hậm hực vừa giữ vững được chuẩn mực độc quyền của thương hiệu Apple. Những gì e được biết về Steve Job là 1 con người ko thích thi phi, cái mà bh Apple có thừa :(

3. ectn

ectn Thành viên

Tự phát nổ khi cuộn hết trang, đập máy để zoom, thao tác bằng 2 ngón chân. Ymuốn v hả

4. tungbt299

tungbt299 Thành viên

"hiệu ứng nảy lên khi cuộn đến hết trang, chạm để zoom và các thao tác dùng hai ngón tay". Chỉ có apple và ss mới sử dụng các tính năng này ư? Sao mình k bt nhỉ?

5. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

Kích cỡ ko phải là điểm chính để nhìn ra sự giống nhau ở đây bạn ạ. Ví dụ một con voi có được thu nhỏ lại bằng 1 con hổ thì 2 con đó cũng ko thể giống nhau.

6. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

những tính năng bạn vừa nói đều được tính tiền bản quyền hết rồi, khỏi lo. Giờ đang tranh cãi tính năng zoom,2 tap để phóng to, và hiệu ứng khi cuộn trang.

7. thanphongvt

thanphongvt Thành viên

Mấy cái này android có sẵn mà. Qua kiện Google xem thía nào.. ^^

8. tellor

tellor Thành viên

Tương tự với câu nói của cậu, dù con iPhone 4 và con Galaxy S2 có được thu nhỏ bằng nhau thì 2 cái đó cũng không thể giống nhau !
    Cậu là một trong số ít người tớ coi trọng trên cái diễn đàn này. Hi vọng tớ nhìn nhận không nhầm.

9. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

một chiếc đt không phải chỉ được phát triển trong vài tháng đâu bạn ạ. S.J mất gần cuối năm 2011. Bạn nghĩ trong quãng thời gian ấy các lãnh đạo còn lại có khả năng phát triển một sản phẩm và không có sự tham gia của S.J sao? Có thể nói iOS 6, iPhone 5, thậm chí iP6, iP7 đều có sự tham gia của S.J. (iP2 phát triển từ năm 2003, 4 năm sau mới ra mắt). Còn một S.J ko thích thị phi chắc là SJ trên sao hỏa rồi, vì SJ ở trái đất căm ghét Android lắm, bạn thử nghĩ 1 đồng chí sát cánh nhau vào năm 2007 khi ra mắt iP2G, và ít lâu sau tách khỏi Apple cho ra mắt 1 hđh riêng cạnh tranh trực tiếp với tính năng y hệt xem có nên căm tức ko :D

10. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

mình chỉ nói về kích thước ko liên quan tới sự "giống" hay "khác", và phải dựa vào các chi tiết khác. Còn mình xin đứng ngoài vụ tranh cãi về ngoại hình của S2 và iP4 :D.

11. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

Thế bạn muốn lấy số liệu thì bạn chỉ đơn giản là đến gặp người nghiên cứu, bảo là:" ê, làm hộ tao cái A cái B, làm đi tòa án cần. À mà lưu ý là tao ko bỏ tiền ra đâu". => Bạn xem bạn có bị ăn cái tát vào mỏ ko :D

12. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

à, để giải thích thêm cho bạn về vụ kiện chứ k phải tranh luận cãi nhau gì nhé: S1 vẫn bị kiện bởi vì Apple cho rằng sự "ăn cắp" thiết kế của SS đã gây ra thiệt hại cho Apple. Chứ ko phải cứ ngừng bán là coi như huề cả làng đâu.

13. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

Mình ko rõ lắm là Android có sẵn hay ko (có lẽ chính vì thế mà SJ luôn thù ghét Android), nên bạn thử xem HTC hay Sony có tính năng này ko nhé. Còn nếu các đt khác cũng có thì quả là đen cho họ, lần này Apple mà thắng thì họ ko sớm thì muộn cũng phải nộp tiền ra thôi.

14. kutj'

kutj' Thành viên

hichic. em chỉ chơi angry bird hay là ninja fruit thui bác ơi. chứ em ko còn chơi cái j nữa hichic.

15. thanphongvt

thanphongvt Thành viên

Chả biết có thù ghét hay không nhưng lại đàm phán với Samsung ^^ để lấy tiền trước khi kiện tụng. Apple thắng Samsung thôi, chứ mấy hãng khác thì chưa biết, mà cái này do Google mà, nếu lôi chức năng HĐH mà không phải do thằng hãng khác Mod lại thì cũng khó vì thằng Google nó làm nó tính hết rồi

16. cong_hao

cong_hao Thành viên

Thua, sản phẩm Samsung ko thấy có gì giống cả mà thằng Apple sao khéo tưởng tượng quá.

17. kasaudepyai

kasaudepyai Thành viên

Nếu Apple thắng SS trên đất Mỹ với những tính năng trên thì có lý do gì để họ ko thắng các hãng khác :D.

18. v.m.quang

v.m.quang Thành viên

Chuẩn đó bác ;)

anhzaive thích nội dung này.
  19. saiback

saiback Thành viên

Đúng là quá nhảm!

20. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Thế thì mời bạn chuẩn bị tiền thêm 100 đô cho lần mua android tới

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2