[Gionee] Hướng dẫn Root, cài recovery , Rom cook Passion, Power, Lotus, Infinity

pirates30
5/11/2012 16:31Phản hồi: 1.009
1.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1/em vừa mua 1 con power của bác silut7 theo cảm quan thì thấy tốt, dùng lâu tí thì hơi ấm, mà được cái trình duyệt mặc định của máy dùng hao kb khi vào mạng kinh T.T loáng cái hết 30MB mà toàn đọc báo, lúc dùng x2-01 đọc báo cả tháng cũng không hết 30MB, về độ rung với loa ngoài thì cũng không quan tâm lắm, thoại ổn được rồi, qua tuần ghé bác ấy mua thêm cái ốp lưng với dán màn hình 😁.

2/Mới lần đầu dùng android nên muốn hỏi mọi người là có cần cài phần mềm diệt virut gì đó cho đt android không ạ? hay mọi người có phần mềm thiết yếu nào mà 1 đt android cần có như là nên dùng trình duyệt gì hay các phần mềm hữu ích, có thể giới thiệu cho em được không?

3/Máy em chưa root hay làm gì cả gì cả. Trong máy chỗ cài đặt-> ứng dụng-> ứng dụng đang chạy, thấy có MTK Thermal Manager, Atci_service, Network Diagnose Tool, rồi danh bạ, màu sắc chủ đề, dịch vụ của google, bàn phím android. Mấy cái đó mình dừng hết để tăng ram trống lên được không? dừng có bị lỗi hoạt động gì trên máy không vì sợ đó là chương trình của hệ thống.

4/ Tải trò ninja fruit hay angry bird thì vào CH play phải không ạ?
Em vẫn còn gà mờ, mong được mọi người giúp đỡ. :D
1. Mình xài Dolphin thấy nhanh hơn 😁
2. Hay cài app này nọ thì cài, không thì thôi, riêng mình vọc nhiều cũng chẳng cài làm gì, nặng máy... :rolleyes:
4. Vào đó mà down hoặc lên mấy trang web như tinhte, appstorevn down file apk về cài đặt 🆒
VUA CHO POWER DUNG ROM 2.3.6 CUA REVO HKPHONE
baby1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
HKFan đó hả
@baby1982 😃
hjhjngon
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình làm như hướng dẫn của thớt, máy reboot lại nhưng lại k có biểu tượng SU, reboot lại cũng k có nốt nhưng máy lag kinh khủng @@

ai giúp mình với, mình dùng GN800
@hjhjngon Bạn cài driver đầy đủ chưa? nếu cài driver đầy đủ rồi thì reboot lại sẽ có hình thằng siêu nhân đấy.
hjhjngon
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài driver rồi, máy nhận rồi những vẫn k root theo cách đó đk 😔

còn vụ wipe data mà cũng lỗi, nó kêu thiếu file .gn_apps.zip trong system
bạn
cho mjk hỏi
mjk xài cái power đã root máy rồi .xài đc 1tjme khj đag chơi 1 trò j đó thì nó bj đơ đen maàn hinh k bấm j dc het fai tháo pin roi khởi đọg lại moi bt dc.1thág bị 3lần
@denuidvd có thể do máy chạy quá nhiều chương trình hoặc chương trình nặng nên bị sập nguồn đó bạn
za
zay hả..mjk root may roi nhg k xai room sock the có bị j k bạn.
@denuidvd Cái vụ root mình không rành lắm, bạn hỏi mọi người thử 😁. Mà hình như room stock là room của nhà sx, dùng room cook có lỗi gì mới phải up lại room stock chứ nhỉ ? phải không pirates30
baby1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ vì người ta nổ panh xác mà tẩy chay thì cũng hay, cái gì cũng tẩy, mong là đừng bầy đàn wá. Thấy xài bình thường không hơn không kém.
"GN180 T19-C" rom của gn180, www.sjwxzy.com/down-htm-aid-938670.html
@mcjuinx đậu xanh rau má,sao bác tìm hay qá
Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
@mcjuinx Rom gốc hay gì vậy thím?
@Kin_92 làm chuột bạch đi bác
Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
@casanava90 Ko dám đâu, có gì cứu ko đc! 😔
@Kin_92 theo mình đọc thì nó là rom cốc, k phai stock rom, nhưng muốn down được thì phải có 50 điểm trên diễn đàn đó, mà kiếm đâu ra, toàn tiếng Hoa, biết chết liền. hic
Dự bị cái rom stock trước
ban oi! sao không thấy bạn nói về gionee Lotuz hết vậy, rom Lotuz đó co sử dụng dc k vây bạn, còn mình up recovery Lewa cho lotuz thi k vao duoc recovery! ban huogn dan giup minh nha
@phucsundy bác rao bán 3m2 roi qa dochoididong mua Power,chỗ đó bán Power có 3m2
Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
@phucsundy Power cũng ko có recovery đâu, đc cái mh đẹp
baby1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kin_92 Có soft nào test số màu của màn hình không Kin? Test cái 256K hay 16M đó mà. Tính test mấy con điện thoại khác.
Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
@baby1982 Tìm thử chứ mình ếu biết! 😃
hjhjngon
ĐẠI BÀNG
11 năm
hx mình xài con GN800 đang lỗi mà hỏi mãi k thấy ai trả lời 😔

