Giới phân tích đoán Nokia Lumia 900 ế ẩm

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu' bắt đầu bởi ungnguyenhoangphuc, 9/4/12.

1. ngthequynh

ngthequynh Thành viên

WP là hdh đóng nên khả năng tùy biến ko thể tự do như Android đc. cái này chắc bạn cũng hiểu chứ? Phần cứng của các máy chạy WP bây giờ chưa cao do hdh chỉ hỗ trợ đến thế thôi,ko liên quan gì đến các nhà sản xuất đt cả. Còn về Office thì xin lỗi bạn,chấp bạn mang máy android cao cấp nhất ra so với máy chạy WP đấy. PS. Bên Mỹ 80% là sp đc bán qua các nhà mạng nhé,và đều đc trợ giá
  2. Master_Thief

Master_Thief Thành viên

ờ, bít thân bít phận vậy mà còn lôi android ra so, hỏi thẳng ra 1 câu, wp đủ trình đú với android chưa ? Đó là hệ điều hành. Còn phần cứng, nokia cũng chả khá hơn gì, chả có gì gọi là nổi bật. Kiểu dáng của n9 lumia 900 thì người khen đẹp người khen xấu nói chung vẫn chả có gì nổi bật. Đúng là bên Mỹ đt do nhà mạng bán ra đều được trợ giá, nhưng giá đến nổi chỉ còn 99$ như noki thì lấy gì ko thu hút được người mua. iphone 3gs mất mấy năm sau mới giảm còn 99$...
    Chạy office chú khỏi chém, anh đã thử với htc surround và arc rồi, cùng là 1 nhân nhưng arc chạy office mượt hơn. Dễ thấy nhất là lúc zoom to ra, wp7 nhìn lag kinh khủng
  3. ngthequynh

ngthequynh Thành viên

tôi ko hiểu bác nói "WP đủ trình đú với android chưa" là ý gì? Bác muốn so sánh về phần nào? Lướt web? Độ mượt? Office? Camera? Hay độ tùy biến cao mà bác cứ nhắc đi nhắc lại?
  4. Master_Thief

Master_Thief Thành viên

tất cả. về độ mượt, cho dù android nhìn có đệ trễ nhưng ko đến nổi để fan wp hay noki lôi ra nhai đi nhai lại đâu. office chỉ là 1 ví dụ về khả năng xử lý của wp7 thôi.
    Nếu wp7 thực sự là thánh như các fan ca tụng thì các hãng sản xuất đt ko bỏ bê nó để cho noki vào hốt vỏ đâu =]]
  5. ngthequynh

ngthequynh Thành viên

Vãi. Bác trả lời thế là e đủ hiểu bác rồi. Thôi bác về box android của bác mà chơi đi nhé. Bác mới chỉ thấy e surround chạy office thôi mà phán là office trên WP chạy ko mượt bằng android là quá chủ quan. Chắc bác cũng biết office và WP là cùng 1 mẹ đẻ ra? Chẳng lẽ mẹ lại ko hiểu con mình? Con về hdh android,chắc bác biết là nó cực nặng? Bằng chứng thì bác cứ up ICS cho e Ars S của bác thì biết. Nó khá giật và lag chứ ko phải "hơi" thôi đâu. Thế nhé.
  6. Master_Thief

Master_Thief Thành viên

đúng là fan noki, tư duy chỉ đến thế thôi. Thôi thế nhé, tốn hơi sức với đám này wá =]]
  7. Phan_Quan

Phan_Quan Thành viên

Chắc bác này là fan của H K Phone. Android vip quá đt nháy, tàu, trôi nỗi, thậm chí ko tên tuổi cũng có android. Giờ bỏ ra chừng 800k cũng có android đú đởn. Vể khoảng đó thì WP thua xa
  8. hiepthong

hiepthong Thành viên

Nhìn người tạo topic là khỏi cần đọc cái tiêu đề + nội dung topic là biết thế nào cũng dìm hàng,
  9. ngthequynh

ngthequynh Thành viên

fan android đúng là bảo thủ quá,tư duy hạn hẹp,cũng chỉ đến thế. Biến về box android của mày mà tự sướng đi
  10. Master_Thief

