Giới thiệu: Xe côn tay và cách chạy xe côn tay

levuongthinh
24/7/2014 4:53Phản hồi: 860
860 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhớ ở đâu đó có viết là côn ra Ga vào, đó là xài cho côn ly hợp rời ( Ambraya)
Đừng có cô bác nào ga to thả côn ra là tèo đó
:V
Xe côn đi quen rồi sướng ko tả được 😁
Cũng đang định đổi sang con axelo côn tay, mà cũng lo chạy từ cửa hàng về lớ ngớ lại khởi động lại vài lần, lại còn gây sự chú ý đến mấy anh áo vàng (cái bằng lái vừa bị mất chưa kịp làm lại)
@phieulang_186 Ra suworld bảo nó cho mượn xe chạy tập 1 buổi, ok luôn
Ở Nam Định mấy năm nay mới một lần gặp một con axelo ngoài đường, bây giờ mà mua chắc phải đặt trước để cửa hàng nó lấy về ấy chứ
@phieulang_186 Nam Định mà bác mua ax thì cứ yên tâm là mua sẽ có hàng ngay! 😁
Giá có bị nâng không bác
Chắc chỗ chân cầu đò quan phải không bác, mình đi qua thấy dựng nhiều viva, mà sao ở Nam Định ít thấy axelo thế nhỉ, viva thì còn thỉnh thoảng gặp
@phieulang_186 Giá niêm yết, khéo mặc cả thì dc tầm 500k. Mà bác ở đâu đấy? Mình ở Nghĩa Hưng nhưng trước mua trên Hàng Tiện, giờ thì ở huyện mình cũng có cửa hàng Su rồi, ko phải đi xa nữa!
Mình ở Trực Ninh, gặp đồng hương rồi, cứ nghĩ lên diễn đàn này gặp toàn anh em trong Nam. Đang tính thanh lý con sirius đăng kí cuối 2012 để chuyển sang axelo, tiếc tiền và sợ các cụ cằn nhằn nhưng vẫn máu đổi. Ở Hàng Tiện có trưng bày nhiều axelo không bạn ?
@phieulang_186 Lâu rồi ko qua nên m cũng ko biết có bày nhiều ko nữa! Bạn tiện thì qua Liễu Đề - Nghĩa Hưng mình đi, có cửa hàng su luôn. Bạn đi thử xe được là hay nhất, còn mình đi thì hài lòng: xe đầm, lướt và ổn định.
Đang máu, nhưng mà dự định thanh lý con sirius, để em bố mẹ phản ứng thế nào đã, nếu căng thì thôi. Nếu mua thì gần tết mình mới mua cơ. Bên liễu đề cí trưng bày axelo ko bạn, hay phải đặt hàng trước
@phieulang_186 có trưng bày luôn bạn à, màu xanh trắng với đỏ đen luôn sẵn, vàng đen thì cần đặt trước, 3- 4 ngày là có thôi.
Nghia Ha
TÍCH CỰC
9 năm
axelo bị làm giá 30tr 😔(
Mình ở huyện khác thì có thể nhờ đại lý làm giấy tờ cho được ko bạn nhỉ
Sau vụ tham khảo xe, bây giờ đến vụ test sự phản hồi từ phía gia đình về việc mình đổi xe. Thực ra thì cứ bán xe cũ, mua xe mới về cũng xong. Nhưng bố mẹ cũng là dân lao động lam lũ, bố mẹ không vui thì mình cũng không vui. Mà không mua bây giờ thì sau có vợ con thì lại không mua nổi, lại bỏ dở niềm đam mê, lúc ấy bảo đổi xe chắc khó bằng lên trời. Mà bây giờ còn tự do thì còn có thể đi nhiều
có ai biết ở đâu đọ phuộc giữa cho axelo ko ạ>
giúp em với giá cả luôn,chứ để 2 phuộc nhìn giống wave quá ah!
