Giới thiệu và hướng dẫn up ICS 4.0 cho HTC Rhyme

lecongdon
10/4/2013 2:48Phản hồi: 182
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

freedom95
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thank

Sent from my GS01 using Tinhte.vn mobile app
freedom95
ĐẠI BÀNG
10 năm
các pro có thể cho e biết bản rom nào mượt và ổn định nhất giành cho rhyme k vậy
Ng Tú
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao em làm xong thì lại không nhận thẻ nhớ là sao vậy mọi ng. Giúp em với
clapzen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ng Tú neu unlock dc roi thi quên cáid thẻ nhớ đi.
Ng Tú
ĐẠI BÀNG
10 năm
@clapzen sao lại quên, ý bạn là mua thẻ nhớ khác
chủ thớt cho em hỏi. máy của em lên 4.0.3 giờ có xuống đc 2.3 không ạ
Vào đây hóng cài cho con máy của vợ mà sau khó quá à😁
Máy đã Unlock + recovery rồi thì chỉ cần tải rom zip về úp và flash boot.img thôi hả đại ca. Rom nầy làm như vậy hả
@vinhhuynh Máy mình hàng chính hãng ở vietnam --> 100% úp đc. em làm nhiều rồi..
@thuandiennang Gì kì vậy. Vậy giờ tải rom đó về , vào Bloader úp file exe thôi hả ? Con Rhy này ngon à.
@vinhhuynh Có cần Relock Bloarther lại k Bạn hay để vậy úp luôn.
@vinhhuynh -relock bootloader... đưa về fastboot usb.. chạy RUU.exe (hoặc flash rom.zip qua cmd), ok..
-unlock bootloader..cài recovery...úp cook 4.03 nếu cần. done.
mình thử dùng install from sd card để flash cái rom venusian nhưng lúc khởi động xong nó cứ trắng toát màn hình mãi mà không vào màn hình nền đành phải restore lại phiên bản 2.35 software 1.31.707.6

các bro giải thích giúp mình sao không lên được bản 4.0 cái .cám ơn nhiều😃
@xmithi44 -yêu cầu: pải lên rom gốc 4.03 để nâng hboot lên 1.33
-flash rom cook + flash boot.img vì máy s-0n
sao up nó cứ sending mãi 2 tiếng đồng hồ
@tranvuluc0123 Ối giời ơi, làm theo hướng dẫn tới chỗ sending cũng 1 tiếng đồng hồ rồi mà không xong. Chắc rút cáp quá... Huhuhu...
@quhuytn Tự hỏi tự trả lời luôn. Đến sending bị đứng do bản rom trên đầu topic bị lỗi gì đó không biết. Tải bản này làm sẽ được
http://d-h.st/itV
Dính lỗi sending... thì rút cáp ra. Tắt phần mềm trên máy tính đi. Cắm cáp điện thoại vào lại và chạy file vừa tải ở link trên.
😃😃😃
mình chạy RUU nhưng có thông báo lỗi kết nối là sao vậy bạn, htc sync trong máy tính mình thì có rồi....😔
minh dung win 8 duoc k bac
Các bạn cho mình hỏi con rhyme hiện tại chỉ cập nhật đc 2.3.5 thui à. Mình check ota báo ko có phiên bản mới

Gửi từ K00Z của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Mấy cái lỗi kết nối gì đây là do bạn tải sai cái HTC sync rồi, phải là HTC sync chứ ko phải HTC sync manager nha, lên gu gồ search lại là ra àh. cái HTC sync 3.3.63 ấy
cho mình hỏi với, mình đã làm đến bước cuối cùng rồi nhưng máy cứ chạy mãi ko xong, cứ báo là đang updating the ROM image.. mãi, h phải làm sao? 😔
clapzen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con rhyme này muốn up rom nào cũng thế, trước tiên phải nạp boot.img cho nó xong sau đó với up rom dạng zip. Mình đã up vô số lần rồi. Về 2.3 cũng thế vì bản 2.3 kia của tàu chứ ko phải rom gốc.
Để up rom khác phải unlock bootloader
bkvip
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy em 2.3.5 root rồi thì có up cách này được ko ạh?
xin chao bac ak. minh la ngui lào viet tieng viet chua lanh lam co gi thong cam nhe
minh muon hoi may minh da cai rom cook MIUI roi no co roi nhiu lam. gio thi minh cai lai cai lom nay nhung khong duoc no bao bi loi 501 la sao vay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019