Master_Thief Thành viên

cái này tao nói mày thì đúng hơn =]] về tự thẩm du với cái wp đó đi =]]
  11. Master_Thief

Master_Thief Thành viên

chính xác, lumia giờ so với đt tàu cũng chả ra gì =]]
  12. magic_stardj

magic_stardj Thành viên

So office trên WP với Android, đùa à ? Lại còn so 2 con không cùng cấu hình :)) Giỏi so thử Arc với 800 xem ai hít khói ai =))
    Mới dùng con Surround được coi là top ghẻ của WP mà mạnh mồm cứ như là dùng lâu lắm, biết rõ lắm, biết đến từng chân tơ kẽ tóc ấy =)) Cho xin, có người dùng đến nửa năm mà còn khiêm tốn nhận mình chưa hiểu hết WP kia kìa, đọc đến đoạn nhạc chuông là biết chả biết cái chó gì về vọc vạch WP rồi. Thùng rỗng thì kêu to, người ta khiêm tốn còn chẳng ăn ai nữa là
    Và giờ thì có khái niệm mới : chất lượng sản phẩm ! Nokia từ trước đến giờ mất mấy chục năm chọn lựa linh kiện, thiết kế, build máy, tối ưu phần mềm, phát triển dịch vụ để tạo ra những con máy bền bỉ thì giờ đây có thằng ngồi đếm xung để so chất lượng ! Ông tổ ngành công nghiệp điện thoại mà nghe thấy chắc phải lặn lội tìm nhà lạy 3 vái thắp nén nhang ! Quả là phát hiện và đánh giá "vĩ đại" của những bộ óc không bình thường !
    hiepthong thích nội dung này.
  13. Phan_Quan

Phan_Quan Thành viên

magic_stardj, ngthequynh cứ mặc kệ cái thằng ấy đi. No làm như đó giờ chưa ai dùng android zay.
  14. tuanquang_caxc

tuanquang_caxc Thành viên

Nói thật bác chẳng xứng đáng ở fan Android. Thấy xấu hổ thay bác. Thay mặt anh em xin lỗi các bác WP vì có 1 fan như vậy.
  15. tuanquang_caxc

tuanquang_caxc Thành viên

Bị bên Android đuổi ra khỏi nhà nên lang thang qua nhà WP đó mà. Sao tinh tế ko có chức nưng đốt Phong Lông nhỉ.
    hiepthong thích nội dung này.
  16. hoai_nam_1512

hoai_nam_1512 Thành viên

nói thẳng tao đang dùng android. dùng and rất lâu rồi. nên k phải dạy tao and nó như thế nào. và tao chưa có cơ hội để dùng WP. nhưg đủ thấy khả năng của wp. nokia làm ăn thế nào ở vn chắc chỉ mình m k biết. tao chả là fan của ai cả. đó chỉ là niềm tin từ các sản phẩm tốt khác mà nokia đã để lại. các chuyên gia đag đánh giá. chưa đến lượt thể loại như m bình phẩm. nôg cạn. to mồm. b*tch please
  17. hiepthong

hiepthong Thành viên

nghe bạn review là biết bạn trải nghiệm điện thoại qua web =))
  18. Master_Thief

Master_Thief Thành viên

fan android mà có những fan như mài thì nhục cho fan android. nói ra chả thấy chú thể hiện được cái gì ngoài ngu =]] mặt chú dày thì cho mượn tạm cũng được =]] fải chi chất xám của chú cũng dày như da mặt thì ko fải đến nỗi như vậy nhĩ =]]
  19. Master_Thief

Master_Thief Thành viên

nói thẳng ra mài là thằng ngu mà tỏ ra nguy hiểm. Cũng hài thật, cái thể loại chưa được trải nghiệm mà cũng chém như đúng rồi.
  20. Master_Thief

Master_Thief Thành viên

2 con surround, 1 con HD7 đủ chưa bác =]]