Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Gionee] Hướng dẫn Root, cài recovery , Rom cook Passion, Power, Lotus, Infinity

pirates30
5/11/2012 16:31Phản hồi: 1.009
1.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cần mua power.ai chán k.m ở Đông hà quảng trị

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
hiện tại mình cần mua xác ( màng hình còn sài tốt), màng hình con gionee infinity passion, giá cả thương lượng, ACE nào có hay biết ai cần bán thì lh giùm sdt 01686431007
dt147
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gionee Passion có phải là Gionee Infinity Passion không vậy mấy bác???
@dt147 đúng rồi bạn à
Bác nào có rom gionee elife e6 không vậy, máy mình up rom khác nên mất tiếng việt
mrh4j89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào các bạn dùng điện thoại gionee. Các bạn muốn trợ giúp tối đa về rom custom, rom cook... Các bạn hãy vào group hội nhungẽ người dùng điện thoại gionee trên face nhé.
mrh4j89
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn nào chưa cài được CWM có thể làm theo topic này nha. đã test và thành công trên AVIO SEN PRO ONE
của em là con Gionee gn380, bác nào tư vấn về rom cho em với. cảm ơn nhiều
ai có link rom cook gionee p2s ko?
Ad. Ơi gionee p2s có root được không ạ. Chỉ e với
Tkank
@dinhkuppj bạn tải app framaroot về root trên máy luôn
Nó bắt nhập mật khẩu mới cho Restore, thế là sao ạ?
minhtuan2605
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thinh3tt bắt nhập thì cứ nhập chứ có sao đâu
mình không vào recovery được, có ai chỉ mình với.
Máy mình Gionee GN800, flash rom qua tools tới download BootLoader thì báo lỗi.
Xong giờ ko lên nguồn nữa!
Có bác nào biết sửa ở đâu không ạ?
Có bác nào root đc chưa
Mọi người cho e ý kiến tý.
e có con gionne ifinity lotus dùng dc khá lâu. Máy ko vấn đề gì,chỉ nhanh hết pin. Máy đã root, bữa trc có cài font. Khởi động lại bị treo logo.

1. Đã dùng recovery ( tháo pin,lắp lại rồi đè đồng thời nút phím nguồn và phím âm lương -) để khôi phục cài đặt gốc nhưng khởi động lại vẫn bị treo logo. Đã wife hay gì gì đó mà vẫn ko dc. Đã thử nhiều lần.
2. Máy ko thể chuyển dữ liệu qua cáp usb. Vì máy ko lên nguồn để mà xác nhận, truyền dữ liệu qua usb. Nói chung giờ cắm cáp là để xạc pin.
3. Đã dùng cách của chủ topic nhưng vẫn ko dc. Hình như là máy hủy root mất rồi
Mọi người cho e ý kiến tý.
e có con gionne ifinity lotus dùng dc khá lâu. Máy ko vấn đề gì,chỉ nhanh hết pin. Máy đã root, bữa trc có cài font. Khởi động lại bị treo logo.

1. Đã dùng recovery ( tháo pin,lắp lại rồi đè đồng thời nút phím nguồn và phím âm lương -) để khôi phục cài đặt gốc nhưng khởi động lại vẫn bị treo logo. Đã wife hay gì gì đó mà vẫn ko dc. Đã thử nhiều lần.
2. Máy ko thể chuyển dữ liệu qua cáp usb. Vì máy ko lên nguồn để mà xác nhận, truyền dữ liệu qua usb. Nói chung giờ cắm cáp là để xạc pin.
3. Đã dùng cách của chủ topic nhưng vẫn ko dc. Hình như là máy hủy root mất rồi
minhtuan2605
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laobin8x treo logo chỉ còn cách flashtool lại rom thui bạn
pirates30 nếu mình có gionee gn 800 thì root tương tự như bào bạn hướng dẫn hả? Root xonmg có cần up recovery k ??
Hướng dẫn miình up rom gionee p2s đc ko ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019