[Gionee] Hướng dẫn Root, cài recovery , Rom cook Passion, Power, Lotus, Infinity

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi pirates30, 5/11/12.

1. ginndh

ginndh Thành viên

Mình vừa dùng titanium xóa cái themes mặc định rồi cài lại holo laucher plus nè. Máy nhẹ hẳn lên. Passion có phím tắt chụp ảnh màn hình k nhỉ ?

pirates30 thích nội dung này.
  2. pirates30

pirates30 Thành viên

cài lại win chắc anh mất driver rồi. Anh cài thêm phần mềm Wondershare mobigo for android trên PC cài đặt và kết nối cho nhận ra điện thoại. thế là đủ driver. Root sẽ ko bị lỗi nữa. :)

3. ranham

ranham Thành viên

Bạn có backup lại cái giao diện mặc định của passion hok??? Share cho em với em đang cần cái đó lắm tại lỡ xóa đi mất rồi hix

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn

4. pirates30

pirates30 Thành viên

dùng đc cho cả power mà bác. em test hết rồi nhé. trừ phần rom cook là em chưa update đc hết cho các dòng nên ưu tiên passion thôi. còn root và recovery tất cả power, passion, infinity, lotus đều dùng đc. bác thử đi hah.

Có SuperSU là đc rồi đấy. bác thử cài titanium backup xem nhé. nếu có rồi thì phải gỡ ra cài lại. :)

5. pirates30

pirates30 Thành viên

đại bệnh rồi :)) thử uprom cook khác hoặc chạy lại rom stock xem sao :))

6. pirates30

pirates30 Thành viên

:) bác gỡ titanium đi nhé. khởi động lại máy rồi cài đặt lại titanium là ok thôi :)

7. pirates30

pirates30 Thành viên

:D chạy lại rom stock đi bác :) back up ứng dụng lại tý restore là ok thôi mà :D

minhkhanh641 thích nội dung này.
  8. giotdang468

giotdang468 Thành viên

Thanks bác nhìu nhá, đang làm lại từ đầu, Full Unroot + Root ... :D

9. ginndh

ginndh Thành viên

Có xài titanium backup lại nhưng restore k đc

10. Dangthuctoan

Dangthuctoan Thành viên

Cám ơn em nhiều
    Anh đã Root được rồi.
    Đúng là mất driver, cài lại Wondershare xong root OK luôn.

11. AlibabaTran

AlibabaTran Thành viên

Gionee Infinity Power - Vài hình ảnh thực tế tại AlibabaStore.vn

:) Xem thêm các hình ảnh khác tại đây

12. pirates30

pirates30 Thành viên

nhập ốp cho em nó đi bác. :D kiếm cái ốp nào ^^

rymmy55 thích nội dung này.
  13. quangthanh89

quangthanh89 Thành viên

các pro cho e hoi tý nhé
    e co con gionee a10.. da root va dang chay rom micromax a75 .superphone lite..
    e da thủ flash recovery như chủ thớt..vì ho hàng nhà gionee ma....nhung e lam xong bj treo logo...
    e cung falsh recovery bang manager recovery. de cài file recovery.img. của micromax a75....e da cai duoc cwm recovery như máy chính hạng luon...nhung khj su dung la chết máy luon moi dau chu..

cho e hoi la e nen ngiem cuu. recovery.img. cua gionee a10....hay la micromax a75.

cho e xin file. .recovery.img. khac duoc khong....cua gionee nay la lewa- recovery- sytem....e tim mai .ma bac google. cha thay..

14. stom3317

stom3317 Thành viên

Power h bán lại thì đc bnhiu nhỉ :rolleyes:

15. louisduc

louisduc Thành viên

Pirates30 ơi, bạn tìm giúp mình cách root Gionee GN800 với.

16. pirates30

pirates30 Thành viên

cũng cách đấy thử xem bác. máy tính nhớ cài wondershare mobigo for android trên máy tính để nhận đủ driver :)

17. dragonsouth

dragonsouth Thành viên

Em mới up lại rom stock mà bác gửi hum wa rùi mà nó vẫn bị như thế không bit là do mấy hay là do rom nữa.

18. pirates30

pirates30 Thành viên

ày
    1 củ rưỡi =)) đủ target rồi =))

stom3317 thích nội dung này.
  19. pirates30

pirates30 Thành viên

oh. lạ nhỉ :| vẫn bị à. fullwipe trong recovery xem , nếu vẫn bị thì xem lại thôi :( up vể stock cho hết root rồi mang ra bảo hành :((

20. stom3317

stom3317 Thành viên

tớ đang gạ 1 em BH mua lại vời giá 2m5 này :D