Giật cảm ứng ở Samsung Galaxy S4

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi rtroyalknight, 2/5/13. Trả lời: 52, Xem: 3695.

1. rtroyalknight

rtroyalknight Thành viên

Hiện tại em đang dùng SS GLX S4 thì thấy rằng cảm ứng nhiều lúc giật tung chảo, mặt dù ứng dụng nhẹ và đã xóa hết ứng dụng nền. Hôm trước em có root máy và xóa bớt ứng dụng thì vẫn thấy như thế. Các bác có ai bị giống em kô? Xài cái này mang tiếng là CPU 8 nhân mà giật riết thấy tiếc tiền bỏ ra mua em nó wá :( Các bác biết cách nào để giảm tối đa độ giật cảm ứng của S4 kô ạ :(

:
  2. huanbg9x

huanbg9x Thành viên

Chắc phải dùng bản i9505 rồi bác,e chưa thấy giật

Sent from my GT-I9505 using Tinhte.vn

3. csan

csan Thành viên

Bệnh mãn tính của ss,dù chip 2,4,8 nhân ,vẫn giật như thường

4. rtroyalknight

rtroyalknight Thành viên

kì lạ là benchmark của chip ss lại mạnh hơn chip qualcomm mới gê chứ :confused: mà bác mua i9505 ở đâu vậy ạ ?

5. kimke1081

kimke1081 Thành viên

Tôi dùng hiện tại chưa thấy giật

6. rtroyalknight

rtroyalknight Thành viên

Bác thử tải phần mềm nào nhiều chữ là sẽ thấy có hiện tượng giật thôi. Nhưng vấn đề ở đây là con chip 8 nhân như thế mà vẫn có hiện tượng giật như thế này thì thất vọng wá. Em nghe lời ba kô mua iPhone chờ siêu phẩm s4 ra + chờ gần 4 tiếng đồng hồ để xếp hàng mua s4 trong ngày đầu tiên ra mắt. Ấy thế mà kết quả lại như thế này thì rõ buồn bác ạ :oops:

7. taxtbi214

taxtbi214 Thành viên

Em chạy phà phà

8. meocoi2510

meocoi2510 Thành viên

Mình thấy chạy ầm ầm.

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn

ssngoclan thích nội dung này.
  9. rtroyalknight

rtroyalknight Thành viên

=.= Em cũng mua như các bác mà tại sao chỉ có vài người là dính lỗi giật thôi nhỉ :(

10. trankhanh123

trankhanh123 Thành viên

Ko bjk cac bać nói giat la ntn chu e xai XZ chip kém hon s4 ma ko tháy giat gi ca. Hay giat nhug e ko cam nhan dc.

Sent from my C6603 using Tinhte.vn

mattroidem1987 thích nội dung này.
  11. Dr.Love

Dr.Love Thành viên

Vãi máy mới bán ra đang cập nhật update, cách root còn chưa ổn định nữa mà đã root xóa nghịch linh tinh rồi gây lỗi đó bạn. Về lại rom stock đi có bản update firmware mới rồi kìa. Bình tĩnh từ từ đã nhé!

YPMVSTAFF, Thần Chu Tướcssngoclan thích nội dung này.
  12. tencha276

tencha276 Thành viên

Mình thấy cắm sạc thì máy ko.mượt như ko cắm sạc

Mới lên đời S4-Sướng thật....

YPMVSTAFF thích nội dung này.
  13. taxtbi214

taxtbi214 Thành viên

Có cập nhật mới nhanh ghê mới mua 27 mà có cập nhật đúng là samsung,ko biết có gì mới e mới thấy có 2 hình nền mới

14. johnlang

johnlang Thành viên

S4 mang tiếng cpu 8 nhân mà vẫn giật lag. Po tay

15. laphungtien

laphungtien Thành viên

Bình loạn quá

16. rtroyalknight

rtroyalknight Thành viên

Mình up rồi bạn ạ :) Sau khi thấy root kô có gì nên mình up lại rom stock rồi

17. johnlang

johnlang Thành viên

s4 mang tiếng chip 8 nhân mà giật tung chảo. vãi cả s4

18. tencha276

tencha276 Thành viên

Các bác cứ thử với cai app tinhte, interbet browser. Vào bài nào đó rồi vuốt lên vuốt xuống xem có giật ko? So cắm sạc.với ko cắm sạc nhé

Getting 4 Galaxy S4

19. taxtbi214

taxtbi214 Thành viên

làm y như bạn chạy cứ te te hok có gì cả

20. sunspider

sunspider Thành viên

Máy nào khi cắm sạc cảm ứng cũng bị kém nhạy đi đấy, mình thấy cái đó là bình thường mà. Nếu cắm sạc mà bạn ko cầm điện thoại trên tay thì cảm ứng kém nhạy đi, cầm lên tay sẽ thấy đỡ hơn. S2 mình xài trước cũng vậy thôi. Mình nhớ lúc trước có con gì của HTC khi ko cầm trên tay mà để trên salon nó cũng bị cảm ứng yếu đi. Ko phải vấn đề gì lớn, chả mấy khi vừa cắm sạc vừa xài đâu, chỉ là trả lời vài tin nhắn thôi. Theo mình thì cũng ko nên vừa sạc vừa xài hại máy và pin lắm

YPMVSTAFF thích nội dung này.