Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Giới thiệu] Mổ xẻ Neo M1 - Phiên bản Android

mrkimi84
17/4/2014 1:44Phản hồi: 33
[Giới thiệu] Mổ xẻ Neo M1 - Phiên bản Android
Gần đây hãng điện thoại Neo TQ đã tiết lộ thêm thông tin về thiết kế của Neo M1. Mình cũng được chiêm ngưỡng nên cố ý chia sẻ cùng anh em. Mọi người cùng bàn luận nhé. Một vài hình ảnh của em nó:

Chi tiết tại: http://www.neomobile.me/neo-m1-feature
Còn đây là loạt ảnh Mổ xẻ em nó:
Phiên bản Neo ra mắt chưa được bao lâu, tuy nhiên, được sở hữu em này quả là niềm mơ ước của nhiều tín đồ công nghệ, và mình thật may mắn khi đc là người đầu tiên Review em nó và tận tay tháo tung nó ra.. Sau đây thân mời các bác cùng chém và mổ xẻ nhé.
Phiên bản Neo M1 quốc tế 8Gb ROM 1Gb Ram, Camera 18Mp, trước 5Mp. Phiên bản ra mắt chỉ có 2 màu đen, đỏ, sau đó có thêm màu Trắng và Coban. Máy này dùng Chip MT6582, 1.3 ghz nhé
Mở cái nắp lưng cũng cẩn thận, sợ làm xước em nó

Mặt sau em nó nhé các bác, Hình thì các bác có cả rồi nên mình xin phép mổ xẻ luôn nhé. Chúng ta có thể thấy Pin liền và các khe cắm thẻ bố trí rất hợp lý và chuyên nghiêp. Mình thực sự ấn tượng khi mới bóc lưng em này ra, các đường cong, các đường thằng và góc cạnh làm mình dán mắt vào mấy phút mới dám tháo tiếp.

Các bác tháo xong nó ra như thế này nhé. Các bác nhìn kỹ chi tiết một chút nhé. Các linh kiện không thấy điểm nào là gia công tay cả, từ con ốc. Các điểm tiếp xúc đều là Giac chứ không phải hàn nhé, rất dễ thay thế.

Chi tiết gỡ cái giắc đơn giản này

Gỡ củ Pin

Mặt sau chi tiết ta có thể nhìn rõ từng linh kiện và thông số của chúng

Quá đơn giản khi tháo em này!
Chúc các bạn vui vẻ khi sở hữu em này!
Nghe nói em này sẽ giảm 50% nếu bạn đăng ký được vào ngày 25-4 tới. Các bạn cùng theo dõi nhé!
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kim ơi đk ở đâu để giảm 50% vậy
ko phải đk bên tung kua chứ @@
mrkimi84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangphonghd Đăng ký mua bên TQ đó bác, từ 13h đến 15h. Em cũng đang tim hiểu thôi ạ!
@mrkimi84 Bao h mua ới Hồng Thất Công phát bác nhé 😃
@mrkimi84 eo thế thì chịu oy ^^
mrkimi84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@longuy2222 Có luôn ạ, bác Hồng thất công có iNew mà!
@mrkimi84 Ngon quá- Phải xúc 1 em về vọc mới đc :v
ơ mà con này chỉ là bản android thôi ah
thế còn winphone thì sao thím kim ơi 😁
mrkimi84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangphonghd Bán wp nhà sản xuát hứa 4 tháng sau sẽ xuất hiện đó!
@mrkimi84 vậy là máy có 2 phiên bản vs hình dáng giống nhau chứ ko phải 1 máy chạy 2 hđh ah
1 bản chạy andoi
1 bản chạy winphone
the ma cứ tưởng máy chạy 2 hđh cùng lúc
mrkimi84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangphonghd Một máy chạy 2 hệ điều hành, đã chạy đc trên máy này thì cũng có thể chạy trên máy kia và ngược lại... Bác bất ngờ quá chăng? ^_^
@mrkimi84 ko tại thấy bảo bản này chỉ chạy android lên mún hỏi cho rõ
Đẹp nhỉ. Rổ giá thế nào vậy bạn???

Sent from my Lenovo S920_ROW using Tinhte.vn mobile app
mrkimi84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tanchiquaidao9909 Giá hãng đề xuất 179$ đó bạn
Pin con này ntn bác 😃 sài ổn k
mrkimi84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@longuy2222 Pin liên 2k bác ạ!
http://devteam.vn/showthread.php?p=11384

Các bạn đam mê em này thì có thể đặt hàng tại đây. Mình đã đặt một chiếc.
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
em này cấu hình hệt V3, hình dáng thì gần như.... Khi nào ra bản WP thì nhờ các bác bên devteam port cho 1 bản sang cho V3 nhỉ?! 😃
mrkimi84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rockloccoc Nó mà có WP mình nghĩ sẽ không phổ thông được như ANdroid đâu, chắc có gì đó mà khó port lắm. Nhưng mình sẽ tìm hiểu thử xem.Biết đâu gặp may ^_^
Tính năng đặc biệt nhất là 2 HĐH mà phải chờ ~4 tháng nữa thì... hơi bị lâu hix~! 😕

Đến lúc đó chắc đã có 1 số dòng khác cũng được tích hợp được 2 HĐH rồi, mong bác sớm làm 1 bài Review tổng quan test cam (sáng tối), màn, cảm ứng, gaming & chấm điểm... của em nó cho mọi người bớt hóng nhé~! ;)
mrkimi84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TraiVoTinh Những thông số này mình làm hết rồi, cơ bản nhà sản xuất họ chưa cho phép tiết lộ, đợi đến 25 mình cập nhật sớm nhé
việc gì phải đặt khổ thế các bác , đang bán tại đây này
http://store.khomaylocnuoc.com//Dien-thoai-neo-M1http://store.khomaylocnuoc.com//Dien-thoai-neo-M1
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@senvoivn Kho máy lọc nước bán điện thoại !?! :rolleyes:
Nhờ ad điều tra lại bằng này ạ.

From devteam.vn forum...
Mình mua đc rồi nè , mua bên :store.khomaylocnuoc 4củ dữoi
mrkimi84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huy_china Thiệt ko bạn show hàng lên cho hóng với!
Neo M1 - 3.900.000 vnd. 0962070905
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy pin ít quá
@Vuanh0672 Máy mỏng 5.99m mà bạn:p
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
10 năm
Uh, vì sợ không đủ Pin cho một ngày.
Neo M1 giá 3.9tr - BH 12t đã có mặt tại androidworld.vn
Neo M1 là 1 trong những ĐT china có Build chất nhất, thực sự mỏng, nhưng rất chắc chắn ( lưng và khung bằng hợp kim ), cầm đầm tay. Các bạn có thể đến www.androidworl.vn để tự mình cảm nhận😃
Chừng nào mới chạy dc 2 hdh???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019