Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giật cảm ứng ở Samsung Galaxy S4

rtroyalknight
2/5/2013 14:40Phản hồi: 52
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Tắt, gỡ bỏ các ứng dụng linh tinh

2. Dùng Nova Launcher sẽ cho cảm giác tốt hơn kha khá so với TouchWiz.

Sent from Xperia Z@AndroidVietnam
@Zanr Zij Ủa xài Z hả anh? Ko chơi SS nữa hả?
krtinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình Vẫn dùng bình thường k Có lỗi gì hết

Sent from my SHV-E300L using Tinhte.vn
Đang xài băng niềm tin hả ? Nếu có thiệt thì show hàng cho mọi người chiêm ngưỡng đi bạn. Giật tung chảo có ngụ ý là ....hết ăn lun. pó tay lun. Nói cư như con nít vậy. Xạo thì cũng vừa vừa thôi. Chạy những gì mà ....?
@pond1597 Ý bạn là sao? giật thì nói là giật. vào những trang web nhiều ảnh hoặc chơi game thì giật, thế thôi. đừng ảo tưởng ai cũng 'nổ'. mình kô rãnh mà vào đây post cả 1 bài lên chỉ để 'nổ' đâu. kô ai yêu cầu bạn phải cm, vì thế kô muốn cm thì khỏi, chứ đừng cm mà mang tính phán như thánh như thế
Lý do gì mà khi xạc lại bị loạn cảm ứng nhỉ @@???? ai trả lời zùm e vs
vannhatka
TÍCH CỰC
11 năm
Chán quá di. Sao s4 lắn lỗi vậy ta
taxtbi214
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ko thấy dựt
đang dùng s3 mà thấy s4 thèm quá.huhu
Bạn reset lại như nhà sản xuất rồi cài lại phần mềm xem ntn. Mình dùng gần đc 1 tuần rồi, cài gần hết bộ nhớ của máy, nhưng chưa thấy hiện tượng giật như bạn nói.

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
@ngaybinhyentn mình xài máy mấy ngày đầu sử dụng thì giật lắm bác ạ, nhưng về sau thì đỡ hơn. nhưng h khi lướt web có nhiều ảnh, chơi game khi cuộn trang dạng list, thì vẫn thấy giật, tuy có phần đỡ hơn trước. H thì mình chỉ còn cách chờ update hoặc chờ rom cook thôi 😃
mình xài trình duyệt = firefox, mở 8 tab liền vuốt lên vuốt xuống bt, chỉ giật nếu đang để chạy nền mấy cái game như The Sim 😃
còn vụ cắm xạc thì cũng nghe 1 số bro nói có máy bị có máy ko, theo kinh nghiệm xài máy Sony từ trước, mình đoán là hiện tượng cắm xạc bị loạn cảm ứng 1 thời gian sau sẽ dẫn đến chết cảm ứng (con Xperia Sola của mình đã bị)
@thinh_td Vậy thì hk có cách nào để khắc phục hả anh 😔
@Phạm Bá Phú bạn mang ra hãng cho ng ta test thử, cái này là bị phần cứng nên mình ko dám phán cụ thể là bị như nào 😁
mấy cm ở trên thật pro . cụ nào cũng chê s4 8 nhân nhưng không ra rì . kính thưa các loại cụ ở trên ạ . 8 nhân nhưng dùng bt thì em nó chỉ chạy 4 nhân A7 thôi ạ . thế nên mặc dù điểm dồ hoạ cao nhưng khi dùng bình thường thì lag là chuyện đương nhiên . 4 nhân A15 có chạy đâu mà mượt
khi nào chơi game thì mới chạy 4 nhân A15 nhé các cụ đây là 1 chích doạn mà các cụ pro bình loạn về chíp 8 nhân của em nó :
" Về bản chất, dòng chip 8 lõi Octa trên chiếc S4 là sự kết hợp của 2 bộ chip lõi tứ Cortex A7 và Cortex A15, trong đó Cortex A7 dùng để xử lý những tác vụ nhẹ nhàng, giúp tiết kiệm pin và khi gặp phải những tác vụ nặng, máy sẽ tự động chuyển sang dùng chip Cortex A15. Do đó, một số ý kiến cho rằng, chính việc chuyển đổi này gây ra hiện tượng lag máy, nhất là khi người dùng mở nhiều ứng dụng cùng lúc hoặc chuyển từ ứng dụng này sang ứng dụng khác."
mong các cụ dọc hiểu về em nó rồi hay phán . em nó ko bao h chạy 1 lúc 8 nhân đâu ạ 😁
con khi cắm sạc mà loạn cảm ứng là cục sạc không chuẩn kể cả có khui họp thì vẫn có cục sạc lỗi .
thế nên khi mua các cụ lên kiểm tra luôn tại chỗ tất tần tật các lỗi mà các cụ biết để lựa chọn được máy ngon cho mình ^^
Kabm
CAO CẤP
11 năm
Ý của đoạn trích dẫn kia là lag máy khi chuyển đổi từ A7 sang A15. Chứ A7 4 nhân mà chỉ chạy giao diện thì không có lag đâu.

Samsung mới tuyên bố đang nghiên cứu để chạy 8 nhân đồng thời, tăng hiệu suất thêm 10% nữa, hình như mấy tháng nữa sẽ có:
http://www.androidauthority.com/samsung-to-boost-performance-of-galaxy-s4-202912/
Đang dùng s3 .thấy s4 sexy lại thèm rùi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Công nhận giật lag hơn Note 2 trong 1 số trường hợp!

Sent from Galaxy S4@AndroidVietnam
Máy em dùng đc hơn 8 tháng từ lúc mới ra của mobifone, trước thì mượt, giờ vuốt trên màn hình thông báo, với bấm số gọi hơi treo 1 tí. E thử cài đặt gốc, rồi mà ko hết, bác nào có cao kiến gì mách em, chứ đang đi đường rút ra bấm gọi nó hơi đơ đơ, 1 lúc mới hiện ra số, thi thoảng bấm nhanh toàn thiếu số 0 @@! Chad đc như hồi đầu, bấm cái vèo là xong, k bị delay như giờ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019