[GIONEE PIONEER 3G] Hướng dẫn Root trong 5 phút

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi Limbzim, 7/1/13.

1. diepvu203

diepvu203 Thành viên

bạn nào giúp mình tìm driver con gionee với, mình tìm hoài trên trang chủ gionee mà không thấy. không có driver win xp nó không nhận được....cảm ơn trước

2. mrdung12

mrdung12 Thành viên

http://down.gionee.com/gineedown/qu...tid=06&categoryid=8&resource.mobtype=gn868-pc
    Bạn vào trang trên rồi down cai gn868-pc về cài đặt . Mình cài cái này lúc mình root thấy ok . Bạn thử xem có đươc không?

Sent from my PIONEER using Tinhte.vn

3. diepvu203

diepvu203 Thành viên

vẫn không được bạn ơi, mình cài đặt rồi vẫn bị đứng như cũ, nản quá các cậu ạ, Cậu cài như thế nào vậy

4. boyplay

boyplay Thành viên

Để chờ bảo hành về rùi làm lại phát nữa xem. CHứ ko Root xài cái thằng này ức chế kinh khủng

5. mrdung12

mrdung12 Thành viên

Bạn bị dừng ở dòng thứ 2 khi root à? Bạn cài xong tool xong nếu nó vẫn chưa nhận thì bạn update driver bằng cách chỉ đến thư mục driver trong thư mục gionee tool ở ổ c xem có được không , đừng cho nó tìm tự động nữa

6. dangki_1610

dangki_1610 Dự bị

pionee 3g cài mx player mình đang xem video thì hay bị văng ra quá. Ko biết các bạn hay bị ko.
    Nếu ko bị thì bạn cài bản mx player nàocodec nào? Thank!

7. diepvu203

diepvu203 Thành viên

chỉ đến thư mục driver trong thư mục gionee tool bằng cách nào vậy bạn,cho mình xin vài cái ảnh hướng dẫn đi, mình gà mấy cái này lắm..hic

8. lxh nb

lxh nb Dự bị

Pro nào xem lại hộ e lỗi đc 2 dòng:

daemon not running. starting it now on port 5037
    daemon started successfully

xong là ngỏm luôn, not responding :(

9. quocdung801

quocdung801 Thành viên

1 Phát root xong

10. lhl3560

lhl3560 Dự bị

1 Phát root xong :D
    Thank bác chủ nhiều nha

11. GIONEE3G

GIONEE3G Dự bị

Trời ơi ai chưa root thì đừng root nữa mình xin xác nhận là cách root trên không root được dòng máy GIONEE này đâu. Mình là dân IT đọc hướng dẫn và làm theo từng bước 1 không sai bước nào mà kết quả giờ thì máy mình mới mua chưa được 1 tuần đã mang đi bảo hành luôn rồi.
    Anh em nào chưa root hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi quá muộn màng nhé.
    Thân ái. 4 giờ 21 phút ngày 12 tháng 1 năm 2013

12. quocdung801

quocdung801 Thành viên

Bạn root sao mà không được? Mình root chưa tới 1p nữa, làm đúng y như vậy. IT sao mà tệ quá, ở HCM thì ra Q12 mình làm cho

zCuuLongvanril20 thích nội dung này.
  13. GIONEE3G

GIONEE3G Dự bị

hic...quocdung801 root thành công hả bạn. Bạn có nick yahoo không mình download về làm y chan hướng dẫn mà không được. Bạn add nick yahoo mình nha để mình online bạn chỉ mình root lại với chứ giờ máy mình đơ luôn rồi hic.
    Nick mình nè ALOLLP12B@YAHOO.COM
    Cảm ơn bạn trước nhé.
    Thân ái.

14. quocdung801

quocdung801 Thành viên

le_qdung đang co trên yahoo nè

15. Ti Hâm

Ti Hâm Thành viên

?? sao lại root ko đc nhỉ? cứ bị cái lỗi hiện ra 2 dòng rồi đơ à ><. Mình cài trên xp :(

16. toi140987

toi140987 Thành viên

hihi root dc mà bạn nhưng đừng xoá app hệ thống nhé các bạn.
    moi người ai có rom gốc máy gionee 3g cho mình với.
    xin cảm ơn nhé!

17. xxzusanxx

xxzusanxx Thành viên

eo tinh hinh moi chay flas xong may do luon chac dem bao hanh tap 2 @@

18. mrdung12

mrdung12 Thành viên

Mình root ok mà sao bạn khẳng định là không root được , mình root ngon lành chưa đầy 3phút bạn xem lại đi

19. mrdung12

mrdung12 Thành viên

đó là do thiếu driver mà bạn trước mình cũng bị nhưng khi cài "gionee tool " mà mình đưa link trên thì không bị nữa . Đây là một vài hình ảnh của máy mình để chứng minh là cách trên root được .
    gionee1.JPG gionee.JPG

các bạn không thực hiện được trên winxp thì khi cắm cáp vào nó đòi driver thì các bạn chỉ đến đường dẫn sau :C:\Program Files\gionee\GioneeTool\usb_driver

20. VyKelly

VyKelly Thành viên

mình cũng đang dùng gioneer 3g mình chưa root dc bác nào root dc chỉ mình vs yh mình nè b0y_kut3_chjthjcky3um0tngu0i mong các bác chỉ giáo