Bạn làm như thế có thể bạn thấy đẹp, nhưng sợ không đảm bảo kĩ thuật sẽ ảnh hưởng tới cảm giác lái, rồi khi mang tải. Và quan trọng nữa là khi đi xa sẽ nơm nớp lo sợ công an hỏi thăm. Bạn có thể thay phuộc thái, hay yss gì đó nhìn cũng hay, mình không có xe cũng nhận thấy cái phuộc zin của nó xấu, xấu hơn wave, trông nó cực giống phuộc mấy con xe tàu khựa chất lượng kém
@phieulang_186 hi minh thay neu tho biet canh thi chay nhu fx hay xipo thoi ban gap cua su no khop vs suon ma chu yeu la canh sao cho dung ti le,chu de phuoc nhin nan vai,dang dinh cho e no ra di ^^
@truongquocdat96 Mình thì thấy để phuộc kép trông khỏe mạnh hơn, mình tưởng tượng về xe này không phải là cảm giác nhanh nhẹn, thanh thoát để lao vun vút trên đường. Mà tưởng tượng về nó là một cỗ máy chắc chắn, bền bỉ cùng chủ nhân trên khắp cung đường dài, nó chở theo ta, ta mang quần áo chống nắng gió, mũ bảo hiểm, khẩu trang, kính... và có khi cả với cô bạn gái cùng đống hành lý nặng trĩu nữa, khi này thì đôi phuộc nhìn tuyệt vời hơn nhiều so với phuộc mono. Và có lẽ không cần chiếc xe màu mè quá, vì mình không thường đi tới chỗ màu mè, ngay cả đi tán gái, hay gặp bạn bè thì cũng giản dị thôi. Đi trên những cung đường dài thì chiếc xe cũng giống ta, bám đầy gió bụi trông đậm chất phong trần. Quan trọng là một cỗ xe bền bỉ, chẳng cần lộng lẫy mà chỉ cần một nét đơn giản, hài hòa, ưa nhìn ở mức bình thường giống như chủ nhân của nó là được rồi
Tự làm giấy đi bạn, cà số khung số máy, sáng nộp phí, chiều có biển số, 3- 5 ngày sau là có đăng kí xe thôi mà. Đại lý làm mất thêm 2- 300k là ít.
Bạn nên tham khảo ý kiến các cụ, nhưng cũng nên có quyết định riêng của mình. Tiền của các cụ cho thì nên theo ý cụ, còn tiền mình thì làm gì mình muốn thôi. dù sao cũng chỉ là cái xe máy thôi mà, còn nhiều việc phải lo hơn.
@nguyenthanhluyen Tiền thì của mình, nhưng sẽ còn nhiều việc phải lo, thế mới đắn đo chứ
@phieulang_186 thế thì bác cứ lo việc kia đi, xe cũ vẫn chạy tốt thì vẫn dùng thôi. 😁
@nguyenthanhluyen Nhưng mà việc thì chưa đến, thế mới máu mua, việc mà đến rồi thì chịu, chắc em dành tiền để sau này cưới vợ
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phieulang_186 Có điều kiện thì mua, côn và số ex nhẹ lắm, cũng dễ đi nữa, để biết đi thì tầm 10p, còn để thành thạo thì đi nhiều bạn sẽ nghiệm ra thôi
Mấy đại ca cho em hỏi 2 vấn đế với
1) em thấy thuật ngữ "Bắn côn" mà không hiểu là gì
2) Em thấy người ta chạy xe có tiến như sau" è è è é è " mỗi lần "é è" là mỗi lần sang số , giống như là không bị đứt quảng sang số không cần giảm ga hay sao đó. Em làm mấy lần mà xe nó cứ hỏng đầu lên thấy ghê quá và khi sang số như vậy nó kêu cái cóc thiệt là xót xe. Có cách nào canh vòng tua để chạy ngọt ngào giống mấy anh ấy không ạ.
Nghia Ha
TÍCH CỰC
9 năm
@vietnamphone cứ tự tìm hiểu đi đưng lo cho bộ côn của bạn. " Bắn côn " thì mòn nhanh hơn tý thôi mà bộ côn phải đi đc 50.000km
nên nhịp nhàng khi trả số vì bộ số đáng lo hơn
Về số thì hơi lên ga ( vd : 4 trả về 3....)
lên số hơi giảm ga rồi tăng từ từ trở lại ( số 2 lên 3 )
Nhưng là tiền của mình
Mất mấy hôm là đi thạo thôi mà
cũng đang chuẩn bị mua ex nhưng chưa chạy xe côn tay lần nào, bài viết rất hữu ích, cảm ơn nhiều ạ
Mua axelo thôi, ex nhiều tiền quá
Nghia Ha
TÍCH CỰC
9 năm
vote gom gom mua X150 😁 axelo nhược là đồ khó kiếm lắm
Không chơi thế đâu bạn, con x150 của bạn nói đắt gấp x lần con axelo, chắc thu nhập của mình tăng lên x lần thu nhập bây giờ mình mới dám mua, thế mới cân bằng cuộc sống được. Còn không, dốc một khoảng tiền lớn vào một cái gì đó không cần thiết, mà trong khi có thể nhìn thấy những nhu cầu thiết yếu khác trong hiện tại và tương lai. Thì đó chính là sự lãng phí mù quáng, ngu ngốc. Còn nếu bạn dư giả về kinh tế, có thể đáp ứng tạm ổn cho cuộc sống của bạn (chưa kể người thân) thì bạn có thể thoải mái cho niềm đam mê của mình. Niềm đam mê là vô cùng, quan trọng là ta phải biết dừng lại ở đâu, người biết tìm ra cái đẹp và niềm vui ở những cái bình thường mới là người nghệ sĩ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019