[Gionee] Hướng dẫn Root, cài recovery , Rom cook Passion, Power, Lotus, Infinity

pirates30
5/11/2012 16:31Phản hồi: 1.009
1.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ranham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai target 800 bộ giống mình hok nhỉ😆

Sent from my INFINITY_PASSION using Tinhte.vn
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@ranham đạigia là đây :| . iem có 135 bộ 😃)
dragonsouth
ĐẠI BÀNG
11 năm
MÌNH MUỐN RESTORE VỀ LẠI ROM CŨ CỦA MÁY THÌ SAO HẢ MẤY BÁC, TẠI MÌNH ĐÃ BACKUP RA 1 FILE CỦ CỦA ROM CŨ RỒI NHƯNG KHÔNG RESTORE LẠI ĐƯỢC. HIC
Ranham
ĐẠI BÀNG
11 năm
A.Nam ko restore lại đc ak?😆

mình làm vẫn không root đc làm y hệt lun ...... có ai làm hem đc ko dậy
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenhoangit bác ko đc ở bước nào ? anh em trên này làm ok hết mà :/
dragonsouth
ĐẠI BÀNG
11 năm
hic hic ko dc em ơi, chắc fai đem lên bảo hành cho nó chạy lại rom gốc
Ranham
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe từ từ tìm cách đi anh khoan đem lên bảo hành đã ủa mà rom mới up của anh bị gì hả???

Có mấy nơi đang phá giá Gionee Power 3m,e đợi cuối tháng mua để không bị hớ
bạn ơi ! cho mình hỏi cai power nge nhạc có hay không ? khi có cuộc gọi đến nhạc chuông có to không ?
khi xem video màn hình có lên hêt 4 inch ko khi cầm điện ỵhoaij theo chiều ngang
phần mềm nghe nhạc add trên mạng khi add vào bất cứ điện thoại smartphone nao cũng giúp chức năng nge nhạc của điện thoại được hay hơn phảo không bạn ?
có cách nào làm tăng âm lượng loa ngoài của điện thoại không bạn
công việc của mình hay ở ngoài đường nên cần nhạc chuông kêu to để biết có cuộc gọi đến
rất mong bạn trả lời giúp mình chân thánh cám ơn bạn yahoo mesenger mình là kieuvandinh1968
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@kieu van dinh đã pm inbox cho bác ^^
@kieu van dinh nghe nhạc thì bạn chọn gionee a10 đó, con ấy nghe nhạc không chê. còn power mình thấy nản nhạc nhẽo lắm
Có anh em nào có recovery.img như recovery gốc của máy không, lên mạng tìm mãi không thấy
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@thanh_19_9x có file .Zip thôi bác. ^^ lấy img làm gì thế ? bác cài bằng cái gì mà dùng img ?
@pirates30 vậy bác share cho mình file zip nha, thanks!
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@thanh_19_9x Hehe.sory bác. Em nhầm rom vs recovery.bác có dám liều chạy recovery của máy khác ko ạ. ^^ em sẽ send cho bác cái của máy mobisstar touch kem.

Sent from my GiONEE GN700W using Tapatalk 2
dragonsouth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 Bác share cho em cái em làm lun lỡ rùi
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@dragonsouth đã share nhá bác. đọc ở trên . 😃
bạn pirates30 ơi . bạn add yahoo mesenger của minh rồi chúng ta nói chuyện nhé mesenger mình là kieuvandinh1968
dragonsouth
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác priates30 ơi, h mình mún cài lại rom cũ ban đầu của máy thì làm sao hả bác
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@dragonsouth Cách duy nhất là tìm rom stock . up lại bác à. Em đang xin rom stock từ TTBH. nhưng chưa thấy phản hồi ^^ lúc nào có em sẽ update cho mọi người ^^
cho mình hỏi hình như loa ngoài của power rất nhỏ vậy có cách nào lám to hơn không lúc trước mình thấy có bạn biết cách tăng âm lượng của tai nghe và loa ngoài của q mobile s 11 không biết infynity power có làm được không
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@kieu van dinh để mặc định thì tốt hơn bác à. Mod âm lượng như mấy dòng sony xperia thì thấy nhanh hỏng loa. :/ hiện tại chưa thấy ai tăng âm lượng loa cho dòng này cả bác à. chờ vậy 😔(
dragonsouth
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủa vậy nếu mình lấy 1 máy mới khác cài rom manager vào rùi backup rom đó ra 1 file rùi lấy rom đó up ngược vô lại máy mình có được ko vậy bác pirates30?
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@dragonsouth Cũng tùy xem file backup la đuôi nào nữa bác ah. Nhưng em nghĩ là ko đc. Uprom cần can thiệp sâu hơn. Còn backup nó chỉ lưu lại ứng dụng và data thôi. 😃

