Giới thiệu và hướng dẫn sử dụng Blackberry Protect

vannguyen205
13/6/2012 15:30Phản hồi: 14
Giới thiệu và hướng dẫn sử dụng Blackberry Protect
Chào tất cả các Anh/Chị/Em .
Chắc hẳn rằng các bạn BBer đều biết đến BIS. BIS là gì? BIS có lợi ích gì? Và đăng ký BIS như thế nào thì hầu hết các bạn đều rõ và trang portal Blackberry của Mobifone hướng dẫn khá cụ thể tại đây: http://blackberry.mobifone.com.vn/#/guide . Vậy nên ở bài viết này mình sẽ không nói nhiều về BIS và cách đăng ký BIS nữa, mà mình xin giới thiệu và hướng dẫn sử dụng ứng dụng Blackberry Protect của RIM.
Blackbery Protect là 1 ứng dụng miễn phí dành cho Blackberry của RIM. Nó có thể giúp bạn tìm lại chiếc BB của mình khi bị thất lạc và có thể sao lưu, bảo mật từ xa các dữ liệu trong máy, bạn có thể yên tâm về các dữ liệu (đặc biệt là dữ liệu quan trọng, nhạy cảm ) của mình nhờ tính năng bảo mật của Blackberry Protect.
Đầu tiên để sử dụng dịch vụ thì điện thoại Blackberry của bạn phải có BIS. Các bạn có thể tải phần mềm Blackberry Protect tại đây: https://appworld.blackberry.com/webstore/content/20844
Sau khi cài đặt xong bạn phải đồng ý với các điều khoản của RIM:
Bấm Agree rồi Continue để tiếp tục.
Tiếp theo bạn phải có tài khoàn Blackberry :

Bước tiếp các bạn chọn những dữ liệu cần sao lưu:
Bước tiếp là cài đặt thời gian back up tự động. Ở đây bạn có thể chỉnh theo ngày, tuần, tháng…
+ Ở bước cài đặt tiếp là lựa chọn báo cáo địa điểm của BB của bạn qqua GPS. Nếu lựa chọn bước này bạn có thể tìm lại chiếc BB của mình nếu bị mất thong qua trang web bảo mật của Blackberry Protect
Và như thế là bạn có thể sử dụng ứng dụng Blackberry Protect miễn phí.

Bạn cũng có thể Back up và Restore bất cứ lúc nào bạn muốn
Và đây là giao diện quản lý trên website Blackberry Protect:
Tại đây bạn có thể:
+ hiện thị gần chính xác địa chỉ của chiếc BB thông qua GPS

Quảng cáo

+ Điều khiển BB phát ra âm thanh để giúp bạn tìm ĐT thậm chí cả lúc đt của bạn đang tắt âm
+ Hiển thị tin nhắn trên màn hình chính ngay cả khi đt của bạn đang ở chế độ khóa bàn phím
+ Xóa tất cả dữ liệu có trên thiết bị của bạn
Bạn có thể back up từ website:

P/s: Mấy hôm trước vào không đọc kỹ thể lệ nên post bài trực tiếp trên Facebook page của Mobifone, giờ vào đọc lại thể lệ mới rõ và lại ngồi viết lài bài. M thấy cũng đã có 1 bác hướng dẫn rồi nhưng tại m làm trên bản word trước nên khi post bài thì mới thấy được bài của bác ấy. Và mình cũng đã xem qua bài viết ấy mình thấy rằng bài của bác ấy chi tiết hơn bài mình nhưng vì bài viết của mình làg man tính chất chia sẻ và m đã có ý tưởng từ lúc cuộc thi tuần 4 bắt đầu chứ ko phải là copy bài của bác ấy nên m vẫn quyết định post bài. Trước là chia sẻ sau là vẫn hy vọng đc 1 vài tháng BIS 😁 . Cảm ơn mọi người đã đọc!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ế, trùng hàng em 😃
memento
ĐẠI BÀNG
12 năm
rãnh rỗi up bài cho các bác lên top để anh em đọc đây
Rất it ai để ý đến cái vụ bb protect này 😃
@hero_123 Công nhận. Nhưng chính vì thế thì m mới nói về cái này. Chứ mấy cái kia dường như ai cũng biết cả rồi. Cái này mà cài vào máy của người yêu mới hay. He
Arena8686
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu lỡ lock device thì làm sao unlock đây hic.mình đang gặp tình trạng này chán ghê
cái này hay ghê đó, minh chưa sài bis /bes nên nó không cho down truc tiếp, phải kết nối với computer mới đown đc. thanks nhé
huynhlankb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác vì ý tưởng chia sẽ. Rất hữu ích.
Cho tớ hỏi là nếu mình backup rồi mà bị mất máy thì có backup đc sang máy khác ko? Cụ thể máy backup là 9700 nhưng bị mất muốn backup danh bạ sang 8700 liệu có đc ko?
@sau con BBP chỉ hoạt động trên OS 5 trở lên bạn nhé !
Bạn có thể mượn 1 chiếc OS 5 cài BBP rồi restore contact, rồi lại dùng BDM backup contact rồi chuyển qua 87
@vannguyen205 Cho mình hỏi thêm là, vì lý do tránh nhầm lẫn mình lưu contact tiếng việt trên 9700, muốn sync contact sang 8700 ko bị lỗi thì có cách nào ko?
Sai24
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sr vì đã đào mộ nhưng mình đang gặp rắc rối với cái bb protect này.

Chả hiểu sao cho dù mình có backup mới bao nhiêu lần đi chăng nữa thì nó cũng ko cập nhập bản backup mới mà chỉ hiện ra bản backup cách đây 2 tháng là 9/2 thôi , giờ mình phải làm sao với cái này bây h , mong mọi người giúp đỡ
@Sai24 lên trang protect, xóa thiết bị đi rồi mở lại trên đt
Cho mình hỏi sao mình không cài BB Protect lên máy đc vậy . máy mình dùng Z10-003

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019