lập thread mới cũng thế, mn đâu hết cả rồi???
@hjhjngon chắc mọi người không biết cách đó, bạn thử tag thêm tên mấy bạn rành về root máy rồi hỏi xem
hjhjngon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DecemberBoy1992 tag thế nào vậy bạn, mình vào đây ít nên k biết làm, mà PM cả chủ thread mà còn k thấy j cả 😔
@hjhjngon bạn nhấn @ rồi ghi tên nick bạn muốn tag kế bên 😁. Có khi chủ thread bận quá
Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
@hjhjngon Máy bạn bị gì thế? 😃
chờ đợi Ubuntu xem nào. còn 4h45' nữa
@mcjuinx em không hiểu,Ubuntu chạy trong PC mà
@casanava90 sắp có phiên bản cho smartphone roai
@mcjuinx có mỗi Galaxy Nexus chạy
hjhjngon
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình bị lỗi recovery, wipe data, root, up rom đều kêu verification failed, rồi missing file .gn_apps.zip trong system folder 😔

làm mọi cách mà k sao sửa được, đang tính đi bảo hành k biết người ta có sửa được k nữa
Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
@hjhjngon Recovery nó kiểm tra file zip, sign rồi nó mới cho flash. Bạn vào recovery tắt verifycation đi.
Hoặc cài lại recovery xem sao? Ko đc thì chạy lại rom gốc, làm lại từ đầu.
Chúc bạn ko phải đi bảo hành! 😃
hjhjngon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy tắt verifi đi kiểu j hả bạn? Mà còn vụ báo thiếu file nữa là sao

Mình cũng chẳng biết đưa về rom gốc nưa.mà sợ đưa về toàn tiếng trung quốc,hx

Sent from my GN800 using Tinhte.vn
Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
@hjhjngon Rom gốc coi ở đầu topic đấy, yên tâm là có tiếng Việt, nếu ko có tiếng Việt cũng có English thôi 😃
hjhjngon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom gốc của GN800 cơ bạn ơi, mình kiếm được nó nhưng thấy screenshot toàn tiếng TQ @@

thế hướng dẫn mình tắt verifi đi bạn, mình dùng recovery gốc của máy, k thế root máy theo cách của chủ thớt nên k thể cài CWM được
Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
@hjhjngon Vào setting cài lại tiếng Anh!
Gần đây mình phát hiện ra khi mình bật 3G ( Sim A) thì khi người khác gọi vào Sim B của mình thì thưòng xuyên ko liên lạc được ( chỉ có 1 vài số gọi được) mình đã thử dùng mấy máy khác để gọi vào test thử khi bật 3G đều thế ko liên lạc được.
có ai bị như mình ko, mình dùng con Power
@jacky1590 lvlrHung rymmy55 thử vào 3G sim 1 rồi gọi vào sim 2 xem sim 2 có nhận được cuộc gọi không? Mình nghĩ chọn cái đó thì sẽ ưu tiên cuộc gọi (vì khi chọn nó báo là tốc độ truyền data sẽ giảm bớt), còn bỏ chọn thì ưu tiên đường tryuền nên không gọi được. 😁
@jacky1590 Mình ko đặt chế độ ưu tiên Gprs mà. Ko tích vào đó mà
@DecemberBoy1992 Đúng là chọn vào nó thì ok. còn bỏ chọn thì ko liên lạc được :D
@lvlrHung Hung cho hỏi, mỗi máy android đều có recovery sẵn đúng hok? hay phải cài từng phần mềm recovery tương ứng với từng máy. Tại mình thấy Lewa recovery, rồi clockworkmod recovery, ...
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
GN POWER phát sinh lỗi về pin. mình sạc khoảng 5h30 báo sạc đầy. tháo sạc ra vọc vọc chút xíu thì thấy pin tuột nhanh , 5-7 phút mà tuột 3%, (còn 97%)để lâu chắc sẽ tuột nhanh hơn bình thường 😔 , mình tắt nguồn , khởi động lại ngay thì pin báo đầy 100%, lúc này có vẻ là ổn định lại, pin k tuột nhanh như lúc nãy nữa. cũng đã bị 1- 2 lần rồi, tình hình là thế , a e nào có cách xử lý giúp mình hen . thanks😃
Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
@rymmy55 Xài đến khi hết pin cúp nguồn, để vậy sạc đầy rồi mở nguồn lên thử xem!
baby1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kin_92 Làm như thế này thì chắc chắn là được, vì cơ bản theo mô tả là reset lại thì đâu lại vào đấy (pin ổn định lại)
Các bác cho e hỏi khi mua Power thì ban đầu màn hình máy có miếng dán gì không?
@casanava90 miếng dán nilon mà điện thoại nào cũng dc dán khi xuất xưởng 😃
@lvlrHung có thể xài tạm không bác? Vì miếng dán chuẩn tới tuần sau mới có,tay e lại hay ra mồ hôi
@casanava90 bạn mua ở đâu thế, mình cũng đang dùng tạm miếng dán sẵn nè, cắt bớt phần thừa thì cũng như miếng dán chuẩn 😁
@DecemberBoy1992 dochoididong.com
baby1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
@casanava90 Miếng đó là Seal, có thể xài tạm, nhưng xấu wắc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119