dragonsouth
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm sao để thay cái recovery của rom lewa về lại mặc định cái recovery của máy để em restore lại cái rom cũ đây!!!!!!!!!!!
dragonsouth
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã lưu cái rom cũ thành 1 file có định dạng là abcd.backup nhưng ko bít làm sao để restore nó lại ra máy, vì khi cài rom lewa nó thay đổi cái recovery của máy lun rùi cho nên nó không hỉu file abcd.backup, h phải làm sao ta????
@dragonsouth mình cũng y như bạn, mong là sẽ sớm có rom stock. may bữa nay tìm lại recovery gốc mà chưa có
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@dragonsouth Hiện tại 11/11 vẫn chờ rom stock bác ah. ^^ bác tranh thủ tìm thêm vài bản cook nữa chạy cho đỡ buồn xem sao.

thi452003
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có hội trên fb ah, invite mình vs, fb: Phố Hoài

chủ thớt htkt ở đâu vậy. cho minh msnv vao inbox nhe hy! rat vui ket ban với ban!
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@aanhhoan12 ^^ 7932 bác nhé .

Minh moi vua mua con power.vua doc va lam theo cach cua ban nhung k dc.mjnh bj gay ngay buoc dau tien .nhan enter xong no hien len dong chu j do roi dug do lun. Dai khai la no keu ket noi voi dt ma mjnh da lam dug het roi.k bt pc co nhan ra may k.nho b pirates30 va cac pro giup mjnh nhe.
@nguyentrai67 đánh giá của bác về con này?
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyentrai67 1 bác cũng giống bác ko làm đc. Bác thử tải phần mềm này về. Cài đặt và chạy trên máy tính .kết nối đt vào máy tính. Chờ nó nhận đt. Rồi chạy xem. Bác kia root ok rồi . wondershare mobilego for android. Cài cái này để nhận đủ driver thì phải. Nhớ tick vào cái usb debug trong đt đầu tiên nha. ^^
Link tải đây : https://www.box.com/s/rhtn30t78iyzihr1w0k4
pass nếu có : pirates30

@pirates30 Cam on bac nhieu nhe de minh thu xem sao
@casanava90 Xai dc do bac .mjnh mua voi gia 2990000 cam ug kha muot .chien game thi cug tuog duong cai ipod 3 cua mjnh. Co 1 gam ten la j mjnh wen roi vao choi cam ung no bi dien dien .con cac game khac choi em . Voi gia nay mjnh thay hop li lam roi.ak con chup hjnh nua neu du do sang thi rat ro.chup bac lua chon dung dang nhe
Ranham
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe từ từ tìm cách đi anh khoan đem lên bảo hành đã ủa mà rom mới up của anh bị gì hả???
Vậy bác send cho em bản recovery cua touchkem nhé bác em đang cần gấp tks bác nhiều

Ranham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác send cho em bản recovery cua tuoch kem nha bác em đang cần gấp tks bác rất nhiều

pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@ranham đây bác ơi. cách chạy cũng như page 1 em hướng dẫn nha.
https://www.box.com/s/qowkhi3bk5ey3d0nprdk
pass nếu có : pirates30

Bản rom vietnam đề : Sent from my INFINITY_PASSION nghe oai vãi 😆
bản em nó báo thế này mới đau, nghe khựa vật ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119